ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3303
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 16:14
[RE: กัปตันเนฟ : แฟนบอลผีแดงไม่มีเหตุผล...เอาแต่ฝัน เอาแต่คิดเรื่องแชมป์]
กุค้านเต็มที่เลย ไอ่นี่โลกสวยชัดๆ กุให้เวลาอยู่แล้ว แต่ไม่ต้องเปรียบเทียบอะไรทั้งนั้น
รักจะเป็นนักวิจารณ์ที่เอาแต่ส่วนดีมาพูด เพราะพูดไม่หมด คนเชียร์แมนยูจริงน่ะ
กวาดสายตาไปดูบรรดากองเชียร์ มีมากมายนักที่เค้าหนุนหลังก่อนที่เนฟจะได้เป็นตัวจริงอีก
แฟนทีมเหล่านั้นย่อมรู้ดี ยูไนเต็ด มีคาแรคเตอร์ยังไง ไม่ใช่รวมมิตรกระทิสด เอาแก่นสารไรไม่ได้
เนฟ เอ็งกล้าวิจารณ์มอยส์มั๊ยล่ะ ถ้าเอ็งเลือดสีแดง หัวใจปีศาจเอ็งย่อมรู้อยู่เต็มอก
เอาไปเทียบกับป๋า หาหอกไร 30ปีเนี่ย ธรรมชาติมันเปลี่ยนไปแล้ว แล้วมอยส์มันคิดผิดไมไม่พูด
ปลดสต๊าฟหมด ต้องให้เวลามอยส์เพราะไม่รู้อะไรเลยซักอย่างกับทีม เฮ้ย...มอยส์มาจากพรีเมียร์เหมือนกันนะ
ไปดูซิตี้ โค๊ชมาจากไหน เชลซีโค๊ชมาจากไหน ใหม่เหมือนกันมั๊ย งั้นข้ออ้างเป็น ผจก.พรีเมียร์
จะทำให้ทำงานง่ายขึ้นหายไปไหน

สุดท้ายเมิงตบกระบาลแฟนทีมได้เจ็บปวดมาก เค้าเชียร์ตั้งแต่เนฟ เมิงยังมอยส์ไม่ขึ้นเลย จากรุ่นสู่รุ่น
ชัยชนะย่อมเป็นจุดสุดท้ายของความต้องการ ใครมันจะมานั่งดูบอลเตะเพื่อ สันติภาพ เพื่อสุขภาพร่ำไป
มันต้องมีอนาคต ไม่ว่าหลอกเล่นแล้วแพ้ แต่แมร่งสู้กันหน่อย คนสู้แพ้มันยังมีอนาคต พูดงี้มันนักการเมืองชัดๆ

ปล. อีกนิด เนฟ เอ็งรู้ได้ไงนักเตะเจ็บปวด เจ็บปวด เอ็งท่องไป กองเชียร์แมร่งมีเงินค่าตัวลิบลิ่วแบบนักเตะที่ไหน
เค้าหนุนหลัง เค้าเชียร์ เค้าต้องการเหมือนกัน ต่างกันบ้าง มันผิดมากหรือไง เมิงไปบอกนักเตะ บอกสต๊าฟสิ
เล่นห่วยแตกน่ะ เกรงใจแฟนบอลบ้าง เวรกำ

แก้ไขล่าสุดโดย izonteen เมื่อ Wed Oct 02, 2013 16:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 16:50
[RE: กัปตันเนฟ : แฟนบอลผีแดงไม่มีเหตุผล...เอาแต่ฝัน เอาแต่คิดเรื่องแชมป์]
mmax พิมพ์ว่า:
"แฟนบอลแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดไม่ชอบเรื่องราวที่มีเหตุผล พวกเขาชอบฝัน"

ถูกของเฮีย  

แน่ใจเหรอครับ ... แฟนบอลลิเวอร์พูล
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Born united live united Die united
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 675
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 18:19
ถ้าแมนยู ตกชั้นเราก้อจะเชียนาย เพราะเราคือ United
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: Who is Me!!
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 821
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 18:28
ให้โอกาสมอยส์อยากเห็นทีมในสไตล์ เดวิด มอยส์
0
0

บอลคือชีวิต.....พรหมลิขิตนั้นคือเธอ
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 20:13
เนวิลล์ มิสเตอร์ยูไนเต็ดนี่มีเรื่องให้ด่าไม่ใช่น้อย สมัยเป็นนักเตะ ยังด่ากองเชียร์อีก ไอ่นี่
มันไม่ใช่มิสเตอร์ยูไนเต็ดแล้ว มันก็เหมือนนักวิจารณ์ข่าวทั่วไปที่ต้องเซฟตัวเอง ถ้ามันเก่งเหมือนปาก
เอามันนี่แหละเป็น ผจก.วิเอร่าจะอัดมันในอุโมงค์เพราะแบบนี้เอง กุเห็นคีนมาปกป้อง ไม่งั้นปากแหกแล้วมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2006
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 22:44
izonteen พิมพ์ว่า:
"แฟนบอลแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดไม่ชอบเรื่องราวที่มีเหตุผล พวกเขาชอบฝัน"

ถูกของเฮีย  

แน่ใจเหรอครับ ... แฟนบอลลิเวอร์พูล  

แน่ใจครับเพราะอดีตนักเตะของแมนยูเป็นคนพูดเอง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 22:46

ถูกของเฮีย  

แน่ใจครับเพราะอดีตนักเตะของแมนยูเป็นคนพูดเอง  

555555555+ ย้อนกุไปไม่เป็นเลย อ่อกลับไปอ่านเม้นบนหน่อยนะ

แก้ไขล่าสุดโดย izonteen เมื่อ Wed Oct 02, 2013 22:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2006
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 23:02

ถูกของเฮีย  

555555555+ ย้อนกุไปไม่เป็นเลย อ่อกลับไปอ่านเม้นบนหน่อยนะ

ขอโทษผมไม่ได้ย้อน แต่ผมเห็นด้วยกับคำพูดของเฮียเนฟ ไม่เฉพาะกับแฟนแมนยูหรอกที่ชอบฝัน เดี๋ยวนี้แฟนของทีมต่างๆก็ชอบฝันเอะอะก็แพ้ไม่ได้แพ้ไม่เป็น แมนยูแพ้เกมส์ในลีคไป 3 เกมส์ผมเห็นมีแฟนแมนยูส่วนใหญ่ด่าแต่มอยส์ ถ้าคุณได้อ่านเม้นท์ผมที่ผ่านๆมา ผมยังบอกเลยว่าให้โอกาสมอยส์หน่อยถ้านักเตะเข้าใจแทคติกของแกแล้วผีจะน่ากลัวทีเดียว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 23:12

ถูกของเฮีย  

ขอโทษผมไม่ได้ย้อน แต่ผมเห็นด้วยกับคำพูดของเฮียเนฟ ไม่เฉพาะกับแฟนแมนยูหรอกที่ชอบฝัน เดี๋ยวนี้แฟนของทีมต่างๆก็ชอบฝันเอะอะก็แพ้ไม่ได้แพ้ไม่เป็น แมนยูแพ้เกมส์ในลีคไป 3 เกมส์ผมเห็นมีแฟนแมนยูส่วนใหญ่ด่าแต่มอยส์ ถ้าคุณได้อ่านเม้นท์ผมที่ผ่านๆมา ผมยังบอกเลยว่าให้โอกาสมอยส์หน่อยถ้านักเตะเข้าใจแทคติกของแกแล้วผีจะน่ากลัวทีเดียว  

5555 จ้า
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 828
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2013 01:09
คุณก็ดูนัดล่าสุดครึ่งแรกใช่ว่าเล่นไม่ได้ ทำกันดีทุกอย่างครอสบอลเข้าจุดอันตรายหมด แค่ ชาร์จบอลไม่ทันหลายลูกเลย

ครึ่งหลังที่เสียก็เพราความผิดพลาดส่วนบุคคลล้วนๆในส่วนของลูกแรก แต่ก็ไม่อยากจะโทษริโอซะทีเดียวหรอกนะ

แต่เพราะว่าพอโดนลูกนั้นเข้าไปลูกเดียวกองหลังเลยรวนกลัวโดนสวนกลับอีกจะขึ้นยกแพงก็ไม่ได้สวนทีมีหงาย มันเลยทำอะไรกันไม่ถูก ผมคิดว่างั้นนะ

ความคิดผมแฟนบอลควรให้เวลาเค้านะ ผมเห็นหลายคนชอบอ้างว่านี่ก็ชุดเดิมกับทีมชุดแชมป์ แต่คุณไม่คิดมั่งหรอว่าอายุที่มากขึ้นจะทำให้ฟอร์มแต่ละคนที่เคยเก๋าโรยรา ทำให้เด็กที่กำลังเรียนรู้ได้รับการพัฒนา มันก็ต้องใช้เวลากันหน่อย แล้วก็อีกอย่างที่บอกว่านี่ชุดแชมป์ แล้วทีมอื่นเค้าชุดเดียวกับปีที่แล้วกับเราด้วยรึปล่าวครับ แต่หหลายคนก็คงจะกลับมาโจมตีเรื่องการซื้อตัวเข้ามาน้อย ซึ่งเรื่องนี้ผมก็ยอมรับและขอตำหนิในเรื่องการซื้อตัวเหมือนกัน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2013 02:19
ให้เวลากันหน่อยยย
0
0
KEEP CALM AND LOVE RUGBY
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 845
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2013 10:38
เอาไป1แผล่บเลยเฮียเนฟ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2008
ตอบ: 1363
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2013 13:52
ไม่ได้เจ็บปวดที่ไม่มีลุ้นแชมป์ ไม่ได้เจ็บปวดถึงจะพลาด UCL ฤดูกาลหน้า แต่เจ็บปวดมากที่ทีมสามารถทำเกมส์บุกได้ทุกเมื่อและทุกนัดที่ผ่านมา แต่คุณกับทำให้ทีมเล่นแบบไม่รู้ว่าจะบุกอะไรยังไง ทั้งๆที่เจอทีมอ่อนกว่า
ปล.ถึงจะบอกว่าพึ่งฤดูกาลแรกก็เถอะนะ แต่ซ้อมกันมาหลายเดือนแล้วน่าจะรู้ว่าแต่ละคนทำอะไรได้บ้างแต่กลายเป็นว่าเหมือนจับนักเตะใหม่มารวมทีมกันเล่นแบบไม่ได้ซ้อมเหมือนนัดพิเศษอะไรงี้
0
0
สิ่งที่หวัง สิ่งที่ทำ สิ่งที่เป็น อยู่ที่ตัวเราเอง...
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8414
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2013 14:43
ptour พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ ทนรอหน่อยเถอะครับ สักปีสองปี
ดูแฟนอาเซนอลแบบผมสิครับ 8 ปี จะ9 ปีหรือ มากกว่านั้น ผมก็รอได้ ในเมื่อเราเชียร์ด้วยใจไปแล้ว คุณจะรู้สึกว่า แชมป์มันแค่กำไร แต่ความสุขคือ เราได้เห็นทีมที่เรารักลงเตะในสนามนะครับ  

พูดได้เยี่ยมจริงๆคับ

แฟนแมนยูอาจจะรู้สึกผูกพันกะแชมป์ แต่เมื่อมันมาถึงการเปลี่ยนแปลง ผมว่ามันก็ต้องสนับสนุนโค้ซนะคับ มันต้องใช้เวลา ไม่ใช่เข้ามาก็จะให้ชนะแล้วเป็นแชมป์เลย แชมป์เป็นแค่กำไรอยางว่าแหละคับ เมื่อไหร่เราเล่นดีที่สุด แล้วได้แชมป์ ผมว่าฤดูกาลนั้นแหละมันน่าจดจำมากกว่าการคว้าแชมป์ให้ได้ทุกๆปีเลยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย matong444 เมื่อ Thu Oct 03, 2013 14:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status: พี่ตูนบอกว่า "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ"
เข้าร่วม: 17 May 2009
ตอบ: 292
โพสเมื่อ: Thu Oct 03, 2013 15:37
ก็ติดตามดูผลงานกันต่อไปครับ แฟนผีอย่างเรา 55+

หวังว่า คงจะไม่มีใครออกมาพูดว่า D.Moyes คือการตัดสินใจที่ผิดพลาดของบอร์ดบริการละกัน เมื่อจบฤดูกาลแล้วอยู่ในอันดับที่มันไม่น่าปลื้ม 55+
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel