ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 2314
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2013 00:23
[RE: 10 เจ้าพ่อมาเฟียบนแผ่นฟิล์มที่มีตัวตนจริง+สาระ]
stephen123 พิมพ์ว่า:
Backstreet Boy พิมพ์ว่า:
ขอถามท่านอีกอย่างนะครับ มันจะมีตัวละครภาค 2 ที่ชอบตกปลาแล้วชอบเล่นกับลูกของไมเคิล
แต่สุดท้ายเหมือนโดนไมเคิลสั่งฆ่าหรือว่ายังไงนี่แหละครับ ที่ให้นั่งเรื่อไปกลางสระแล้วฆ่า
อยากรู้ว่าเค้าทำอะไรผิดหรอครับ ผมจำได้ประมาณนี้แหละครับ ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวละครนี้หรือป่าว

อ้อ เหมือนจะเป็นลุงของไมเคิลหรือลูกของไมเคิลนี่แหละครับ ของใจฉากนี้มานานละ

เป็นพี่ชายของไมเคิลครับ ชื่อเฟรโด ที่โดนฆ่าก็เพราะเป็นไส้ศึกครับ เป็นคนที่ไปตกลงกันไฮแมน รอธ (คนที่สั่งให้ลูกน้องมาบุกยิงพระเอกในตอนเริ่มเรื่องหลังจบงานเลี้ยงครับ) ซึ่งพระเอกมารู้ความจริงตอนหลัง แต่ก็สับสนไม่รู้จะจัดการกับพี่ชายตัวเองยังไงดี สุดท้ายตกลงใจว่ายังไงก็ต้องเก็บเพราะความโกรธชั่ววูบ บวกกับไม่ต้องการให้ลูกน้องคนอื่นเอาเป็นเยี่ยงอย่าง แต่พระเอกก็รอจนกระทั่งแม่ตายลงเสียก่อนจึงสั่งให้ลงมือเก็บครับ ที่เป็นเช่นนี้เพราะมาริโอ พูโซนั้นกลัวว่าคนดูจะเกลียดพระเอก หากเขียนบทให้พระเอกสั่งฆ่าพี่ชายแท้ๆ ของตัวเอง แต่ฟรานซิส ฟอร์ด คอปโปล่าผู้กำกับ ยืนยันว่ายังไงก็ต้องเก็บ เลยตกลงกันคนละครึ่งทางว่างั้นขอให้แม่ของพระเอกตายก่อนแล้วค่อยสั่งฆ่าแล้วกัน จะได้ดูโหดร้ายน้อยลงมาหน่อย  

ขอบคุณมากครับ หายข้องใจสักที
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"เป็นความฝันของผู้จัดการทีมทุกคนที่จะมีนักเตะอย่าง พาร์ก จี-ซอง อยู่ในทีม และจุดอ่อนอย่างเดียวของเขา คือเขาไม่รู้เลย ว่าตัวเองคือหนึ่งในนักเตะที่เก่งที่สุดในโลก" - เซอร์อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Tue Oct 01, 2013 00:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: 10 เจ้าพ่อมาเฟียบนแผ่นฟิล์มที่มีตัวตนจริง+สาระ]
ยินดีครับท่าน ไว้ผมไปสนทนากับท่านเรื่องสงครามโลกครั้งที่ 2 บ้างนะครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6456
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2013 01:06
godfather ชอบ เฟรโด กับ วิโต้ มากที่สุดละ

เห็นวิโ๖้แล้วนึกถึงพ่อตัวเองจริงๆนะ
0
0
นักเตะอบต.
Status: Every end is a new beginning.
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 2801
โพสเมื่อ: Sun Oct 27, 2013 11:12
นอกจาก Godfather ทั้ง 3 ภาคละ มีหนังแนวนี้แนะนำให้ผมหน่อยได้ไหม

ผมชอบหนังแนวเจ้าพ่อนะ แต่ไม่รู้จะเริ่มหา ยังไงดี
0
0
ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส ฝรั่งเศส
เขียนแบบนี้

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Tue Oct 29, 2013 11:35
ถูกแบนแล้ว
vestearth พิมพ์ว่า:
นอกจาก Godfather ทั้ง 3 ภาคละ มีหนังแนวนี้แนะนำให้ผมหน่อยได้ไหม

ผมชอบหนังแนวเจ้าพ่อนะ แต่ไม่รู้จะเริ่มหา ยังไงดี  

Scarface
Goodfellas
Once upon a time in america
Donnie Brasco
L.A. Confidential
Lawless
Gangster squard
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 22
โพสเมื่อ: Sun Jan 10, 2016 02:15

อ้างอิงจากเรื่องจริงครับ ถึงขั้นมาริโอ พูโซโดน แฟรงค์ ซินาตร้าฟ้องร้อง ว่าเอาตัวละครจอห์นนี่ ฟอนเทนที่เป็นนักร้องนั้นล้อเลียนมาจากตัวเขาเอง ส่วนเรื่อง 5 ครอบครัวในนิวยอร์คนั้นพูโซก็เอาข้อเท็จจริงมาแต่งเสริมเพิ่มเข้าไปครับ ตัวละครแต่ละตัวได้รับแรงบันดาลใจจากมาเฟียจริงๆเกือบหมด อาทิ
1.วีโต คอเลโอเน่ ได้รับแรงบันดาลใจจากแฟรงค์ คอลเตลโล ในแง่ของความเป็นเจ้าพ่อที่ได้รับความเคารพจากนักการเมือง ผู้พิพากษา แม้กระทั่งคนต่างแก๊ง จอห์นนี่ ทอริโอ (ลูกพี่อัล คาโปน)ในแง่ของความเป็นคนแก่ท่าทางใจดี
2.โม กรีนที่ถูกยิงตายในภาคแรกที่เป็นเจ้าของคาสิโนได้รับแรงบันดาลใจจากเบนจามิน บั๊กซี่ ซีเกล เพราะในเรื่องจริงซีเกลเองก็โดนเก็บในเวกัสด้วยการโดนยิงทะลุที่ดวงตาเหมือนกัน
3.ไฮแมน รอธ ในภาคสองได้รับแรงบันดาลใจจากไมเออร์ แลนสกี้ มาเฟียมันสมองชาวยิวที่คิดไปลงทุนในฮาวาน่า คิวบา
4.ฉากที่ไมเคิลโดนเรียกไปสอบสวนต่อหน้าคณะกรรมการวุฒิสมาชิกก็มาจากเหตุการจริงในกรณีที่คณะกรรมการคีย์ฟลาว์เวอร์ของวุฒิสภาเรียกตัวแฟรงค์ คอสเตลโลไปไต่สวนครับ ถ่ายทอดสดออกทีวีด้วย ลองเซิร์จหาในยูทูปดูก็มีครับ  

ข้อ4 หาคลิปไม่เจอครับ ช่วยหน่อย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel