ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12938
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: ท่านผ่านช่วงอกหักมาได้อย่างไรคับ]
รอ จขท สร้างฐานะไม่ไหว เพราะว่าเจอคนที่พร้อมกว่า..

ถ้าไม่เจอคนที่พร้อมกว่า ก็คงรอได้ต่อไปสินะ ดีออกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รับปรึกษาปัญหา iPhone,iPad,iPod
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9371
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:53
[RE: ท่านผ่านช่วงอกหักมาได้อย่างไรคับ]
เด๋วผมมาตอบนะครับ เล่นมือถือแบตจะหมด อย่าลืมมาอ่านนะ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:54
เข้าใจความรู้สึกท่านจริงๆครับ เพราะผมเคยโดนมาเหมือนกัน
การจะผ่านพ้นไปให้ได้ อยู่ที่จิตใจท่านต้องเข้มแข็งและมีสติครับ พยายามอย่าอยู่คนเดียวนานๆ จิตใจจะฟุ้งซ่านครับ ต้องออกไปข้างนอก ปล่อยจิตใจครับ พยายามหาอะไรทำครับ
ผมผ่านมาได้เพราะสติครับ ยังดีที่มีพ่อกับแม่คอยปลอบครับ ไม่ได้พ่อแม่คงแย่เหมือนกันครับ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: รับพรีออเดอร์สินค้าจากญี่ปุ่น ทำเองไม่มีนายหน้า
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 2128
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:54
เดี๋ยวก็ผ่านมันได้ครับ แรกๆก็เห็นเป็นแบบนี้ทุกคน คิดว่าทำยังไงถึงผ่านไปได้ ชีวิตมีอะไรให้ทำอีกเยอะแยะครับ ถ้าท่านตั้งใจจะสร้างฐานะเพื่อตัว เพื่อครอบครัว หรือใครก็ตาม ก็จงทำมันให้สำเร็จ พอถึงเวลานั้นขี้คร้านจะเข้ามากันใหญ่
1
0
Status: อยู่เพื่อวันพรุ่งนี้
เข้าร่วม: 17 Nov 2008
ตอบ: 305
โดนบอกเลิกข้ามประเทศเช่นกัน สมัยนั้นยังเรียนอยู่ คบกันมา 7 ปี แต่เธอบอก คนใหม่เขามีพร้อมกว่า บ้านผมฐานะปานกลาง แต่ที่บ้านฝ่ายหญิงเค้ามีปัญหาด้านกางเงินด้วย เลยสนับสนุนคนใหม่อีกต่างหาก ผ่านมาได้ด้วยแอลกอฮอล์ เสียเวลากับการกินเหล้าไปประมาณ 1 ปี เพิ่งคิดได้ว่า ขนาดตัวเรายังไม่รักตัวเองแล้วใครจะมารักเรา หลังจากนั้นก็มีแฟนบ้าง เลิกบ้าง แต่ไม่เคยรักใครเท่าคนแรกอีกเลย
1
0
มีความสุขเพียงได้ทำเพื่อผู้อื่น
นักเตะกลางซอย
Status: ลอยตามลม.....
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 1928
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:55
giggbody พิมพ์ว่า:
อ้วนสุดสุด พิมพ์ว่า:
ตั้งใจเรียน พิสูจน์ตัวเอง เศร้าได้ แต่อย่าเอามาบั่นทอนตัวเอง

เชื่อผม คุณยังมีโอกาศเจอ "ผู้หญิงที่ดีๆ มีอนาคต และพร้อมจะเดินไปกับคุณ"

ไม่ต้องให้แผล่บ

ผมแค่อยากให้กำลังใจคุณ

ปล เรียนอยู่ที่ไหนครับเนี่ย?

Live and Learn ครับ  

ฝรั่งเศสครับ  

เปิดใจเยอะๆครับ

ถือว่านี่เป็นโอกาสดี ที่จะได้เรียนรู้โลกกว้าง

แต่ ฝ่าย ผญ เค้าให้เหตุผลแบบนี้ก็ดีนะครับ ตรงดี

ไม่ต้องอ้อมโลก

ผมมองว่าดีนะ

คุณก็จำภาพที่ดีๆเอาใว้

อย่างน้อยก็เคยรักกันครับ

พี่บิลลี่เค้าสอนใว้ดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย อ้วนสุดสุด เมื่อ Mon Sep 30, 2013 12:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"If you think this has a happy ending, you haven't been paying attention."

ชมรม Backpacker มาร่วมแจมกันได้นะจ๊ะ

http://www.soccersuck.com/clubs/detail/57
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: "olo"
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 5204
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:57
ตอนผมอกหักนะ เหล้าอย่างเดียวเลย

ประมาณ 3 เดือนได้มั้ง
1
0
"มีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต"
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2010
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:57
หาอะไรทำเพื่อไม่ให้ฟุ้งซ่านครับ

ส่วนตัวผมเองออกกำลังกายลดน้ำหนักประชดเลย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ขอแฮงจงสิงอยู่กับข่อย
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 18451
ทำให้เธอคนนั้นเห็นไปเลยครับ ว่าเธอนั่นแหละที่คิดผิด

ว่าแล้วก็ขอจัดเพลงให้จขกท. สักเพลง สู้ๆ ครับ ชีวิตเราคงจะได้เจอคนดีๆ อีกเยอะ

1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11671
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:58
ความผิดหวังจากความรักเป็นบทเรียนที่ดีครับ ผ่านไปให้ได้เราจะแกร่งขึ้นเยอะ ผมได้เรียนรู้มาแล้วว่าคนที่ไม่ได้รักเราอย่างที่เราเป็น ต่อให้ทำดีแค่ไหนมันก็ไร้ค่า เลิกกันไปดีแล้วครับ ถึงจะเหงาแต่ผมได้ทำอะไรเพื่อตัวเองมากขึ้นเยอะ

คำแนะนำช่วงอกหักใหม่ๆ อย่ากินเหล้าครับ มันไม่ดีต่อร่างกาย fap อย่างเดียวพอ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 295
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:59
สู้ๆนะครับท่าน เดียวมันก็ผ่านไป
1
0

Status: With David, It Shall Be Continued
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 221
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 12:59
คุณมีความสามารถ ได้ทุนไปเรียนตปทเอง แปลว่ามีอนาคตครับ
เอาความเจ็บช้ำมาเป็นแรงผลักดันให้ทำตัวเองให้ดีขึ้น ให้เค้ารู้สึกเสียดายครับ
อย่าเอาความผิดหวังไปทำอะไรที่แย่ๆล่ะครับ
ถ้าอยากร้องไห้ ร้องไปเลยร้องให้พอ แล้วหยุดร้อง มีชีวติต่อไป ชีวติที่ดีกว่า
และที่สำคัญที่สุดอย่าเสียศรัทธาในความรักนะครับ เพราะความรักไม่ได้ทำร้ายคุณ
ผู้หญิงคนนั้นต่างหาก...ทำตัวให้ดีต่อไปเรื่อยๆเด๋วก็มีคนดีๆมารักคุณเพราะแบบที่คุณเป็นเองครับ

ครั้หนึ่งผมเคยเล่าเรื่องความรักในอดีตผมให้คนอื่นฟัง แล้วถูกถามว่า"เจอมาขนาดนี้ยังกล้ามีความรักได้ยังไง?" ผมก็ผ่านพ้นมาแบบที่บอกคุณแหละรับ
จนวันนนี้ถามที่ผมโดนถามกลายเป็นว่า "เจอความรักดีๆแบบนี้ได้ยังไง?"

ป.ล. ถ้ามีอารมณ์เครียดแค้น อยากจะพิศจน์ตนเองให้ชนะ กับสาวคนนั้นบ้าง ลองฟังเพลง Leave ของ Matchbox Twenty นะครับ ผมฟังตลอดช่วงครั้งที่เฮิร์ทที่สุด สำหรับผมมันช่วยได้เยอะเลยเพราะมันโดน 555
อ้อจำอีกคำไว้นะครับ This too shall pass
แก้ไขล่าสุดโดย FideMeo เมื่อ Mon Sep 30, 2013 12:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

and an English Language Teacher
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2013
ตอบ: 3621
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:00
ผมเข้าใจว่าตอนนี้ท่านเจ็บ ไม่เป็นไรนะครับ สักวันมันจะผ่านไป
ไม่ต้องเสียดายหรอกครับ ท่านกำลังจะมีอนาคตที่ดีรออยู่ข้างหน้า
เปลี่ยนความรู้สึกตอนนี้เป็นแรงบันดาลใจในการทำอะไรดีๆ สักอย่าง
ที่สามารถทำได้โดยไม่มีแฟนเก่าท่านและเป็นประโยชน์ต่ออนาคตของท่าน
ถ้าจบโทแล้วอยากทำงาน ตั้งใจทำงานเลยครับ
ถ้าจบโทแล้วอยากเรียนต่อเอก ตั้งใจเรียนเอกเลยครับ

ถ้าในอนาคตท่านเป็นคนดีมีความสามารถขนาดนั้นได้ ผมเชื่อว่าความรักที่ดีจะเข้ามาเอง
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านเข้มแข็งและมีความสุขในเร็ววันนะครับ
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 63666
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:02
อ่านแล้่วมันเจ็บจริง ๆ

สู้ต่อไป ผมเลียให้กำลังใจไปละกัน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2010
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:03
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel