ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: คอลัมนิสต์ Devil Magazine
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2086
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 07:49
[RE: ยุคมืด(แฟน)ผี ?]
Steve G พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
สิ่งหนึ่งที่ผม ชื่นชมในตัวแฟนบอลลิเวอร์พูล ที่ถึงแม้จะปากดี กวนส้นตีน ขึ้คุย ปากหมา ฯลฯแต่ เขาก็ยังคงรักลิเวอร์พูล ถึงแม้จะมีแต่อดีตให้ปราบปลื้ม นั่นเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม ..  
ทำไมต้องบอกแฟนบอลลิเวอร์พูล ปากดี กวนส้นตีน ขึ้คุย ปากหมา ฯลฯ เหมารวมเพื่อ... ถ้าาจะเขียนแบบนี้ระบุหน่อยครับว่าบางคน เดียวมันจะชวนเดือด เหมือนตบหัวแล้วลูบหลัง ใครจะมองว่าผมโลกสวยก็ตาม แต่ผมไม่ชอบประโยคนี้  

พี่มารบูรพา โดนเเฟนหงส์ด่าเละเเน่เลย

ขอโทษเเทนคนเขียนด้วยนะครับ พี่เขาเขียนลงในเว็บ fanmanutd.com
ไม่ได้มีเจตนาว่าร้ายลิเวอร์พูลเเต่อย่างใดเป็นการเขียนเอามันส์เฉยๆ

เเละในนั้นก็มีเเต่เเฟนผี พี่เขาไม่คิดว่าจะมีคนเอามาลง icon2
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4967
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 07:54
The Artist พิมพ์ว่า:
Steve G พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
สิ่งหนึ่งที่ผม ชื่นชมในตัวแฟนบอลลิเวอร์พูล ที่ถึงแม้จะปากดี กวนส้นตีน ขึ้คุย ปากหมา ฯลฯแต่ เขาก็ยังคงรักลิเวอร์พูล ถึงแม้จะมีแต่อดีตให้ปราบปลื้ม นั่นเป็นสิ่งที่น่าชื่นชม ..  
ทำไมต้องบอกแฟนบอลลิเวอร์พูล ปากดี กวนส้นตีน ขึ้คุย ปากหมา ฯลฯ เหมารวมเพื่อ... ถ้าาจะเขียนแบบนี้ระบุหน่อยครับว่าบางคน เดียวมันจะชวนเดือด เหมือนตบหัวแล้วลูบหลัง ใครจะมองว่าผมโลกสวยก็ตาม แต่ผมไม่ชอบประโยคนี้  

พี่มารบูรพา โดนเเฟนหงส์ด่าเละเเน่เลย

ขอโทษเเทนคนเขียนด้วยนะครับ พี่เขาเขียนลงในเว็บ fanmanutd.com
ไม่ได้มีเจตนาว่าร้ายลิเวอร์พูลเเต่อย่างใดเป็นการเขียนเอามันส์เฉยๆ

เเละในนั้นก็มีเเต่เเฟนผี พี่เขาไม่คิดว่าจะมีคนเอามาลง icon2  
เค้าเขียนดีครับ แค่บอกผมไม่ชอบประโยคนี้ icon12
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: ผมโสดตามหาคนจริงใจ T_T
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 10870
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 07:57
ก็ไม่เข้าใจ ตอนแรกบอกขอที่ 4 ก็พอ แต่ตอนนี้จะเอาแชมป์
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4178
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:00
Classico พิมพ์ว่า:
ไม่มีวันโดนแบน พิมพ์ว่า:
เน้นคำว่า ก้อปเค้ามาตัวใหญ่ๆ หน่อยนะครับ ระวังโดนแฟนหงส์กด้รื้อนใส่

คนเชียน แม่งทำเป็นเขียนหล่อ แต่แอบด่า แฟนหงส์

ไอการบอกว่าทำตัวให้สูงกว่าเค้า เนี่ย มันเหมือนไปว่าเค้าทำตัวต่ำกว่าเรานะครับ  

+1 ครับ สำหรับบางคนไม่เป็นไร แต่ สำหรับแฟนบางคน จะคิดว่าคนเขียนใหญ่มาจากไหน

ทีมตัวเอง ไม่มีรึไงพวกแบบนี้ แนะนำว่าแก้ไขคำพวกนั้นก่อน เดือดจะดีกว่า  

+1 ครับ คิดว่าตัวเองสูงมาจากไหน

ในตอนที่หงส์ยังเป๋ ตอนที่แพ้เสมอไม่เจอคำว่าชนะ
ไม่ใช่ทีมคุณเหรอที่มาแขวะเราว่า กลางตาราง ตารางไม่โกหกใคร จอไอโฟนห้า
ตอนนี้ก็เจออย่างที่แฟนหงส์เจอแล้ว ดูไว้เป็นแบบอย่างก็ดีนะ
ว่า THE KOP เป็นยังไง
2
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:01
มืดหรอ ยังมืดได้มากกว่านี้อีกนะ
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 212
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:11
ใครด่าก็ปัญญาอ่อนเกินไป
0
0
ถึงจะไม่ใช่แลคตาซิด แต่ผมก็เป็นมิตรกับจุดซ้อนเร้น
Status: We Are United :)
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 225
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:23
ผมเห็นด้วยครับ ผมว่ามอยส์ยังไม่รู้นักเตะในทีมดีพอ เลยยังหาจุดลงของทีมไม่ได้ ผมให้เวลาบอสเสมอแหละครับ
0
0
[img][/img]

We Are United :)
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9795
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:27
ทีมระดับแมนยู ความคาดหวังสูง
เรื่องที่ไม่ซื้อนักเตะเสริม มอยส์เองก็ต้องรับผิดชอบเหมือนกัน
เพราะได้งานตั้งแต่ก่อนปิด ฤดูกาล นักเตะของแมนยูใครฟอร์มเป็นไง
ในฐานนะที่คุมลีคนี้มาเป้นสิบปี ก็น่าจะพอรู้บ้างละ

เห็นๆอยุ่ว่าทีมอื่นเขาเสริมอะไรกันแค่ใหน ถ้าเสริมแค่เฟลายนี่
แปลว่ามอยส์มั่นใจแล้วว่า ปีก หน้า หลัง สำรอง ดีพอจะลุ้นแชมป์

หรือคิดว่าปีนี้ยังไม่รีบ ? อย่าลืมว่าทุกวันนี้เวลาโดยเฉพาะของ ผจก ทีมในพรีเมียร์ มันน้อยยยมากๆ ซึ่งก่อนหน้านี้เป็นเฟอร์กี้ไม่มีใครกล้างัด แต่มอยส์ไม่ใช่(นอกจากเฟอร์กี้จะงัดคนอื่นให้)
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 30624
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:31
ibigz พิมพ์ว่า:
"แฟนยูไนเต็ด ใจแคบ แบบนี้กันตั้งแต่เมื่อไหร่ ?

ถามว่า หาก แพ้ 3 ใน 6 นัด แบบนี้เป็น การคุมทีมของ เซอร์อเล็กซ์ จะมีใครมาโวยวายบอกให้ปลด ป๋า ลงจากตำแหน่งมั้ย? แต่นี่เป็นเพราะผู้กุมบังเหียน ทุกวันนี้ เป็น เดวิด มอยส์ ที่ทุกคนคาดหวังว่า เขาจะเป็น กุนซือฟ้าประทาน คุม 100 นัด ชนะ100 นัด คว้าแชมป์แบบไม่ต้องลุ้น ไม่ต้องแข่ง"

*** อยากให้เน้นประโยคนี้หนัก ๆ !  

ตอนที่แมนซิได้แชมป์ทั้งที่เรานำ 8 แต้มคนยังไม่ด่าขนาดนี้เลย

เดี๋ยวนี้แฟนทีมนี้คงต้องการแค่ความสำเร็ตซะแล้วละมั้ง พอแพ้ทีนึง อาย อับอาย เห้อ
0
0
Status: หงส์ในสายเลือด
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 661
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:32
ใจเย็นๆกันนะ ผมแฟนหงส์แดง แต่ยังไงก็เอาใจช่วยมอยด์เหมือนกัน สู้ๆๆ
0
0
You will never walk alone...
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:33
โก๋แดน พิมพ์ว่า:
ถามว่า หาก แพ้ 3 ใน 6 นัด แบบนี้เป็น การคุมทีมของ เซอร์อเล็กซ์ จะมีใครมาโวยวายบอกให้ปลด ป๋า ลงจากตำแหน่งมั้ย?  

ตอบว่ามีครับเห็นไล่ไปเลี้ยงหลานเลยด้วยซ้ำ มีทุกทีมล่ะครับแต่ไม่ใช่กับแฟนบอลทุกคนหรอก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: หล่อเลือกได้
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 1549
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:35
โดนสื่อกดดันหนัก แต่ผมมองว่า แย่ตอนนี้ มีเวลาแก้ไขทัน

แต่ถ้าสิบนัดแล้ว อย่าให้คะแนน ห่างจ่าฝูงเกิน 12 แต้ม ก็พอ ตอนนี้ห่างอยู่ 8 ถ้าเรียกฟอร์มกลับมาไว โอกาสไล่ทันก็ยังมีอยู่
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 54117
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 08:37
ก็เชียร์เหมือนเดิมแหละครับ แต่อายมากขึ้น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2006
ตอบ: 99
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 09:08
ทำใจล่ะครับ 3 ฤดูกาลต่อจากนี้
0
0

บอร์ดลึกลับ
แข้งเจลีก
Status: อากาศดีสบายกายบรรยากาศดีสบายใจ
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 5277
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 09:09
บางทีก่อนจะบินสูง มันต้องล้มให้หนักๆกันบ้างครับ

แมนยูเราอยู่ด้วยเพราะป๋ามานานละ ค่าเฉลี่ยความสามารถนักเตะก็ไม่ได้โดดเด่นเมื่อเทียบกับทีมหัวตารางอื่นๆ

มอยส์ยังต้องใช้เวลาปรับทีม จูนทีมกันพักใหญ่ๆแหละ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะแนวทางการทำทีมยังไม่นิ่ง

แกพยายามสร้างระบบทีมให้เข้ากับนักเตะ และเมื่อยังไม่รู้ตื้นลึกหนาบางของนักเตะ การสร้างระบบใหม่จึงทำได้ยาก และนาน

ต่างกับป๋าที่มีระบบในใจอยู่แล้ว นักเตะทุกคนต้องเล่นตามระบบที่แกวางไว้ ห้ามนอกลู่นอกทาง

ผมยังเชื่อมันในตัวมอยส์นะ อย่างน้อยก็ฤดูกาลนี้ 1 ฤดูดกาลอ่ะ หวังไว้อย่างเดียว อย่าจบต่ำกว่าอันดับ 6 แล้วกัน น่าเกลียดเกินไป

ฤดูกาลนี้ให้เวลาแกเรียนรู้อะไรในทีมให้เยอะๆก็พอ เจ็บๆมากๆยิ่งดี ฤดูกาลใหม่ปีหน้าแกจะได้สร้างทีมถูกจุด

PAIN TO GAIN
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel