ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 1288
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2013 20:57
[RE: สาวเวียดนาม]

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ได้ทำในสิ่งที่รัก + ได้อยู่กับคนที่รัก = ความสุข
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2013 21:42
มังกี้ ดี หลินปิง พิมพ์ว่า:
Pika Pika Pikachu พิมพ์ว่า:

พอดีเพิ่งกลับมาจากเที่ยวเมืองฮานอยประเทศเวียดนาม อยากบอกว่าสาวเวียดนามที่เจอส่วนมากขาวๆ หมวยๆ ผิวดีมากกกกกก น่ารักทั้งนั้นเลย ไม่เชื่อดูจากใน MV ประมาณนี้เลย

เพื่อนๆ คนไหนเคยไปเที่ยวเวียดนามมาบ้างครับ แล้วไปที่ไหนกันบ้าง เจออะไรน่าสนใจบ้าง แชร์กันครับ ส่วนผมไป ฮาลอง บก ตอนขาเข้าชม ชอบมาก ธรรมชาติสวยงาม แต่เจอพฤติกรรมของพ่อค้า แม่ค้า ไม่ปลื้มเท่าไหร่

ปล. เพลงเพราะดีเนอะ

พอดีว่าผมจะไปซาปา ช่วงสิ้นปีพอดีครับ จองตั๋วเครื่องบินไว้แล้ว แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ ท่านพอจะทราบมั๊ยครับว่ารถไฟไปซาปานี่เราซื้อผ่านเอเจนในไทย หรือไปซื้อที่นู่นดีกว่า แล้วมีอะไรพอแนะนำได้บ้างครับ ผมคงจะอยู่ฮานอยซัก1วันก่อนไปซาปา  

ผมไม่ได้ไปซาปาเลยครับ ไม่ค่อยรู้จริงๆ และตอนที่จองก็ไม่ได้จัดการเอง มีพี่ที่ไปด้วยกัน จัดการให้หมดเลยครับ

ข้อแนะนำ เวลาซื้อของ ราคาจะสูงกว่าปกติมากให้ต่อสัก 40% เลย เช่น ของราคา 160k ดอง จริงๆ ต่อเหลือ 100k ได้ หากไม่ลด ก็ไปร้านอื่นเลย ยิ่งไปกันหลายๆ คน ยิ่งมีโอกาสได้ลดเยอะมากครับ

เวลาข้ามถนน ก็ให้ตัดสินใจข้ามไปเลย อย่ายืนมอง อย่าลังเล เพราะที่นั่น รถเค้าจะวิ่งไม่เร็วมาก และไม่มีไฟจราจรด้วย ดังนั้น ตอนข้ามถนนจะวัดใจพอสมควรครับ

ขออภัย ที่ไม่ค่อยรู้ข้อมูลเรื่องรถไฟ เพราะผมเวลาเดินทางไปที่ไหนก็ไปกับรถทัวร์ที่จองไว้ตลอด

ไม่เป็นไร ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ ส่วน40% ของท่านนี่ใช้ต่อราคาสาวๆป่าวครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2013 21:52

พอดีเพิ่งกลับมาจากเที่ยวเมืองฮานอยประเทศเวียดนาม อยากบอกว่าสาวเวียดนามที่เจอส่วนมากขาวๆ หมวยๆ ผิวดีมากกกกกก น่ารักทั้งนั้นเลย ไม่เชื่อดูจากใน MV ประมาณนี้เลย

เพื่อนๆ คนไหนเคยไปเที่ยวเวียดนามมาบ้างครับ แล้วไปที่ไหนกันบ้าง เจออะไรน่าสนใจบ้าง แชร์กันครับ ส่วนผมไป ฮาลอง บก ตอนขาเข้าชม ชอบมาก ธรรมชาติสวยงาม แต่เจอพฤติกรรมของพ่อค้า แม่ค้า ไม่ปลื้มเท่าไหร่

ปล. เพลงเพราะดีเนอะ

พอดีว่าผมจะไปซาปา ช่วงสิ้นปีพอดีครับ จองตั๋วเครื่องบินไว้แล้ว แต่ยังไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ ท่านพอจะทราบมั๊ยครับว่ารถไฟไปซาปานี่เราซื้อผ่านเอเจนในไทย หรือไปซื้อที่นู่นดีกว่า แล้วมีอะไรพอแนะนำได้บ้างครับ ผมคงจะอยู่ฮานอยซัก1วันก่อนไปซาปา  

ผมไม่ได้ไปซาปาเลยครับ ไม่ค่อยรู้จริงๆ และตอนที่จองก็ไม่ได้จัดการเอง มีพี่ที่ไปด้วยกัน จัดการให้หมดเลยครับ

ข้อแนะนำ เวลาซื้อของ ราคาจะสูงกว่าปกติมากให้ต่อสัก 40% เลย เช่น ของราคา 160k ดอง จริงๆ ต่อเหลือ 100k ได้ หากไม่ลด ก็ไปร้านอื่นเลย ยิ่งไปกันหลายๆ คน ยิ่งมีโอกาสได้ลดเยอะมากครับ

เวลาข้ามถนน ก็ให้ตัดสินใจข้ามไปเลย อย่ายืนมอง อย่าลังเล เพราะที่นั่น รถเค้าจะวิ่งไม่เร็วมาก และไม่มีไฟจราจรด้วย ดังนั้น ตอนข้ามถนนจะวัดใจพอสมควรครับ

ขออภัย ที่ไม่ค่อยรู้ข้อมูลเรื่องรถไฟ เพราะผมเวลาเดินทางไปที่ไหนก็ไปกับรถทัวร์ที่จองไว้ตลอด

ไม่เป็นไร ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ ส่วน40% ของท่านนี่ใช้ต่อราคาสาวๆป่าวครับ  

ผมว่าสาวเวียดนาม ชอบหนุ่มหน้าไทยๆ นะ ตอนผมไป ก็ต่อราคาได้ทุกคนเลย
ส่วนมากแม่ค้าที่ผมเจอ จะอายุ 18-30 หน้ายังสาวๆ สวยๆ อยู่เลย คุยกันได้ เค้าก็ยิ้มแล้วก็ลดให้

ผมไปเดินแถว Night Maket ในตัวเมืองฮานอย ช่วง ทุ่มถึงสามทุ่ม แถวนั้น วัยรุ่นไปเดินกันเยอะ ลองไปดูนะครับ

อ่อ เพื่อนผมบอกว่า เบียร์ฮานอย อร่อยมากๆ ถ้าท่านชอบลองไปกินดูครับ ผมไม่ดื่มแอลกอฮอลล์ เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง

0
0
ได้ทำในสิ่งที่รัก + ได้อยู่กับคนที่รัก = ความสุข
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 00:14
ถ้าต่อราคาเรื่องอื่นละครับ ท่านหลินปิง

0
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 00:23
Teerapat_J พิมพ์ว่า:
ถ้าต่อราคาเรื่องอื่นละครับ ท่านหลินปิง

เรื่องอะไรหรอ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 10:14
Teerapat_J พิมพ์ว่า:

เรื่องอะไรหรอ

ไว้คุยต่อชมรมดีกว่า

0
0

นักเตะอบจ.
Status: คุณไม่มีวันอยู่อย่างเดียวดาย
เข้าร่วม: 02 Jan 2014
ตอบ: 962
โพสเมื่อ: Thu May 22, 2014 17:29
พวกเธอช่างน่ารักจริงๆ....นางฟ้า

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel