ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26480
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:16
[RE: 10 คำถามยอดฮิต ตอนสัมภาษณ์งาน]
Bankzdc5 พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ถ้ามีประสบการณ์การทำงาน ไงก็ต้องโดนถามว่าทำไมอยากเปลี่ยนงาน

ตอบยังไง คนถามก็ต้องพยามดึงไปถามว่ามีปัญหาอะไรกับที่เก่า ตอบเลี่ยงยาก ตอบพยามไม่ด่าที่เก่าอ่ะถูกแล้ว  

ไม่เสมอไปนะท่าน ที่จะออกจากงานเก่าเพราะมีปัญหากับที่ทำงานเดิม
เพราะบางทีที่ทำงานเก่ามันอาจไม่สามารถโตหรือพัฒนาศักยภาพเราไปมากกว่าที่เป็นอยู่แล้วก็ได้
หรือเรามีโอกาสที่ดีกว่าเข้ามา บางทีหัวหน้าผมยังบอกเลยว่าถ้ามีโอกาสดีๆเข้ามา
ก็ให้เข้ามาปรึกษา ถ้าดีกว่าเดิมจริงๆ ก็ยินดีสนับสนุน

แบบนั้นไม่เรียกด่านะครับ ถ้าตอบประมาณว่าที่เก่าระบบงานไม่เอื้อต่อการพัฒนาตัวเอง หรืองานไม่ตรงสาย เปลี่ยนงานเพราะอยากทำงานโดยอาศัยความรู้ที่เรียนมาชี่วยแก้ไขปัญหาได้บ้างอะไรแบบนี้พอไหวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Radiant เมื่อ Thu Sep 26, 2013 21:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I choose to live, not just exist.

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9806
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:19
[RE: 10 คำถามยอดฮิต ตอนสัมภาษณ์งาน]
เล่าความประทับใจวัยเด็ก

เคยโดนถาม ไปไม่เป็นเลย
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: คนที่ไม่กล้าแม่แต้จะเริ่มต้น จะเป็นคนขี้แพ้ไปตลอดช
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:23
ถ้ามีประสบการณ์การทำงาน ไงก็ต้องโดนถามว่าทำไมอยากเปลี่ยนงาน

ตอบยังไง คนถามก็ต้องพยามดึงไปถามว่ามีปัญหาอะไรกับที่เก่า ตอบเลี่ยงยาก ตอบพยามไม่ด่าที่เก่าอ่ะถูกแล้ว  

ไม่เสมอไปนะท่าน ที่จะออกจากงานเก่าเพราะมีปัญหากับที่ทำงานเดิม
เพราะบางทีที่ทำงานเก่ามันอาจไม่สามารถโตหรือพัฒนาศักยภาพเราไปมากกว่าที่เป็นอยู่แล้วก็ได้
หรือเรามีโอกาสที่ดีกว่าเข้ามา บางทีหัวหน้าผมยังบอกเลยว่าถ้ามีโอกาสดีๆเข้ามา
ก็ให้เข้ามาปรึกษา ถ้าดีกว่าเดิมจริงๆ ก็ยินดีสนับสนุน

แบบนั้นไม่เรียกด่านะครับ ถ้าตอบประมาณว่าที่เก่าระบบงานไม่เอื้อต่อการพัฒนาตัวเอง หรืองานไม่ตรงสาย เปลี่ยนงานเพราะอยากทำงานโดยอาศัยความรู้ที่เรียนมาชี่วยแก้ไขปัญหาได้บ้างอะไรแบบนี้พอไหวครับ  

ถ้าเพิ่มไปด้วยว่าศักยภาพ, ความสามารถและประสบการณ์ของท่าน น่าจะนำไปพัฒนาบริษัทใหม่ที่ท่านสัมภาษณ์ จะเยี่ยมเลยครับ
0
0

'We're not bad people. We just come from a bad place.'
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26480
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:27

ถ้าเพิ่มไปด้วยว่าศักยภาพ, ความสามารถและประสบการณ์ของท่าน น่าจะนำไปพัฒนาบริษัทใหม่ที่ท่านสัมภาษณ์ จะเยี่ยมเลยครับ

โอ้ว จริง ถูกต้องเลยครับ
0
0
I choose to live, not just exist.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Tue Oct 22, 2013 00:49
ถูกแบนแล้ว
[RE: @@ 10 คำถามยอดฮิต ตอนสัมภาษณ์งาน]
Pink Buffalo พิมพ์ว่า:
ออฟฟิศเก่าผม

เจ้านาย : ดูดบุหรี่รึเปล่า

ผม : ดูดครับ

เจ้านาย : แล้วดูดยี่ห้ออะไร ?

ผม : มาร์โบโลแดงครับ

เจ้านาย : โอเค งั้นคุณสามารถเริ่มงานได้เมื่อไหร่ ?

ผม : ห๊ะ อะไรนะครับ ???  

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel