ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2008
ตอบ: 668
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2013 13:23
[RE: ปิดตำนานน้ำดำ เป๊บซี่ vs เสริมสุข]
ดีนะผม ดื่มโค้ก

แต่ดีใจครับ ที่สุดท้ายคนไทยก็ หันมาช่วยกัน ตื้บ หัวแดง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: เชื่อหมอ หมอเรียนมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1582
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2013 16:34
[RE: ปิดตำนานน้ำดำ เป๊บซี่ vs เสริมสุข]
ยังไม่อร่อยเท่า pepsi นะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2009
ตอบ: 601
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2013 16:48
ส่วนตัวผมไม่ชอบ est เลย อาจจะเพราะว่าของใหม่+ กับ ชิน กับ เป๊ปซี่และโค้กที่กินมาตั้งแต่เด็กๆ
ซึ่งมันก็เหมือนกับคณกิน Dr.Pepper ของอเมริกานั้นแหละ คนไทยไปกินก็ไม่ค่อยชอบ แต่คนอเมริกาชอบมากๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2696
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2013 13:28
est หวานไปไม่ฆ่า วันนั้นซื้อ est แล้วเทใส่ ขวด เป๊ปซี่ ให้คนที่ บอกชอบเป๊ปซี่ กินดู

มันพูด "เนี่ย มันต้องซ่า ๆ แบบนี้ เป๊ปซี่ อ่ะ" ถุยที่มืงกินอ่ะ est โว้ย
2
0

แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Sat Dec 21, 2013 02:47
ปิดตำนาน มหากาพย์
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: รักเชลชี เชียร์เชลชี
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1446
โพสเมื่อ: Wed Mar 12, 2014 11:00
เข้ามาเสบดราม่า อ่านสนุกมากเลยครับ
4
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10
โพสเมื่อ: Thu Apr 10, 2014 08:35
ขออนุญาตเพิ่มเกร็ดความรู้นะครับ
1 เป๊ปซี่จริงๆ มีออริจินจากประเทศอินดียครับ เพราะตอนที่ยังร่วมสัญญาการค้ากับเสริมสุขทางเป๊ปซี่เองก็มีการส่งผู้บริหารมาดูแลการบริหารของเสริมสุขซึ่งมีทั้งชาวตะวันตก และอินเดียครับ(เหมือนเจ้าของสินค้ากับตัวแทนจำหน่ายหากใครนึกภาพไม่ออกนะครับ)
2 ขอเพิ่มเติมว่า 2 ประเทศจะมีอินเดีย และไทย นะครับในสมัยก่อนที่เป๊ปซี่เอาชนะโค้กได้
3 ทำไมเป๊ปซี่ถึงชนะโค้ก? จากที่มีข้อมูลและประสบการมานะครับ เป๊ปซี่เจาะตลาดโดยใช้ฐานลูกค้าและความสามารถในการกระจายสินค้าของเสริมสุขครับ หากใครทำงานด้านช่องทางการขายและกระจายสินค้าจะทราบได้ดีว่า ในวงการเครื่องดื่มทั้งหมดที่มีในไทยหาคนที่เข้าถึงตลาดระดับ ไทยน้ำทิพย์ กับเสริมสุข นั้นคงจะไม่มีอีกแล้วครับ เข้าถึงร้านค้าจำนวนหกหลัก เยี่ยมอาทิตย์ละ 2 ครั้ง มีหน่วยรถหลายร้อยคัน มี DC ครอบคลุมพื้นที่ทั่วประเทศ
4 ตลาดในเอเชียนี่ฝรั่งมักจะยกให้เป็นเสือในช่องทางการจัดจำหน่ายครับ เพราะความยากในช่องทางการจัดจำหน่ายของเอเชียนี่แหละครับ ที่ทำให้สินค้าที่ว่าแน่จากตะวันตกบางตัวยังต้องพับกลับบ้านเก่าแทบไม่ทันมาหลายราย
5 การซื้อเสริมสุขของคุณเจริญนั้น ในตอนแรกนั้นเคยอ่านข่าวว่าซื้อด้วยเงินส่วนตัวนะครับ เพราะเคยนำเรื่องเข้าที่ประชุมบอร์ดของไทยเบฟแต่เรื่องไม่ผ่านความเห็นชอบจากผู้ถือหุ้น แกเลยใช้เงินส่วนตัวซื้อครับ เพราะเห็นว่าเป็นสินทรัพย์ที่น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง สามารถส่งเสริมโออิชิที่แกไปทุ่มเงินซื้อมาได้เป็นอย่างดีครับ

แนะนำติชม หรือใครมีข้อมูลดีๆมาแชร์กันได้ครับ
1
0
We're all Monkeys.
นักบอลถ้วย ข.
Status: เชื่อผู้นำชาติพ้นภัย ...
เข้าร่วม: 04 Nov 2009
ตอบ: 3712
โพสเมื่อ: Tue Jul 22, 2014 20:19
Conquerer พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตเพิ่มเกร็ดความรู้นะครับ
1 เป๊ปซี่จริงๆ มีออริจินจากประเทศอินดียครับ เพราะตอนที่ยังร่วมสัญญาการค้ากับเสริมสุขทางเป๊ปซี่เองก็มีการส่งผู้บริหารมาดูแลการบริหารของเสริมสุขซึ่งมีทั้งชาวตะวันตก และอินเดียครับ(เหมือนเจ้าของสินค้ากับตัวแทนจำหน่ายหากใครนึกภาพไม่ออกนะครับ)
2 ขอเพิ่มเติมว่า 2 ประเทศจะมีอินเดีย และไทย นะครับในสมัยก่อนที่เป๊ปซี่เอาชนะโค้กได้
3 ทำไมเป๊ปซี่ถึงชนะโค้ก? จากที่มีข้อมูลและประสบการมานะครับ เป๊ปซี่เจาะตลาดโดยใช้ฐานลูกค้าและความสามารถในการกระจายสินค้าของเสริมสุขครับ หากใครทำงานด้านช่องทางการขายและกระจายสินค้าจะทราบได้ดีว่า ในวงการเครื่องดื่มทั้งหมดที่มีในไทยหาคนที่เข้าถึงตลาดระดับ ไทยน้ำทิพย์ กับเสริมสุข นั้นคงจะไม่มีอีกแล้วครับ เข้าถึงร้านค้าจำนวนหกหลัก เยี่ยมอาทิตย์ละ 2 ครั้ง มีหน่วยรถหลายร้อยคัน มี DC ครอบคลุมพื้นที่ทั่วประเทศ
4 ตลาดในเอเชียนี่ฝรั่งมักจะยกให้เป็นเสือในช่องทางการจัดจำหน่ายครับ เพราะความยากในช่องทางการจัดจำหน่ายของเอเชียนี่แหละครับ ที่ทำให้สินค้าที่ว่าแน่จากตะวันตกบางตัวยังต้องพับกลับบ้านเก่าแทบไม่ทันมาหลายราย
5 การซื้อเสริมสุขของคุณเจริญนั้น ในตอนแรกนั้นเคยอ่านข่าวว่าซื้อด้วยเงินส่วนตัวนะครับ เพราะเคยนำเรื่องเข้าที่ประชุมบอร์ดของไทยเบฟแต่เรื่องไม่ผ่านความเห็นชอบจากผู้ถือหุ้น แกเลยใช้เงินส่วนตัวซื้อครับ เพราะเห็นว่าเป็นสินทรัพย์ที่น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง สามารถส่งเสริมโออิชิที่แกไปทุ่มเงินซื้อมาได้เป็นอย่างดีครับ

แนะนำติชม หรือใครมีข้อมูลดีๆมาแชร์กันได้ครับ

อินทรา นูยี่ ceoเป๊ปซี่ นี่คนอินเดียป่ะคับ?
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel