ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2010
ตอบ: 2256
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 09:46
[RE: ผลงานล่าสุดของท่านบังยี]
คิงส์คัพสมัยก่อน เยอรมันส่งทีมอัลไลมาก้อไม่รู้แต่ใส่ชุดทีมชาติเยอรมันนะ

แต่เราก็นับถือเค้าว่าเป็นเยอรมัน มาเลย์ น่าจะรู้ว่าเราส่งทีมอะไรมาตั้งแต่แรก

ถ้ารู้ก็ควรเชิญทีมอื่นมาไม่ใช่มาหักหน้าแบบนี้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11132
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 09:56
อิยีผิดคนเดียวเรื่องนี้ อย่าไปโทษใครต้นเหตุคือมันจบนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ชอบเมืองทองเชียร์บุรีรัมย์ ครับ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 10:02
คือผมว่า มาเอาทีม อบต บ้าน ผมไปแข่ง แทนดีมั้ย ประหยัด เหมาะสม หรือเปลี่ยน นายก อะไรดีกว่ากัน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2009
ตอบ: 913
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 10:30
ittlebit พิมพ์ว่า:
ชุดไหนไม่สำคัญ ที่สำคัญคือตัวแทนประเทศแต่ไม่เปิดเพลงชาติให้ แบบนี้เรียกว่าไม่ให้เกียรติ ทีมที่ไปแข่งก็ถือว่าเป็นตัวแทนประเทศไทยแม้่จะไม่ใช่ชุดที่ดีที่สุดแต่ก็คือทีมชาติมีธงเค้าก็ควรเปิดเพลงชาติ ในสมมุติฐานว่าเครื่องเสียงไม่ขัดข้องนะ แต่้ถ้าขัดข้องก็น่าเห็นใจเค้าแต่ก็เหมือนเม้นบนบอกเพลงชาติสิงค์โปร์ชัดแจ๋วเลย  

เห็นด้วยครับ
0
0
Status: No Pain No Gain
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 10:37
ใจเขาใจเราครับ

ส่งทีมตัวแทนไปเราก็ทำไม่ถูก

เค้าไม่เปิดเพลงชาติเค้าก็ทำไม่ถูก

เราเป็นผู้ชม รับรู้และให้กำลังใจทีมที่เรารักครับ
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22022
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 11:47
มาเลย์มีปัญญาชนะเราให้ได้แล้วกัน กดดันตัวเองไปเปล่าๆ แพ้เรา หัวเราะทีหลังดังกว่านะ
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
รีไทร์ผู้จัดการ
Status: Feel Free...
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 3128
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 12:42
พูดถึงชื่อนี้ มะแร่ง ไม่มีเรื่องให้ชมเลยจิงๆ ฟรัด !!
0
0

Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 201
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 13:32
news22 พิมพ์ว่า:
madudi พิมพ์ว่า:
รับฟังทุกความคิดเห็นคับ ผมอาจหลงประเด็นเรื่องเปิดเพลงชาติไม่เปิดเพลงชาติ ที่ท่านnew22 บอกเดนมากไม่ได้มาชุดใหญ่ merdeka cup เค้าก็ไม่ได้ต้องการชุดใหญ่หรอกคับ สิงคโปก็ส่งชุดเล็กลง ผมแค่พยายามจะสื่อว่าสมาคมมันแย่ ตอนรับคำเชิญเค้าไม่ดูก่อนว่ามันว่างหรือเปล่า merdeka cup เป็นถ้วยวันชาติเค้า ลองคิดในมุมกลับกัน ถ้าสมมุติมาเลมาแข่งคิงส์คัพแล้วทำแบบนี้บ้างท่านจะไม่รู้สึกอะไรจิงๆหรอ ใจเขาใจเราคับ  

ผมยกตัวอย่างให้เห็นว่า รายการคิงส์คัพถ้วยศักดิ์สิทธิ์ของเรา เราก็ยังไม่บีบให้ทีมที่เราเชิญมาต้องส่งชุดใหญ่หรือข้อบังคับอะไรก็ตาม เค้าจะจัดส่งทีมยังไงนั่นเป็นสิทธิ์ของเค้าครับ ถ้าเราจะโกรธคราวหลังก็ไม่ต้องเชิญเค้ามา ไม่ใช่ไม่พอใจก็มาแก้เผ็ดกันระหว่างทัวนาเม้น

อย่างเมอเดก้าคัพเองเค้าก็ค่อนข้างชัดเจนนะให้ชาติที่เค้าอยากให้ส่งชุด U-23 มาแข่งกัน แต่เราติดปัญหาโปรแกรมในลีกที่ไม่ได้วางแผนไว้ก่อนเลยทำให้จัดทีมไม่ได้ครบ เลยต้องส่งทีมผสมมา ตรงนี้ท่านจะด่าสมาคมนั่นก้เรื่องของท่านครับ แต่ผมก็ยังยืนยันว่าเราจัดทีมแข่งได้ตามนี้และไปในนามกึ่งๆทีมชาติ ผมใช้คำนี้เพราะในรายการนั้น ทีมเราใช้ชื่อ Thailand selected แต่ชุดที่แข่งก็ชุดทีมชาติมีโลโก้ทีมชาติและตรามงกุฎเรียบร้อย ในเมื่อส่งในนามสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยมันก้คือทีมชาติไทยนี่แหละ

ถ้าประเด็นคุณคือตำหนิการทำงานของสมาคม ผมว่าทุกคนเห็นด้วยแน่นอนเพราะหลักฐานมันชัดเจน แต่เรื่องไม่เปิดเพลงชาติ ผมมองมุมไหน เจ้าภาพก้ผิดเต็มประตูและควรต้องออกมาขอโทษเราด้วยซ้ำ

อันนี้ตอบคำถามของตัวทำไฮไลท์สีแดงนะครับ
ส่วนตัวคงไม่ถึงกับโกรธเค้าหรอกครับ เพราะผมเองก็มองรายการแบบนี้เป็นบอลอุ่นเครื่องที่เราใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง ทั้งลองนักเตะ เตรียมทีม เรียกแฟนบอล เค้าจะมาทีมแบบไหนก้ช่าง เราจัดทีมเราให้พร้อมแล้วเล่นให้ดีก็พอ

และต่อให้ผมไม่พอใจจริงๆ ถ้าเราแก้เผ็ดด้วยการไม่เปิดเพลงชาติมาเลเซีย ผมก็จะด่าฝ่ายจัดการแข่งขันของเราเหมือนกัน

ไม่เห็นด้วยกับท่านที่ท่านเอาทีม เดนมาร์ค สวีเดนชุดเล็กมาแข่งคิงส์คัพ นะครับ
ผมว่าประเด็นมันต่างกันกับเอาชุดนาราไปเตะนะครับ

เพราะเรารู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าเดนมาร์ค สวีเดนที่จะมาไม่ใช่ชุดใหญ่ การเชิญทีมชุดใหญ่ของทีมระดับโลกมันต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ เรารู้ตั้งแต่แรก เราเลยไม่รู้สึกอะไรครับ

มันเลยเอามาเทียบกับการที่เค้าเชิญชุดซีเกมเราไปแข่ง แล้วเราเอานารา ไปแข่งไม่ได้เลยนะครับ ผมว่าแบบหลังนี่ถือเป็นการไม่ให้เกียรติ์นะครับ

แต่ประเด็นไม่เปิดเพลงชาติก็อีกประเด็นนึง ซึ่งเราก็ไม่รู้สาเหตุ ว่าเค้าคิดว่าเราไม่ให้เกียรติ์เค้าก่อนรึปล่าว หรือว่ามีเบื้องหลังอย่างอื่น

สรุปคือผมคิดว่าถ้าเราจัดคิงคัพ เชิญชุดซีเกมส์มาเลมาเตะแต่ดันส่งทีม D2 มา ถ้าเค้าทำแบบนั้นกับเราผมว่าเค้าไม่ให้เกียรติ์ถ้วยที่เรียกว่าถ้วยพระราชทานนะครับ

ซึี่งผมว่าเค้าก็คิดแบบนี้เหมือนกัน
1
0

Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1149
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 14:10
คนไทย ตัวแทนคนไทย มันก็ทีมชาติไทยนั่นแหละ หรือจะเปิดให้แค่
พวกนักเตะเก่าๆ ดัสกร ณัฐพร แบบนี้หรอ มันต้องมีสเป็คด้วยหรือนักเตะ
ทีมชาติไทย ในเมื่อส่งในนามของทีมชาติไทยมันก็ต้องเปิดเพลงชาติดิ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 17330
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 14:40
snails1320 พิมพ์ว่า:
รับฟังทุกความคิดเห็นคับ ผมอาจหลงประเด็นเรื่องเปิดเพลงชาติไม่เปิดเพลงชาติ ที่ท่านnew22 บอกเดนมากไม่ได้มาชุดใหญ่ merdeka cup เค้าก็ไม่ได้ต้องการชุดใหญ่หรอกคับ สิงคโปก็ส่งชุดเล็กลง ผมแค่พยายามจะสื่อว่าสมาคมมันแย่ ตอนรับคำเชิญเค้าไม่ดูก่อนว่ามันว่างหรือเปล่า merdeka cup เป็นถ้วยวันชาติเค้า ลองคิดในมุมกลับกัน ถ้าสมมุติมาเลมาแข่งคิงส์คัพแล้วทำแบบนี้บ้างท่านจะไม่รู้สึกอะไรจิงๆหรอ ใจเขาใจเราคับ  

ผมยกตัวอย่างให้เห็นว่า รายการคิงส์คัพถ้วยศักดิ์สิทธิ์ของเรา เราก็ยังไม่บีบให้ทีมที่เราเชิญมาต้องส่งชุดใหญ่หรือข้อบังคับอะไรก็ตาม เค้าจะจัดส่งทีมยังไงนั่นเป็นสิทธิ์ของเค้าครับ ถ้าเราจะโกรธคราวหลังก็ไม่ต้องเชิญเค้ามา ไม่ใช่ไม่พอใจก็มาแก้เผ็ดกันระหว่างทัวนาเม้น

อย่างเมอเดก้าคัพเองเค้าก็ค่อนข้างชัดเจนนะให้ชาติที่เค้าอยากให้ส่งชุด U-23 มาแข่งกัน แต่เราติดปัญหาโปรแกรมในลีกที่ไม่ได้วางแผนไว้ก่อนเลยทำให้จัดทีมไม่ได้ครบ เลยต้องส่งทีมผสมมา ตรงนี้ท่านจะด่าสมาคมนั่นก้เรื่องของท่านครับ แต่ผมก็ยังยืนยันว่าเราจัดทีมแข่งได้ตามนี้และไปในนามกึ่งๆทีมชาติ ผมใช้คำนี้เพราะในรายการนั้น ทีมเราใช้ชื่อ Thailand selected แต่ชุดที่แข่งก็ชุดทีมชาติมีโลโก้ทีมชาติและตรามงกุฎเรียบร้อย ในเมื่อส่งในนามสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยมันก้คือทีมชาติไทยนี่แหละ

ถ้าประเด็นคุณคือตำหนิการทำงานของสมาคม ผมว่าทุกคนเห็นด้วยแน่นอนเพราะหลักฐานมันชัดเจน แต่เรื่องไม่เปิดเพลงชาติ ผมมองมุมไหน เจ้าภาพก้ผิดเต็มประตูและควรต้องออกมาขอโทษเราด้วยซ้ำ

อันนี้ตอบคำถามของตัวทำไฮไลท์สีแดงนะครับ
ส่วนตัวคงไม่ถึงกับโกรธเค้าหรอกครับ เพราะผมเองก็มองรายการแบบนี้เป็นบอลอุ่นเครื่องที่เราใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง ทั้งลองนักเตะ เตรียมทีม เรียกแฟนบอล เค้าจะมาทีมแบบไหนก้ช่าง เราจัดทีมเราให้พร้อมแล้วเล่นให้ดีก็พอ

และต่อให้ผมไม่พอใจจริงๆ ถ้าเราแก้เผ็ดด้วยการไม่เปิดเพลงชาติมาเลเซีย ผมก็จะด่าฝ่ายจัดการแข่งขันของเราเหมือนกัน

ไม่เห็นด้วยกับท่านที่ท่านเอาทีม เดนมาร์ค สวีเดนชุดเล็กมาแข่งคิงส์คัพ นะครับ
ผมว่าประเด็นมันต่างกันกับเอาชุดนาราไปเตะนะครับ

เพราะเรารู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าเดนมาร์ค สวีเดนที่จะมาไม่ใช่ชุดใหญ่ การเชิญทีมชุดใหญ่ของทีมระดับโลกมันต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ เรารู้ตั้งแต่แรก เราเลยไม่รู้สึกอะไรครับ

มันเลยเอามาเทียบกับการที่เค้าเชิญชุดซีเกมเราไปแข่ง แล้วเราเอานารา ไปแข่งไม่ได้เลยนะครับ ผมว่าแบบหลังนี่ถือเป็นการไม่ให้เกียรติ์นะครับ

แต่ประเด็นไม่เปิดเพลงชาติก็อีกประเด็นนึง ซึ่งเราก็ไม่รู้สาเหตุ ว่าเค้าคิดว่าเราไม่ให้เกียรติ์เค้าก่อนรึปล่าว หรือว่ามีเบื้องหลังอย่างอื่น

สรุปคือผมคิดว่าถ้าเราจัดคิงคัพ เชิญชุดซีเกมส์มาเลมาเตะแต่ดันส่งทีม D2 มา ถ้าเค้าทำแบบนั้นกับเราผมว่าเค้าไม่ให้เกียรติ์ถ้วยที่เรียกว่าถ้วยพระราชทานนะครับ

ซึี่งผมว่าเค้าก็คิดแบบนี้เหมือนกัน

เรื่องไม่พอใจนี่ห้ามไม่ได้ครับ แล้วแต่ทางเค้าจะคิด

ส่วนเรื่องการจัดตัวผู้เล่นมันเป็นสิทธิ์ของทางเราที่จะส่งใครไป มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์ครับ ยกตัวอย่างถ้าโค้ชเกิดเปลี่ยนใจไม่อยากส่งชุดตัวจริงไปเพราะไม่อยากให้คู่แข่งจับทางได้ตอนแข่งขันจริง เราก็อาจเรียกตัวเสริมเข้ามาแทนได้แต่ก็ไปในนามทีมชาติอยู่ดี

คือในความเป็นจริงผมก็เข้าใจนะ ว่าเราทำค่อนข้างน่าเกลียดที่จับเอานักเตะจากทีมสโมสร D2 ยกทีมมาเล่นมันอ้างไม่ออกว่านี่เป็นการเสริมทีมเรียกดาวรุ่ง แต่ถึงจะโกรธยังไงก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องเพลงชาติครับ

สำหรับเคสนี้ สมาคมทำงานชุ่ยจริงๆที่ไม่เตรียมโปรแกรมไว้ล่วงหน้าทำให้ทีมซีเกมส์ไม่สามารถรวมตัวกันไปแข่งได้ ผมว่าเราก้มีเหตุผลของเราถึงมันจะเป็นเหตุผลโง่ๆจากสมาคมก็เถอะ

edit
รายการคิงส์คัพนี่ผมไม่ทราบจริงๆว่าตอนเชิญเดนมาร์กเราระบุไปว่ายังไง ให้คุณจัดทีมชาติชุดไหนมาเล่น หรือไม่ได้ระบุ ผมแค่เดาจากการโปรโมตเท่านั้นว่าเป็นทีมเดนมาร์กก็เข้าใจว่าเป็นทีมชาติส่วนตัวผู้เล่นเป็นระดับตัวจริงหรือไม่ก็ได้วันแข่งเหมือนกัน อาจจะยกตัวอย่างแล้วทำให้เข้าใจผิด ต้องขอโทษด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย news22 เมื่อ Wed Sep 11, 2013 14:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22022
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 14:47
snails1320 พิมพ์ว่า:

ในคิงส์คัพทีมพวกนั้นก็สวมชุดทีมชาติครับ เขามาในนามทีมชาติ ผมข้ามไปกีฬาตะกร้อ

มาเลย์เคยส่งชุดเยาวชนมาเตะตะกร้อคิงส์คัพหลายครั้ง แม้ในรายการนี้ถือเป็นการ

ชิงแชมป์โลก สาเหตุคือ ไม่อยากเผยแทคติกก่อนรายการซีเกมส์หรือเอเชี่ยนเกมส์

หรือแม้แต่หลังๆรู้ว่าเป็นรองเยอะก็ส่งเยาวชนมาให้เหตุผลเรื่องลูกตะกร้อไม่ได้มาตรฐาน

0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2198
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 16:50
ผมว่าคิงส์คัพเอามาเทียบไม่ได้นะครับ

ทางทีมยุโรป เดนมาร์ก สวีเดน ฟินแลน ฯลฯ ถึงจะส่งไม่ใช่ชุด A แต่ก็เป็นพวก Recent call-ups คือมีดีกรีมีแววที่จะได้ติดแต่รอโอกาสอยู่ รวมถึงกุนซือก็เป็นกุนซือชุดใหญ่มาเอง จำได้ว่าสวีเดนก็กุนซือคนเดียวกับที่คุมทีมลุยบอลโลก

แต่ทีมของ บังยี นี่มันต่างกันครับ เข้าข่ายหลอกลวงเจ้าภาพเขาล่ะ ปากบอกว่าส่งทีมชาติ แต่ไปเอาทีมสโมสรมาสวมหัวเป็นทีมชาติเลย เหมือนตอนบังยีเอาทีมชาติซิมบับเวย์ปลอมมาเตะอุ่นเครื่องกับทีมชาติไทย (ฟี่ฟ่าไม่รับรอง) ดูมุมไหนมันก็ไม่ใช่ทีมชาตินอกจากแปะชื่อว่าทีมชาติ ผิดก็ผิดที่บังยีนี่แหละครับ ตัวชักศึกเข้าบ้านกี่ทีไม่รู้กี่ทีแล้ว
1
0
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 8616
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 17:50
ถูกแบนแล้ว
ผิดทั้ง2ฝ่าย?
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1070
โพสเมื่อ: Wed Sep 11, 2013 23:14
ถูกแบนแล้ว
บังยีแค้น มาเล ตอนเลือกตั้ง ผู้นำ fifa ป่าว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel