ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 299
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 02:38
เพจปลอมป่ะครับ ดูแล้วเหมือนทำให้แฟนสเปอร์ดีๆ ต้องเดือนร้อนเลยอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 158
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 02:50
คนไทยเห็นแค่นี้ทำรับไม่ได้นะครับ แหม่ ~~~

ที่อังกฤษเขาเล่นกันแรงกว่านี้อีกครับ(เยอะมาก)

นัดสเปอร์ไปเยือนปืน แฟนสเปอร์คนไหน ขึ้นรถไฟผิดโบกี้ แทบจะโดนยำตีนเลยนะครับแหม่ ~~~

มีเอาพวก หุ่นปลอมนักเตะ มาใส่โลงศพ เผาเป็นลางกันก็มี
อยากให้คุณๆไปเห็นบ้าง จะได้ทราบว่า จริงๆเขาเล่นกันแรงอย่างไร

ผมไม่ได้บอกว่า การทำเช่นนั้นเป็นสิ่งที่ดี
แน่นอน มันแย่มากในมุมมองของคนไทย (ที่โลกสวยงามขิงๆ ฮ่าฮ่า)

แต่ทั่วไป ถึงจะเล่นกันแรงขนาดนี้ เขาก็ถือเป็น โจ๊ก ที่เอาไว้ บัฟ กันให้เกิดความหึกเหิม(รึเปล่า)

ตอนฤดูกาลที่แล้ว แมทที่ ปืนมาเยือน White Hart Lane แฟนปืนเดินกันมาเป็นกลุ่ม
โดนแฟนไก่นับ1000 เดินล้อม ล่อด่ากันกันอย่างสนุกสนาน
(เขาด่ากันแรงจริงๆนะครับ บางครั้งถึงมีข่าวที่รุนแรงมาก)

แต่คนส่วนใหญ่ ก็เข้าใจอารมณ์ เหมือนมันเป็น ทีใครทีมัน เอาไว้เป็นสีสัน

ที่พูดมาทั้งหมด อยากบอกแค่ว่า

อยากให้แฟนบอลไทย มองเรื่องแบบนี้ให้เป็น เรื่องของอารมณ์ร่วมครับ
อย่างน้อย คุณก็จะได้ไม่ต้องไปเครียดกับมัน เห็นแล้วก็อาจจะมีแค้นบ้าง

ก็เพิ่มความรักสโมสรของคุณขึ้นไปอีก เอาไว้ เฮทับกันเวลาทีมคุณชนะ

หรือไปตะโกนใส่หน้าพวกที่มาทำคุณไว้ เวลาทีมคุณชนะพวกนั้นได้ แบบนั้นสะใจกว่า การที่ เอาคำหยาบคาย ไปพ่นใส่กัน บนอินเตอร์เนตเป็นไหนๆครับ

ผมเชื่อว่า เพจโจมตี แบบนี้ มีกันแทบทุกคู่กรณี (ผี-หงส์, ปืน-ไก่, ปืน-ผี, สิงห์-ปืน, ผี-เรือ)
และอื่นๆอีกมากมาย มันเหมือนเป็นที่ระบายอารมณ์ พวกแฟนบอลเก็บกด

ถึงทีมคุณจะโดนโจมตีในเพจเหล่านั้น ก็ปล่อยวางเถอะครับ
คิดซ่ะว่า เพจแบบนี้ ที่ทีมคุณไปโจมตีทีมอื่นเขาก็มี (แต่อาจจะไม่ใช่ภาษาไทย [รึเปล่า])

ถ้าเป็น เพจที่ปกติ ทีมคุณ เอาไว้ระบายความแค้น เพื่อความสะใจ คุณคงไม่อยากให้ มีพวกตัวเสือก มาคอยตอบโต้ในเพจของพวกคุณอย่างนั้นเป็นแน่ (รึเปล่า ฮ่าฮ๋า)

คิดซ่ะว่า มันเป็นพื้นที่ ที่แฟนบางกลุ่มเขาเอาไว้ระบายอารมณ์กัน ก็พอ
เพราะถ้าพวกคุณๆ ไปตอบโต้ตามเพจเหล่านั้น

แล้วพวกเกรียนเก็บกด มันไปเกรียนใส่ เว็บหลักสโมสรของคุณ มันจะยิ่งทำให้เรื่องราววุ่นวายไปอีกนะครับ

เขียนมายืดยาก ก็เท่านั้นแหละครับ ฮ่าฮ่า แค่บอกเอาไว้เฉยๆ ใครไม่พอใจผมก็พิมพ์ด่าได้เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Leica เมื่อ Fri Sep 06, 2013 02:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: ขออย่าย่อมแพ้ จงสู้ต่อไปสักวันต้องเป็นของเรา Swat
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 289
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 03:42
รักกันๆ อย่าไปซีเรียสเลย คร้าบ แต่ผมเข้าไปด่าเรียบร้อยแล้ว โทษที คร้าบ แฮ่ๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2008
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 03:51
เห็นทางกลุ่ม Spurs Thailand Facebook พูดคุยกันเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน...
มีเด็กเกรียนๆมาตั้งเพจล่อตีนประชาชีอย่างนี้พวกเราก็ไม่สบายใจเหมือนกันครับ
แอดมินและยูสเซอร์หลายท่านใน Spurs Thailand Facebook ได้เข้าไปตักเตือนแล้วครับ
แต่แอดมินเพจซ่งติงนี่กลับไม่รับคำแนะนำแถมด่ากลับอีก...
คือเพจนี้เนี่ย ไม่ใช่มีแต่แฟนปืนรังเกียจนะครับ แฟนสเปอร์เองก็รังเกียจเช่นกันครับ
2
0
นักเตะอบจ.
Status: Trust the process
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 4930
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 06:33
โห แต่ละรูปโครตจะไม่ให้เกียรติสโมสรอาเซนอลเลย
แก้ไขล่าสุดโดย mrgunkung เมื่อ Fri Sep 06, 2013 06:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2009
ตอบ: 67
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 08:37
ถูกแบนแล้ว
เมืองนอกเกลียดกัน พี่ไทยเกลียดด้วย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ...
เข้าร่วม: 18 Apr 2007
ตอบ: 191
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 08:40
มันมาอีกแล้วเหรอ ไอ้เพจไก่ตัวปลอม แฟนปืนอย่าไปซีเรียส อย่าไปตอบโต้เลย ยิ่งตอบมันยิ่งชอบอ่ะ - -
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8231
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 09:51

ไม่ใช่เพจไก่ปลอมหรอก...
เป็นการกระทำที่น่าอับอาย แต่ความจริงก็คือจริง.ต้องยอมรับครับ...
เพจดีๆก็มี เพจไม่ดีมันก็มี..เพจที่ว่าดีๆผมเห็น ก็เอาภาพทำนองนี้มาลงบ่อยไป...
เห็นเอามาหยาม ทำตลกโป๊กฮาก็เยอะ...
แต่พอเพจอื่นมาทำบ้าง ก็หาว่าเกินไป..แบบนี้ก็มี...

ผมเองก็ไม่ชอบ ไม่สนับสนุนการกระทำแบบนี้...
การไม่ให้เกียรติทีมอื่น...ทั้งต่อหน้าและลับหลัง..
ผมว่า..จะแซวอะไร เกทับปลัฟแหลก ก็ควรพอหอมปากหอมคอ
ภาพบางภาพ ก่อนทำ ก่อนเอาลงก็ควร ใช้วิจารณญานสักนิด
ไม่ใช่เพื่อเอามันส์ เอาสะใจข้างเดียว..หรือเป็นเพจข้า จะทำอะไรก็ได้
ขาดจิตสำนึก ความรับผิดชอบต่อสังคม...
เพราะอะไรที่ทำบ่อยๆ..มันจะถูกปลูกฝังเป็นค่านิยมผิดๆ ไม่รู้ตัว..
คนที่มาร่วมสังคม ก็จะถูกซึมซับ จนเห็นเป็นเรื่องชินชา

แต่อย่างว่าล่ะครับ..ทัศนคติเด็กสมัยนี้ บางคนมันเกรียนแตกสุดโต่ง กว่าสมัยก่อนเยอะ
พูดตักเตือนแนะนำอะไรไป ก็หาว่า เป็นไส้ศึก ไม่จริงใจ

สิ่งไหนดี สิ่งไหนไม่ดี ก็ว่ากันไปครับ..
ขออย่าให้ แฟนคลับทุกทีม เก็บเอามาเป็นอารมณ์ นำเอามาเป็นประเด็นบานปลาย
เพียงเพราะน้ำฝึ้งหยดเดียว...

แก้ไขล่าสุดโดย tamootaro เมื่อ Fri Sep 06, 2013 09:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 15732
โพสเมื่อ: Fri Sep 06, 2013 10:40
Spurs_Blood พิมพ์ว่า:
ผมว่าเพจนี้มันยังไงๆไม่รู้นะผมเวลาเพจspurs Thailand fan club ดีกว่า  
+1 เพจตัวแทนประเทศไทยสะด้วย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel