ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7895
โพสเมื่อ: Wed May 08, 2024 19:10
FC24 ตอนนี้คุ้มมั้ยครับ
FC24 ซื้อตอนนี้คุ้มมั้ยครับ เห็น Steam ลด 80% เหลือ 379.8 บาท
แต่เห็นรีวิวเป็น Mixed
เลยไม่แน่ใจ น่าซื้อมั้ยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 10119
โพสเมื่อ: Wed May 08, 2024 19:48
[RE: FC24 ตอนนี้คุ้มมั้ยครับ]
คุ้ม ผมซื้อราคาเต็ม และถือว่าภาคนี้เป็นภาคที่เสียดายเงินที่สุด รีวิว การเคลื่อนไหวห่วยสุด เกมเพลย์ห่วยสุด สนามหญ้าห่วยสุด คัทซีนห่วยสุด
แก้ไขล่าสุดโดย one2013 เมื่อ Wed May 08, 2024 19:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8118
โพสเมื่อ: Wed May 08, 2024 20:00
คุ้มนะราคานี้

ผมเห็นต่างเม้นบนคนละเรื่องเลยแฮะ ผมซื้อราคาเต็มมารู้สึกภาคนี้คุ้มกว่าตอนซื้อครึ่งราคาภาค 23 เยอะเลย
ระบบดีขึ้น กราฟิค ระบบฟิสิกส์ ทรงผม อนิเมชั่นการเคลื่อนไหว การปะทะ การบังคับการเคลื่อนไหวอะไรดูมีการพัฒนามากกว่า 21>22>23 แบบเห็นความต่างแบบรู้สึกได้ซักที ดูย้อมแมวน้อยสุดละเท่าที่เล่นมาหลายภาค แต่มันก็ไม่ใช่สมบูรณ์แบบอะไรนะ

คัทซีนเดินลงสนามมาเป็นแบบไฮไลท์สุ่ม ๆ เอา อันนี้ผมไม่ชอบเลย ไม่ได้ฟีลมาก ๆ
2
0
นักเตะตำบล
Status: เกรียนพอสนุก
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 02:55
one2013 พิมพ์ว่า:
คุ้ม ผมซื้อราคาเต็ม และถือว่าภาคนี้เป็นภาคที่เสียดายเงินที่สุด รีวิว การเคลื่อนไหวห่วยสุด เกมเพลย์ห่วยสุด สนามหญ้าห่วยสุด คัทซีนห่วยสุด  

ส่วนใหญ่เขาให้ภาคนี้ดีสุดในรอบ5ปีหลังเลยนะ ผมก็ชอบสุด เกมส์เพลย์ดูหลากหลาย ตัวเล่นมีให้เล่นได้หลายตัว ไม่ใช่เล่นแต่ตัวเมต้า แถมเเจกเยอะกว่าภาคอื่นมากๆ
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 10119
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 06:48
Navapol11za พิมพ์ว่า:

ส่วนใหญ่เขาให้ภาคนี้ดีสุดในรอบ5ปีหลังเลยนะ ผมก็ชอบสุด เกมส์เพลย์ดูหลากหลาย ตัวเล่นมีให้เล่นได้หลายตัว ไม่ใช่เล่นแต่ตัวเมต้า แถมเเจกเยอะกว่าภาคอื่นมากๆ  

ในเรื่องดีเทลความสมจริงที่เป็นจุดเด่น ภาคนี้คือห่วยที่สุดแล้วคับ
1. คัทซีน เดินลงสนามเอาออก เอาแบบไฮไลท์มาแทนโคตรไม่อิน
2. เวลายิงประตู นักเตะโคตรสมจริงดีใจมีเหงื่อ แต่ชอบตัดภาพไปที่กองเชียร์ ที่เหมือนหลุดมาจากเดอะซิม ปี 2002 กราฟฟิก ห่วยมากคนละเรื่อง กับนักบอล อย่างภาคก่อนๆ กองเชียร์ที่เป็นผู้ชายกอดคอกันอันนั้นกราฟฟิกยังดีกว่าเยอะมาก และภาคนี้ตัดไปกองเชียร์ โคตรบ่อย
3. รีเพลย์ พลังดราก้อนบอล ไม่สมจริงมาสองปีแล้ว
4, จังหวะ ฟลาว์แล้วใช้มุมมองผู้ตัดสิน ทำเพื่ออะไร
5. Hypermotion v ที่ไหลยิ่งกว่าสเก็ตบอร์ด เทียบกันกับเคลื่อนไหว ฟีฟ่า16 ไม่ติด ภาค16 การวิ่งโคตรสมจนิงหลากหลาย จังวิ่งธรรมดา จังหวะวิ่งหน้าตั้ง จังหวะดึงเสื้อ
6. สนามหญ้าโคตรห่วย ไม่สวยสมจริง ภาค16 ทำดีสุดเรื่องหญ้า
7. โมเดลนักเตะโคตรห่วย อ้วน ตูดใหญ่ หลังค่อม ทุกตัว

อันนี้รีวิวจากการเล่นเอง เพราะซื้อมาเล่นแล้ว ผมเล่นตั้งแต่ fifa94 อีกค่ายก็ตั้งแต่ international super star soccer เห็นพัฒนาการทุกภาคคับ

จุดเด่นเกมนี้ที่ผมชอบ คือดีเทลความสมจริงเหมือนดูบอลท่ายทอดสด ภาคนี้สิ่งเหล่านี้หายหมดเลย กองเชียร์นี่เกมเดอะซิมชัดๆ เอาพี่อ้วนกับเพื่อนกลับมายังดีกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย one2013 เมื่อ Thu May 09, 2024 06:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2010
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 07:26
มีใครเป็นเหมือนผมไหม ผมเล่นใน PS5 Career Mode จังหว่ะได้ถ้วยแล้วนักเตะเดินไปรับถ้วยจะหน่วงมากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย AonGz เมื่อ Thu May 09, 2024 07:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: #I am UNITED
เข้าร่วม: 21 Nov 2008
ตอบ: 2045
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 08:37
ผมว่า ดีสุดนะครับ ภาคนี้ เล่นสนุกมากก ในรอบหลายปีเลยย ส่วนตัว เล่น FUT กับ Club น่าจะช่วงปลายๆภาคละ เล่นเพลินๆสนุกๆ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 2109
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 09:17
คุ้มครับ ผมก็ซื้อมาตอนมาลดราคาเหลือสามร้อยกว่าบาทนี่เหมือนกันครับ แต่ผมไม่เล่น FUT นะครับ ผมเน้นลง mods และ เตะแข่งกับคอม AI แค่นี้ก็สนุกแล้วครับสำหรับผม ผมเน้นเล่นคนเดียวครับ ไม่แข่งกับใคร online ไม่หัวร้อน ไม่เปลืองเงินด้วย โดย mods ที่ผมลงนี้ประกอบด้วย (ตามรูปที่แนบมา)

1.mod ชุดแข่งของฤดูกาล 23-24 และ ฤดูกาลหน้า 24-25 โดยทีมอตาลันต้า ลาซิโอ โรม่า นาโปลี ชื่อจริง โลโก้จริง ชุดแข่งจริงแล้ว
2.mod หน้านักเตะ โดยนักเตะหลายๆคนจะอัปเดตหน้าหรือทรงผมให้เหมือนจริง เช่น นิโคลัส แจ็คสันของเชลซี ทรงผมสองสี
3.mod ปลดล็อคสนามแข่ง
4.mod โลโก้ทีวี ให้บรรยากาศเหมือนเรากำลังดูบอลถ่ายทอดสด
5.mod gameplay อันนี้สำคัญสุด เพราะ mod นี้คนทำmod ปรับเปลี่ยนเกมส์เพลย์ จนแทบจะเป็นอีกเกมส์ไปเลย เล่นแข่งกับ ai แล้วรู้สึกสนุกสมจริงมากๆ น้ำหนักบอลสมจริงขึ้น การวิ่งกระชากหายเว่อร์ไม่มีแล้ว กองหลังยืนตำแหน่งดีขึ้นและนายประตูเหนียวขึ้น
6.mod ภาพสวย อันนี้ต้องลงโปรแกรม reshade เพิ่มแต่คุ้มครับ เพราะนอกจากภาพสวยแล้ว framerate ลื่นหัวแตกที่ 60fps เลยไม่มีกระตุก เพราะโปรแกรมนี้จะเรียก directx12 ให้ทำงานปกติ

แต่ข้อเสียของ PC คือ การลง mod นั้นยุ่งยากเพราะต้องลงโปรแกรมเสริมอื่นๆช่วย 1.liveeditor 2.cheat trainer 3.fifa mod manager ถ้าใครอยากได้ภาพสวยๆ framerate ลื่นๆก็ต้องลงโปรแกรม reshade อีก

2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6049
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 10:31
คุ้มครับ ดูจากจังหวะการซื้อ ไม่ใช่สาย FUT แน่นอน น่าจะเป็นสายเล่นชิวๆ เกมราคาสองพัน ซื้อสามร้อยคุ้มแน่นอน แต่ถ้าพวกสาย FUT ปัจจุบันเจอนักเตะพลัง 99 สายลีลาส หมุนไปหมุนมา ตีลังกาหน้ากรอบ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5833
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 11:40
เล่น Season คุ้มๆเลยราคานี้
1
0
นักเตะตำบล
Status: เกรียนพอสนุก
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 14:18

ในเรื่องดีเทลความสมจริงที่เป็นจุดเด่น ภาคนี้คือห่วยที่สุดแล้วคับ
1. คัทซีน เดินลงสนามเอาออก เอาแบบไฮไลท์มาแทนโคตรไม่อิน
2. เวลายิงประตู นักเตะโคตรสมจริงดีใจมีเหงื่อ แต่ชอบตัดภาพไปที่กองเชียร์ ที่เหมือนหลุดมาจากเดอะซิม ปี 2002 กราฟฟิก ห่วยมากคนละเรื่อง กับนักบอล อย่างภาคก่อนๆ กองเชียร์ที่เป็นผู้ชายกอดคอกันอันนั้นกราฟฟิกยังดีกว่าเยอะมาก และภาคนี้ตัดไปกองเชียร์ โคตรบ่อย
3. รีเพลย์ พลังดราก้อนบอล ไม่สมจริงมาสองปีแล้ว
4, จังหวะ ฟลาว์แล้วใช้มุมมองผู้ตัดสิน ทำเพื่ออะไร
5. Hypermotion v ที่ไหลยิ่งกว่าสเก็ตบอร์ด เทียบกันกับเคลื่อนไหว ฟีฟ่า16 ไม่ติด ภาค16 การวิ่งโคตรสมจนิงหลากหลาย จังวิ่งธรรมดา จังหวะวิ่งหน้าตั้ง จังหวะดึงเสื้อ
6. สนามหญ้าโคตรห่วย ไม่สวยสมจริง ภาค16 ทำดีสุดเรื่องหญ้า
7. โมเดลนักเตะโคตรห่วย อ้วน ตูดใหญ่ หลังค่อม ทุกตัว

อันนี้รีวิวจากการเล่นเอง เพราะซื้อมาเล่นแล้ว ผมเล่นตั้งแต่ fifa94 อีกค่ายก็ตั้งแต่ international super star soccer เห็นพัฒนาการทุกภาคคับ

จุดเด่นเกมนี้ที่ผมชอบ คือดีเทลความสมจริงเหมือนดูบอลท่ายทอดสด ภาคนี้สิ่งเหล่านี้หายหมดเลย กองเชียร์นี่เกมเดอะซิมชัดๆ เอาพี่อ้วนกับเพื่อนกลับมายังดีกว่า

ผมมองตรงเกมส์เพลย์กับมีตัวให้เลือกเล่นได้หลากหลายกว่าเดิม แถมมีsbc กับได้แพ๊คมาเปิดง่ายกว่าเดิม ผมเลยมองว่าภาคนี้ดีสุดในรอบ5ปี
แก้ไขล่าสุดโดย Navapol11za เมื่อ Thu May 09, 2024 14:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8118
โพสเมื่อ: Thu May 09, 2024 21:44

ท่านเล่นบน platform ไหนนะครับ คือบอกก่อนว่าผมไม่ได้มีปัญหากับความเห็นของท่านนะ เรื่องส่วนบุคคล 100% แต่อ่านแล้วนึกตามผมรู้สึกตรงข้ามเยอะเฉย ๆ ครับ เลยสงสัยว่าเกมเดียวกันทำไมรู้สึกต่างกันขนาดนั้นได้

ผม PC ปรับ ultra เอาเรื่อง graphic อย่างเดียวคือเต็มปากว่าดีกว่าภาคเก่า ๆ แบบแทบทุกส่วน หญ้า กองเชียร์ model นักเตะเอย cutscene กองเชียร์บางคนมี physics ทรงผมเหมือนนักแข่งด้วย ดูดีกว่านักบอลในสนามบางภาคเก่า ๆ อีก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 6073
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2024 19:31
ต่อให้แย่ขนาดไหน ผมว่ามันก็ดีกว่า eFootball อ่ะ เกมฟรีกากๆ เสียเงินเล่นยังจะดีกว่า
1
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel