ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 6692
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 09:45
[RE: พี่เอ้ รับไม่ได้ กทม โยนความผิดไปมา]
บริษัทที่รับเหมา กับหน่วยงานรัฐที่มีน่าที่ตรวจสอบ ต้องร่วมกันรับผิดชอบ
แต่ที่ญาติผู้เสียชีวิตเรียก10ล้าน ผมว่าโอเวอร์
ถ้าคนเสียชีวิตเป็นบุคคลากรที่ทำประโยชน์ให้สังคม ยังพอว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เข้าร่วม: 07 Sep 2023
ตอบ: 1008
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 10:18
[RE: พี่เอ้ รับไม่ได้ กทม โยนความผิดไปมา]
อายุ 59 เป็นโรคไต ใจคอคนแถวนี้จะให้ปีนสะพานลอยคนข้ามสูงชัน ตอนอากาศร้อน 40 องศาเนี่ยนะ

><

ฟ้อง 10 ล้านนี่น้อยไปด้วยซ้ำครับ เอาจริงๆหลายๆคนใช้ 3 ปีก็หมดละ ไม้อัดมาปิดชั่วคราวได้ แต่ต้องเป็นสีแดงเตือนว่าห้ามเหยียบอันตราย

59 ยังทำงานทำเงินได้นะ ร่างกายไม่ดีแต่ยังมีสมองและประสบการณ์
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14670
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 14:03
Jitpongankapitlu พิมพ์ว่า:
อายุ 59 เป็นโรคไต ใจคอคนแถวนี้จะให้ปีนสะพานลอยคนข้ามสูงชัน ตอนอากาศร้อน 40 องศาเนี่ยนะ

><

ฟ้อง 10 ล้านนี่น้อยไปด้วยซ้ำครับ เอาจริงๆหลายๆคนใช้ 3 ปีก็หมดละ ไม้อัดมาปิดชั่วคราวได้ แต่ต้องเป็นสีแดงเตือนว่าห้ามเหยียบอันตราย

59 ยังทำงานทำเงินได้นะ ร่างกายไม่ดีแต่ยังมีสมองและประสบการณ์  

ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ ที่บอกว่าไม่ใช่ที่ข้าม อย่าว่าแต่สะพานลอยเลย ตรงนั้นทางม้าลายก็ไม่ใช่ แสดงว่ามันไม่ควรข้ามใช่ไหมครับ

ไม่ต้องอายุเยอะ เป็นโรคก็ได้ คนปกติก็ไม่ควรข้ามตรงนั้นไหมครับ

อย่างที่บอกมันผิดตั้งหลายจุด

ขโมยไม่ขโมย เหตุก็ไม่เกิด
ผู้รับเหมาทำดีๆ ที่ป้ายเตือนที่กั้น เหตุก็ไม่เกิด
คนข้าม ข้ามตรงที่ควรข้าม เหตุก็ไม่เกิด

จะเรียกเท่าไรก็เอาเถอะ แค่อยากชี้ให้เห็นว่า มันไม่ใช่ความผิดคนใดคนหนึ่ง หลังจากที่เหตุมันเกิดขึ้นไปแล้ว

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel