ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2020
ตอบ: 36
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 21:44
เล่าประสบการณ์ติดคุก
ผมประสบอุบัติเหตุ เมื่อ17ปีที่แล้ว ตอนเรียนปี.1
รถมอไซด์ชนท้ายกระบะ เบรคไม่ทันเพื่อนสนิทที่ซ้อนท้ายตกจากรถข้ามไปอีกเลน สิบล้อเฉี่ยวเสียชีวิต ผมไม่มีปาดเจ็บซักแผล เพราะชนเบาๆ ผมโดนข้อหาขับรถประมาท ทำให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย ได้ประกันตัวในชั้นสอบสวน

พอถึงชั้นศาล คนที่ประกันตัวผมมีติดประกันคนก่อนอยู่แล้ว ทำให้ไม่สามารถประกันในชั้นนี้ได้

ผมอยู่ในห้องขังที่ศาลโดยที่ไม่รู้เลย ว่าไม่ได้ประกัน ต้องฝากขัง ตอนบ่ายๆก็ออกจากห้องขัง ขึ้นรถผตห.เข้าเรือนจำประจำจังหวัด

ด้วยที่บ้าน ญาติพี่น้องไม่เคยมีใครเคยเข้าคุก ไม่รู้ต้องเตรียมตัวให้ยังไง ผมเข้าไปตัวเปล่า ไม่มีเงินติดตัว เสื้อผ้าชุดเดียว พอเข้าไปรุ่นพี่ที่รร.สมัยม.ต้น แกเป็นผู้คมอยู่ในนั้น แกจำผมได้ เดินเข้ามาทักและถามรายละเอียด พร้อมกับบอกต้องทำตัวยังไง ต้องระวังอะไรบ้าง ข้อห้ามต่างๆ ทำผมใจชื้นขึ้นมานิดนึง หลังจากนั้นมีแต่คนมาถาม ว่ารู้จักหัวหน้าหรอ แกเป็นคนที่เข้มงวดและน่ายำเกรงสำหรับหมู่นักโทษ ทำให้บอกต่อๆกันว่าผมเป็นเด็กนาย ไม่ให้ใครมายุ่ง

หลังเสร็จขั้นตอนการรีบเข้า เดินออกมาเพื่อนสมัยม.ปลาย โดนคดียาบ้า ตะโกนเรียกชื่อผม ผมหันไปเห็นมันยืนยิ้มเฉ่งหน้าบานโบกมือให้ผม ผม้ดินไปหามัน ถามไถ่เรื่องต่างๆ หลังจากนั้นก็กินข้าวเย็น

มันไม่ใช่ข้าวกล้องแบบในห้าง เป็นข้าวเม็ดกลมๆ มนๆ คลายๆข้าวญี่ปุ่น "เป็นข้าวแดงคนคุก" กับข้าวแกงจับฉ่าย บ่ายๆอาบน้ำ(ประมาณ4โมงเย็น) เข้าแถวนับจำนวน กลางแดดวันที่11เดือนเมษา แบ่งเข้าโรงนอน ผมนอนห้องผู้ต้องขังใหม่ ห้องเล็กๆนอนรวมกัน 7คน

วันที่ 12/04
ผมรอที่บ้านประกันตัว แต่เกิดการสื่อสารกันที่ไม่เข้าใจ ของญาติๆ มีคนจะมาประกัน2คน ต่างคนต่างเข้าใจว่าอีกคนจะมาประกัน ทำให้เลยเวลา
พรุ่งนี้ 13/04 วันสงกรานต์ หยุดทำการ3วัน

พอรู้ว่าผมไม่ได้ประกัน ผมดึ่งมาก โดนพาไปตัดผม และแบ่งเข้าโรงนอน ห้องละ30กว่าคน แล้วแต่ห้อง

ในแต่ละห้องจะมีหัวหน้าห้องคุม พวกคนใหม่ๆที่เข้ามาถ้าไม่มีใครคุ้มหัว ยังไงก็โดน ผมยังโดนเดินมาถาม ว่า"น้องเด็กใหม่หรอ มาให้พี่ดูแลไหม" แต่เพื่อนมันก็เดินมาเตือนว่าอย่ายุ่งเด็กนาย

ในห้องมีที่นอนให้ผืนเล็กๆ ทีวี14นิ้ว1เครื่อง แล้วแต่เขาจะเปิดให้ดู ห้องน้ำ 1ที่ตรงมุมห้อง มีปูก่อสูง บังถึงหัวเข่าตอนนั้งยองๆ ห้องน้ำในคุกเป็นแบบนี้ทั้งหมด หน.ห้องจัดให้ผมนอนตรงพัดลม และแบ่งมาม่า ที่แอบซ่อนเอาขึ้นมาให้ผมกิน บีบให้ละเอียดๆ ใส่เครื่อง เติมน้ำ รอให้อืดแล้วแบ่งกันกิน

3วันช่วงสงกรานต์ ค่อนข้างสนุก ป็นวันหยุด มีเตะฟุตซอล ตระกร้อ หมากรุก หมากฮ็อส เล่นละครแซวผู้คุม ผมสังเกตุมีอยู่4คนโดนจับขังใว้ในกรงเล็กๆแถวๆโรงอาหาร เพื่อนบอกว่ามันแอบเอากันแล้วโดนจับได้

ค่าเงินคือบุหรี่ กับกาแฟ มีการพนันทุกอย่าง บอล มวย จ่ายด้วยบุหรี่ ค่าสักก็จ่ายด้วยบุหรี่

สุขลักษณะข้างในค่อนข้างแย่ โรคผิวหนัง เป็นกันเป็นเรื่องปกติ มีคนแก่ คนสติไม่สมประกอบประมาณไม่เต็มบาท ไม่รู้เป็นมาก่อน รึว่าเป็นข้างใน

คนมีเงินติดคุกค่อนข้างสบาย ญาตินักการเมืองคนนึง มีคนมาเยื่ยมทุกวันของกินดีๆเยอะมาก แจกเพื่อนฝูง มีคนคอยคุ้มกัน เดินไปไหนคนตามเป็นสิบ

สิ้นสงกรานต์ หมดเวลาพัก
16/04 ผมโดนจับไปทำงาน คนที่เข้าใหม่จะต้องทำหน้าที่นี้ "ตักอุจจาระจากบ่อไปทิ้ง" มีคนลงไปตัก ใส่ถังฟ้า 200ลิตรผ่าครึ่ง ร้อยเชือกสอดคานไม้ไผ่ผมมีหน้าที่แบก 2คนหัวท้าย ทั้งเหม็นทั้งร้อน กนะเด็นใส่ตัวไปหมด เพราะมันหนัก แบกจนบ่าช้ำเลือด

เช้าวันต่อมา ที่บ้านมาประกันตัว

ปกติคนที่ต้องเข้าคุก จะต้องเตรียมช้อน ข้าวของเครื่องใช้ เสื้อผ้า กางเกงขาสั้น และเงิน เอาไว้ซื้อข้าวขาวกิน ผมไม่ได้เตรียมอะไรเลย เพื่อนจัดหาให้ทั้งหมด มีคนมาถามซื้อต่อรองเท้า เสื้อผ้าแต่ผมไม่ขาย

วันที่ผมออก เสื้อผ้ารองเท้าชุดที่ผมใส่เข้าไป ผมถอดให้เพื่อนทั้งหมด ผมใส่ชุดขาดๆ กางเกงขาสั้นเอวยืดที่เพื่อนหามาให้ออกมา และบอกลามัน เจอกันข้างนอกนะเพื่อน

เจอหน้าแม่ แม่ผมร้องให้ แต่ผมไม่ ข้างในนั้นเปลี่ยนผมเป็นอีกคน ทั้งความคิด ทั้งทัศนคติในการใช้ชีวิต

มันเป็นโลกอีกใบ ที่น้อยจะรู้จัก ข้างในไม่ได้สบาย ไม่ศิวิไล อย่างที่เพลงนึงบอกใว้

"ถ้าข้างในสบาย กุคงไม่อกมา"

มีสติ ใช้ชีวิตด้วยความไม่ประมาท

ประสบการ แด่เพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย sakkaton เมื่อ Sat May 04, 2024 21:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
164
0
หากโดน 279 เรื้อน จะถูกแบน
Kaka555 , PunchxTem , Sunshine243 , itmyway , 15thwednesday , Bbnman , oreocheez , Umeshu , Telesto , Usain_Bolt , โนแลนจอมโกหก , MonsterP , cookiez , ]-[Enry_z , BBE , NOOMID , briger , Swiftie , มนุษย์แกะ , Radiant , Armyishere , bennett , Velcoros , vit_bank , Mona garuda , KopToday , zerpenteer , nutmomqq , Ezreal , batihgoal , ขอสีเทาที่บรรยากาศสดใส , Tonhoro , toffyman , กัมจั๊กก้า , Kik1409 , asmosh , brrless , fromfee , Limited bb , MB13 , gatunyou , NNGHTMrE , Vagaboy , SYNB , Zanzo , malaphan , Storm23 , imop28 , oOm_uOo , EssentiaL , nnnonnie , Anpan , Pakiano. , nuvorich , Incent , isabeau , Supharut , bnh , abyou , hubbaman , SmokerSteven , DeathLifez , TheBlueFlag_10 , Kurt Bunker , Lowlite , smithy , made in heaven , แล้วไงอ่ะ` , kitagawa , MDG , icesport33 , kidorange41 , dr.youcry , Chai1554 , ม้าดำ , uknow , armz14 , Tall-tree , wornwornworns , Forniner_Thailand , yenta4Dreadlock , MiGrEaN , GoT_KOt133 , giggogtaxi , ZOCIETYX , Kris Pinto , Refrigerator , kasemaru , TradingYesterday , falcon555 , filmmommam , Neutron , Lolitas , พ่อครัว , ฮินนา ฮินนา , Harvey Specter , Dairy Road , KALANIKOV , จันท์กะพ้อ , woon , TRIFECTA , กำนันแป๊ะ , tobisuki , Caniel` , Malremos , pongnares3 , BenzVam , BBLNK89 , Debuto , neil legstrong , hihiphop , Ronnapee , Metalmann 109 , TH , Skyfall007 , TC-TT , ตะวันดวงสุดท้าย , สังกะสี , dodoswap , Chelvl , ipanggg , MeteorMaGic , EmaGel , Balotelli , TTFL , Mrcencer , BorBee , supassra_sp , chaiyojub , Romanticboy , Kop Inside , WHY NOT , Helloc , YOCHAI , Capybara , Quantum13 , superview , ก๊อกแก๊ก , Eric bailly , extinction , Badz , REPRESENT , RIDER_V7 , Atom24 , Nakata_sushi , romanticsun , Nomia , x^o , kuroisha , PP66 , Roman-Abramovich , panathinaikos , อ่อนต่อโลก , A.Felix , MEAKK , Boulevard , anya , Jinjinpan , partn87 , KafeRazer , gazebosky , TottiZ , sixhearts , Maicoz
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 1253
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 21:53
[RE: เล่าประสบการณ์ติดคุก]
อยากรู้เลยว่าท่านและโตมาในสังคมแบบใด ทำไมรอบตัวท่านถึงมีแต่คนที่วนเวียนเกี่ยวกับคุกทั้งนั้นเลย พอจะได้บอกเป็นวิทยาทานได้ไหมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26627
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 22:03
อ้างอิงจาก:
ในแต่ละห้องจะมีหัวหน้าห้องคุม พวกคนใหม่ๆที่เข้ามาถ้าไม่มีใครคุ้มหัว ยังไงก็โดน ผมยังโดนเดินมาถาม ว่า"น้องเด็กใหม่หรอ มาให้พี่ดูแลไหม" แต่เพื่อนมันก็เดินมาเตือนว่าอย่ายุ่งเด็กนาย  

โดนอะไรครับ โดนถามเนี่ยเหรอครับ หรือมีอย่างอื่นด้วย
0
0
I choose to live, not just exist.

Status:
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 22:04
kkub พิมพ์ว่า:
อยากรู้เลยว่าท่านและโตมาในสังคมแบบใด ทำไมรอบตัวท่านถึงมีแต่คนที่วนเวียนเกี่ยวกับคุกทั้งนั้นเลย พอจะได้บอกเป็นวิทยาทานได้ไหมครับ  

ไม่มีใครวนเวียนนะครับ รุ่นพี่แกสอบบรรจุได้ข้าราชการ เป็นผู้คุม ตอนนี้เป็นผู้คุมเรื่อนจำแล้ว

ส่วนเพื่อนก็ปกติบ้านนอกชนบทแถวภาคกลาง ม.ปลาย รร.ประจำอำเภอ ก็ร้อยพ่อพันแม่ มีทั้งดีทั้งแย่ปนกันไปครับ

ส่วนผมก็แค่ดวงซวย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 22:15
Radiant พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

โดนอะไรครับ โดนถามเนี่ยเหรอครับ หรือมีอย่างอื่นด้วย  

ไปคนเดียวไม่รู้จักใคร อยู่ในห้องลูกกรงเหล็กเล็กๆ กับพวกผู้ชาย30กว่าคน ที่ไม่รู้นิสัยใจคอ ในพื้นที่ที่ไม่มีผู้หญิง กับพฤติกรรมรักร่วมเพศที่คนในนั้นมองเป็นเรื่องปกติ

ที่มาถามคือเขาสนใจในตัวเราครับ
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18247
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 04:28
[RE]เล่าประสบการณ์ติดคุก
เออ แม่ท่านไม่มาเยี่ยมบ้างหรอ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10231
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 09:27
ในความซวยก็ยังถือว่ามีโชคอยู่นะมีรุ่นพี่ในนั้นเลยไม่มีใครกล้ายุ่ง
1
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2024
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 13:57
sakkaton พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ไปคนเดียวไม่รู้จักใคร อยู่ในห้องลูกกรงเหล็กเล็กๆ กับพวกผู้ชาย30กว่าคน ที่ไม่รู้นิสัยใจคอ ในพื้นที่ที่ไม่มีผู้หญิง กับพฤติกรรมรักร่วมเพศที่คนในนั้นมองเป็นเรื่องปกติ

ที่มาถามคือเขาสนใจในตัวเราครับ  

ขอถามหน่อยครับ ผช เวลา หงี่ มากๆ มันเอากับ ผช ด้วยกันได้เหรอครับ อย่างผมผมยังจินตนาการไม่ออกเลยว่าตัวเองจะเอากับ ผช ด้วยกัน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2908
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 15:06
finfin พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ขอถามหน่อยครับ ผช เวลา หงี่ มากๆ มันเอากับ ผช ด้วยกันได้เหรอครับ อย่างผมผมยังจินตนาการไม่ออกเลยว่าตัวเองจะเอากับ ผช ด้วยกัน  
ลองไม่เห็น ผญ เป็นปี ๆ แต่ความอยากมันเหมือนเดิม มีรูจัดหมด 5556
0
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 22:01
อาจจะไม่ดีกับคนที่บ้านท่านนิดนะ ที่บ้านคุยกันสับสนจนสุดท้ายไม่มีใครมาทันประกันเนี่ย เป็นผมคงทั้งโกรธทั้งร้องไห้แบบควบคุมสติอารมณ์ไม่ได้แน่ๆครับ ติดคุกนะเฮ้ย จะมารับทั้งคู่ก็ไม่เห็นเป็นไร ผมรับไม่ได้อะถ้าบอกว่านึกว่าอีกคนจะมาก็เลยไม่มาให้ -*-
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2024
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Mon May 06, 2024 12:47
test พิมพ์ว่า:
finfin พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ลองไม่เห็น ผญ เป็นปี ๆ แต่ความอยากมันเหมือนเดิม มีรูจัดหมด 5556  

เหรอครับผมอาจจะแปลกก็ได้เพราะผมก็ไม่เคยมีแฟน ไม่เคยชักเลย อายุเกิน20ละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4361
โพสเมื่อ: Tue May 07, 2024 20:05
เอาใจช่วยครับ มันผ่านมาแล้วขอให้เป็นวิทยาทานดี และขอให้ชีวิตก้าวหน้า นะครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20229
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2024 00:55
เพิ่งได้มาอ่าน อยากรู้ ปัจจลุ้น คุก ยัง น่ากลัวแบบนี้ไหม
0
0

via GIPHY

[/img]
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel