ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ไม่นับถือศาสนา
ไม่นับถือศาสนา
???
คะแนนทั้งหมด: 83
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 15764
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 20:34
[RE: โพลถาม ชาว SS ไม่นับถือศาสนา]
cristianopk พิมพ์ว่า:
Vagaboy พิมพ์ว่า:
มู้นี้ตอบได้เลยว่าคนใน SS ไม่นับถือ 100% แน่นอน  
ศาสนา?  

โพลท่านมาตัวเลือกเดียวเลยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5155
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 20:51
[RE: โพลถาม ชาว SS ไม่นับถือศาสนา]
cristianopk พิมพ์ว่า:
มู้นี้ตอบได้เลยว่าคนใน SS ไม่นับถือ 100% แน่นอน  
ศาสนา?  

โพลท่านมาตัวเลือกเดียวเลยครับ  
แค่อยากรู้จำนวนคนที่ไม่นับถือใน SS ใครมีศาสนาไม่ต้องกด
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28869
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 21:17
[RE: ชาว SS ไม่นับถือศาสนา]
ผนเชื่อพุทธศาสนาครับ
0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 1234
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 21:37
ชาว SS ไม่นับถือศาสนา
น่าจะทำโพลศาสนาอื่นเปรียบเทียบได้ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบจ.
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8679
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 21:50
เมื่อก่อนผมก็เคยไม่นับถือศาสนานะ เรียกว่าต่อต้านมาตั้งแต่เด็กๆเลย ไม่มีเหตุและผลในตัวของมัน ลองไปเข้าศาสนาคริสต์อยู่พักนึง แล้วก็ไม่มีศาสนาเรียกว่าเป็นศาสนาวิทยาศาสตร์ดีกว่า

แต่โตขึ้นมาเรื่อยๆ ตอนนี้นับถือศาสนาพุทธ เพราะควอนตัมฟิสิกส์
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1970
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 22:29
ในนี้ เอทิสทั้งนั้นแหละ ขนาดเม้นในนี้ยังมีเลยว่าพวกนับถือพวกจิตใจอ่อนแอต้องมีที่ยึด วอนนาบี เท่จริงครับพี่ เก่งสุดๆ เพื่อนผมไม่นัลถือยังไม่แซะคนอื่นอย่างนี้เลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1470
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 22:51
ผมเคารพในลูกค้าผมเสมอ ทุกวันจะมีลูกค้าแต่งคอสเพล มาซื้อเหล้าขาวเทใส่ขวดพลาสติก ตะวันแดง พญานาค น้ำเชื่อมแก้ไอ บุหรี่ โค้ก น้ำแข็ง มาม่า โอนตังเติมสลอด ใต้ดิน เวียดนาม บาคารา โอนให้ลูก เมีย ทำด้วยความเลื่อมใส นับถือ และศรัทธา ค่าบริการครั้งละ…
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27834
โพสเมื่อ: Mon May 06, 2024 18:34
ถูกแบนแล้ว
ใกล้กาม พิมพ์ว่า:
Gig พิมพ์ว่า:
ผมนับถือพุทธนะ แต่ไม่ใช่พุทธไทยเถรรวาท
นับถือพุทธแท้ๆที่คำสอนดั้งเดิม แบบอเทวนิยม ปฏิเสธความเหลวไหล งมงาย ทั้งปวง  

เอิ่มมม พุทธเถรวาทคือพุทธที่เน้นคำสอยของพระพุทธเจ้าโดยตรงไม่ใช่เหรอครับ  

เถรวาทะอ่ะใช่นะครับ
แต่ไม่ใช่ไทยเถรวาทแน่ๆ มันผิดเพี้ยน ตัดทอน เลือกมาแต่ส่วนที่เกิดประโยชน์กับคนบางสถานะ
หากินกับความงมงาย ความไม่รู้ ถือแต่เปลือกปลอมๆ
ถ้าลองศึกษาเปรียบเทียบกับสายอื่นอย่างมหายานนี่จะเห็นชัดๆเลยว่าไทยเถรวาทคือแบ่บแมร่งเลวร้ายมาก  

ถ้าจะแตก line แบบนี้ ต้องบอกว่าพุทธไทยไม่ว่าจะนิกายไหนคือผิดเพี้ยนหมดครับ

เชื่อไหมถ้าไปถามพระทั่วประเทศว่า สิ่งที่พระพุทธเจ้าตรัสรู้คืออะไร 100ละ90 น่าจะตอบไปคนละทางกันเลย  

ถามว่ารู้ไหมรู้ ตอบได้ไหมตอบได้
แต่พอหยิบมาใช้ หยิบมาใช้แต่ส่วนที่เอาไว้หลอกคน  

แบบนั้นต้องแยกครับ ถ้าจะบอกว่านับถือคำสอนไม่นับถือพระที่ผิดเพี้ยน แบบนี้ยังถือว่าเรานับถือพุทธไหม  

มีสลิ่มแบบนายนับถือนี่แหละ ใครเลยไม่อยากมีศาสนา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel