ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37356
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:21
[RE: พอช ถือว่าทีมได้ก้าวหน้ากว่า ยุคพอตเตอร แลมพ เยอะเลยมั้ยครับ]
แลมพ์ ยุคแรกติดท็อป 4 ทั้งที่ซื้อตัวไม่ได้และขาย อาซาร์ นะ ส่วนยุคสองนี่คือปล่อยจอย

ส่วน พ็อตเตอร์ กับ พอช ก่อนหน้านี้มันมีค่าเฉลี่ยแต้มของ 2 คนนี้ พอช ดีกว่านิดหน่อย

และที่ดีกว่าคือ ยิงประตูได้เยอะกว่า ยุค พ็อตเตอร์ นี่ยิงน้อยมาก

แต่ก็ต้องมาคิดกันว่าจำนวนประตูในลีกยุค พอช เนี่ย พาลเมอร์ ยิงไป 20 ลูกจากทั้งหมด 65 ลูก เราจะเอียงไปเนิฟ พอช ด้วยการบอกว่า พาลเมอร์ แบกได้มั้ย ถ้า พ็อตเตอร์ มี พาลเมอร์ จะยิงได้เยอะเหมือนกันมั้ย อันนี้ก็แล้วแต่คนจะคิด

ในส่วนของเกมส์รับ พอช เสียประตูเยอะกว่า พ็อตเตอร์ ยุค พอช นี่เสียประตูเยอะจนเป็นประวัติศาสตร์สโมสรนับตั้งแต่มีพรีเมียร์ลีกเลย เราจะเนิฟ พ็อตเตอร์ ด้วยการบอกว่ามีนักเตะเกมส์รับที่ดีกว่า ยุคพอช มั้ย อันนี้ก็แล้วแต่คนจะคิด

ส่วน พอช ควรอยู่ต่อมั้ย อย่างที่เคยเม้นไป พอช มันมีสถิติทำผลงานได้ดีในฤดูกาลที่ 2 ทั้งกับ เซาท์แธมป์ตัน และ สเปอร์ส นะ

คิดภาพง่ายๆ ถ้าฤดูกาลหน้าทีมแก้ปัญหาเหล่านี้ได้

- ปัญหาลูกตั้งเตะ ( ข้อนี้เริ่มแก้ไปแล้ว จ้างโค๊ชเซ็ทพีชจาก เบรนฟอร์ด ละ เริ่มงานฤดูกาลหน้า )

- ปัญหาตัวเจ็บ ( ตอนนี้กำลังหาหัวหน้าแพทย์ใหม่อยู่ )

- ปัญหาคุณภาพนักเตะ ( ตามข่าว ตลาดหน้า เชลซี จะซื้อ กองหน้า เซ็นเตอร์ แบ๊คซ้าย ปีกซ้าย ทั้งหมดนี่คือตำแหน่งที่ดูจะมีปัญหาในฤดูกาลนี้ )

- การขาดนักเตะซีเนียร์ ( พอช มันสัมภาษณ์ออกสื่อกดดันทีมซื้อขายอยู่ )

ถ้าสโมสรแก้ปัญหาพวกนี้ได้หมดผมว่าฤดูกาลหน้าถึงจะยังเป็น พอช คุมอยู่ก็น่าจะดีขึ้นกว่าฤดูกาลนี้

ทีนี้ก็จะเหลือแต่ปัญหาที่เกิดจาก พอช

- การแก้เกมส์ , เปลี่ยนตัวช้า , ใช้นักเตะผิดตำแหน่ง , แผ่วครึ่งหลัง , แท็คติกเกมส์รับหลวม , การขาดความเหี้ยมในเกมส์สำคัญ

คิดว่า พอช จะแก้ทั้งหมดนี้ได้มั้ย ในเมื่อหลายๆเรื่องก็เป็นปัญหามาตั้งแต่ตอนคุมทีมเก่าแล้ว

เพราะงั้นการดีขึ้นในที่นี้ก็อาจจะดีขึ้นในระดับนึง แต่ก็มีโอกาสไปไม่สุดเหมือนตอนคุม สเปอร์ส อีกนั่นแหละ ขนาดตอนนั้นมีกองหน้าระดับ แฮรี่ เคน ที่ยิงทุกถ้วยแตะ 30 แทบจะทุกฤดูกาลเลยนะนั่น

แต่อีกปัญหาคือคนใหม่ที่มีข่าวสนใจทั้ง เดแชร์บี้ และ อโมริม สำหรับผมนี่คือมีโอกาสเป็น นิวพอช นิวพ็อตเตอร์ แบบ 50/50 เลย

บางทีถ้าหลุดฟอร์มเผลอๆอาจแย่กว่าปีนี้ด้วยมั้ง

- เดแชร์บี้ นี่รูปแบบชัดเจน ไม่ยืดหยุ่น ไม่ว่าจะใช้ ตัวจริง ตัวสำรอง ตัวเยาวชน ก็จะเล่นแบบนี้เพราะงั้นเมื่อไหร่ที่ตัวหลักเจ็บ ทีมก็มีโอกาสเละสูง ดูอย่างปีนี้ก็ได้

- อโมริม โค๊ชดาวรุ่งไม่มีประสบการณ์คุมทีมนอกลีกโปรตุเกส มีความเสี่ยงอยู่แล้ว มีคนเคยเม้นไว้ว่า ผู้จัดการทีมจากลีกโปรตุเกสที่ออกมาลีกใหญ่กว่าแล้วประสบความสำเร็จคนล่าสุดคือ มูรินโญ่ ผมไม่รู้จริงมั้ย

แต่ถ้าอยากเป็นทีมใหญ่ อยากรักษาแนวคิดแบบทีมใหญ่ ก็ควรมีมาตรฐาน

ในเมื่อตอนเริ่มฤดูกาลบอร์ดบริหารตั้งเป้าไว้ที่ โควต้า UCL พอกลางฤดูกาลลดไปขอแค่ ยูโรป้า จนปัจจุบันนี้ขอแค่ คอนเฟอเรนซ์ ก็เอาแล้ว

แล้วถ้า พอช ยังทำให้ไม่ได้ มันก็ไม่ควรเซฟ พอช ด้วยการบอกว่านิดเดียวเอง ได้ที่ 8 แล้ว เกือบได้ไป คอนเฟอเรนซ์ เลยนะ ให้โอกาสเขาอีกซักปีละกัน

อันนี้มันแค่เกือบได้ไป คอนเฟอเรนซ์ นะไม่ใช่ เกือบได้ไป UCL

ถ้าอยากรักษาแนวคิดของทีมใหญ่เอาไว้ก็ควรเด็ดขาดกับผลงานที่ต่ำกว่ามาตรฐาน และควรเปลี่ยนแปลง

ถ้าพอใจกับการได้ที่ 8 นั่นมันคือแนวคิดของทีมกลางตารางครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Sat May 04, 2024 17:20, ทั้งหมด 4 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3429
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:24
พอช ถือว่าทีมได้ก้าวหน้ากว่า ยุคพอตเตอร แลมพ เยอะเลยมั้ยครับ
พอตเตอร์ไม่มีพาลเมอร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
-*- เชียร์มาดริดและลิเวอร์พูล

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30173
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:39
[RE: พอช ถือว่าทีมได้ก้าวหน้ากว่า ยุคพอตเตอร แลมพ เยอะเลยมั้ยครับ]
ชัดอยู่น่ะ
0
0
*0**0*
นักเตะกลางซอย
Status: ไม่มีใครหูหนวกไปกว่าคนที่ไม่เปิดใจฟัง ..
เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 3668
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:43
พอช ถือว่าทีมได้ก้าวหน้ากว่า ยุคพอตเตอร แลมพ เยอะเลยมั้ยครับ
ลองตัดปัจจัยอย่างโคลพาลเมอร์ออก ผมก็คิดไม่พูดดีกว่าเพราะมันด่าล้วน ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
NO MORE POCH, #PochOut

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2023
ตอบ: 1930
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:49
ปัจจัยมันไม่เท่ากัน พอชได้รับสิ่งที่ดีกว่าในยุคพอตเตอร์ กลับกันถ้าพอตเตอร์ได้เหมือนที่พอชได้รับสิ่งที่ดีกว่าในยุคพอตเตอร์ อาจจะทำได้ดีกว่าก็ได้ แต่ที่แน่ๆคือก็ยังต่ำกว่ามาตรฐานอยู่ดี
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22257
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 14:15
แลมพาดรอบสองหนักสุดผมว่า มารับขี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 7028
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 14:25
เอาตรงๆยุคแลมพ์นี่ไม่ต้องไปนับหรอก ถ้าจะนับแลมพ์ไปนับช่วงปีแรกดีกว่า

ไอที่มาคุมชั่วคราวนี่แทบวัดอะไรไม่ได้ นักเตะมันปล่อยจอยรอย้ายสปิริตพังกันหมดละ มันไม่ใช่นักเตะแค่คอตกแต่ปีหน้าอยู่ต่ออย่างเดียวอันนี้แม่งส่วนใหญ่รอย้ายเลย และมันไม่ได้มาคุมแบบเอาผลงานเพื่อหวังคุมต่อด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2009
ตอบ: 2960
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 14:47
nicekui พิมพ์ว่า:
ดูระดับนักเตะที่พอชมีในมือสิครับ รวมๆเกือบจะเป็นพันล้านปอนด์เลยนะครับ แค่กลาง 3 คนที่เข้ามาใหม่ก็เกือบ 300 ล้านละ พอตเตอร์กับแลมป์ นักเตะยังไม่ระดับนี้เลยนะ

ลองเปลี่ยนกลางจากเอนโดเป็นไคเซโด้ดิ คลอปป์แชมป์ไปละ ^^  

ไม่ได้ปกป้องพอชนะ แต่นักเตะเชลซีชุดนี้แพงแค่ค่าตัว เพราะซื้อ overprice ไปหลายคน

อย่างไกเซโด้ที่ท่านบอกจริงๆ ก็ไม่ควรแพงขนาดนี้ด้วยซ้ำแต่ดันมี bidding war เลยแพงจัด

ส่วนเปลี่ยนเอนโดเป็นไคเซโด้แล้วแชมป์ไหม อันนี้ไม่รู้ครับ แต่เอนโดในมือคล็อปก็…
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22726
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 15:15
นัดที่แล้วผมตั้งกระทู้รูปเกม ยังโดนสวนเลย

นัดที่ผ่านมา ก็ใช่ว่าดีนะ โดนไก่ส่องไปหลายลูก
แค่ไอ้ตัวที่ด่า มันเล่นดีขึ้นเท่านั้นเอง

พอชมีทรัพยากรที่ดี แต่ยังจัดการไม่ลงตัว
ฤดูกาลแรกถ้าซื้อใจนักเตะได้ ก็ถือว่า ประสบความสำเร็จ

นักเตะเด็ก ทำงานด้วยยากนะ
ทีมของมูแทบไม่ใช้เด็กเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9884
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 16:36
ผมไม่ชอบ Poch ด้วยความรัดกุมเกินไป เห็นหลายนัด โดยเฉพาะชิง carabao cup
รูปเกมมันสูสีจริง แต่นัดชิงเราต้องมั่นใจในทีม แบบ JK ที่ให้กับเด็กหงส์

ข้อดีคือ มันมีระบบกว่าเดิม มันมักวางแผนไว้ล่วงหน้าดี ฟอร์มไม่ขึ้นกว่าคนก่อน นักเตะหนุนอยู่
ข้อเสียคือ ถ้ามีความเสี่ยงไม่แน่นอน คือพึ่งไม่ได้เลย เช่น แผนไม่เป็นใจ ใบแดง โดนยิงก่อน นักเตะเจ็บเยอะ ตัวหลักหาย เละไปเลย ไม่มีความเป็นผู้ชนะ

50-50

จึงมองว่า ขึ้นอยู่กับว่า ทีมจะขาย หรือเคลียร์การเงินได้ดีแค่ไหน
เพราะเปลี่ยนโค้ช ต้องให้งบ ไม่งั้นก็วนแบบเดิม tuchel potter lamp poch วนไป เฉลี่ยคนละไม่ถึงปี

มันมีโค้ชที่ทำทีมโดยใช้เวลา แค่ 1 ปี โดยใช้งบน้อย ได้จริงหรือ ผมว่าเป็นไปได้ยาก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2021
ตอบ: 4796
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 18:10
พอชเข้ามา ตอนปัญหา Squad ที่แก้โคตรยาก
ทั้งตัวมั่วๆเยอะ ทั้งล้นทีม ทั้งดาวรุ่ง ทั้งตัวใหม่
อีรุงตุงนังไปหมด

ปรกติซีซั่นสอง แกจะจัดระเบียบได้
แล้วจะเริ่มติดปีก

ที่สำคัญคือในมือพอช จะมีสตาร์เกิดเสมอๆ แบบโคตรเด่น

อัลลี่ มาถึง พาลเมอร์

ซึ่งยุคแลมป กับพอตเตอร์ ไม่มีแบบนี้

ให้โอกาสแกอีกสักซีซั่น แล้วมาดูกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel