ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คุณจะเลือกแบบไหน
คุยต่อ
???
มูฟออน
???
คะแนนทั้งหมด: 143
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7692
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:04
[RE: ในฐานะคนคุย คุณทำใจได้แค่ไหนที่เห็นเขาไปกับคนคุยคนอื่น]
มูฟออน ก็เรามันแค่คนคุย ถลำลึกก็เจ็บเองป่าวๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2405
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:11
[RE: ในฐานะคนคุย คุณทำใจได้แค่ไหนที่เห็นเขาไปกับคนคุยคนอื่น]
คุยต่อไปได้ เหมือนนักเตะคุยหลายสโมสร สโมสรก็คุยหลายนักเตะ
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 2293
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:13
ต้องถามว่าเรามองไปขนาดไหน หวังแค่เด้ย หรือว่าอยากคบเป็นแฟนจริงจัง ตอนนี้คุยกัน สถานะยังไม่ได้เป็นอะไรชัดเจน ก็ไม่ผิดที่เค้าจะคุยกับคนอื่นได้ เราเองก็คุยได้เหมือนกัน

แต่ถ้าอยากได้เป็นแฟนจริงจัง เราก็ต้องสู้ไง ก็จีบทำคะแนนอะไรไป ให้มันชนะคนอื่นๆ น่ะ หรือถ้าเป้าหมายอยู่แค่เด้ย ก็ไม่ต้องเอาใจลงไปเล่น เดินเกมให้ได้ตามที่หวัง แค่นั้นจบ

ทำใจไปเลยว่าเกมมันเป็นแบบนี้
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22257
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:14
เปิดคุยเพิ่มคนอื่นเลยครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7227
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:18
อยากรู้ว่าคนคุยสมัยนี้ เด้ยกันไหม ผมมีแฟนมาหลายปีลืมไปละว่า การจีบ การโสด การคุยเป็นยังไง
0
0
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2023
ตอบ: 813
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:37
คุยกะเรา แต่ไม่อมคุยคนอื่น
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17106
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:40
REPRESENT พิมพ์ว่า:
รีบๆปิดเกมส์ไปซะ ได้แล้วค่อยออกห่าง  

ไม่สานต่อจนมีครอบครัวมีลูกเลยเรอะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16167
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 11:41
อันนี้ในมุมมองของผมนะ มันอยู่ที่ตัวเราให้ระยะเวลาเราเท่าไหร่

แบบผมเคยคุยกับคนหนึ่งผมบอกเลย เธอจะคุยกับใครคุยเลย ผมบอกกับเธอไปตรง ๆ เลย เธอมีสิทเลือกเราจะเป็นตัวเลือกให้ แต่เรามีเวลาของเรา 2 - 3 เดือนว่ากันไป ถ้าหลังจากนี้พัฒนาไม่ได้ก็เป็นเพื่อนกัน ผมบอกแบบนี้ตลอด เพราะอย่าลืมว่าเขาก็ต้องหาสิ่งที่ดีที่สุด ผมจะบอกเสมอถ้าอยากดูเรานานกว่านั้นดูได้เลย แต่สิ่งสำคัญขอแค่บอกกันแค่นั้น ผมเคยคุยกับคนหนึ่งบอกกับเขาแบบนี้ละ เขาก็ OK ช่วงคุยกันเขาก็ไปเดทกับคนอื่นนั้นนี่ ว่าง ๆ เขาก็มาเจอผม ผมก็ไม่ซีเรียส พอเวลามันผ่านไป 4 เดือน ผมก็ยอมว่าคงไม่พัฒนาต่อ ก็เลยถอย แต่เขาดันอยากเดินหน้าต่อเอาตอนนั้น แต่ผมไม่ไปต่อแล้ว เพราะความรู้สึกผมเปลี่ยนไปแล้ว ผมก็บอกเขาไปตรง ๆ ว่าเป็นเพื่อนกันดีแล้วเราเปลี่ยนไปแล้ว ไม่ใช่คนที่เคยชอบเธอแล้ว
4
0
Milet..
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5954
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 12:07
ถ้ายังไม่เปิดตัวใครสักคนเป็นทางการ ผมถือว่ายังมีโอกาสหมด แต่ต้องเผื่อใจไว้ด้วยเพราะแปลว่ามีคู่แข่งเยอะ

เค้ามีสิทธิ์เลือกได้ เราก็ต้องหาคนคุยอื่นๆ เป็นตัวเลือกเพิ่มด้วยเหมือนกัน

แต่ยุคนี้ไม่ต้องเปิดตัว แต่ไปมีอะไรกันมาแล้วก็เยอะแยะก่อนจะตกลงคบกันอีก
0
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10771
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 12:29
เป็นแค่คนคุย ไม่มีสิทธิ์ในตัวของอีกฝ่ายอยู่แล้วครับ ต่างฝ่ายต่างก็จะทำอะไรก็ได้ ทำไมท่านไม่อัพเกรดสถานะล่ะ

ท่านรับได้กับเหตุการณ์พวกนั้นไหม ถ้ารับได้ก็ไปต่อ รับไม่ได้ก็มูฟออน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สงบ จบ พอ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 12:30
ทุกคนมีสิทธิ์เลือกครับ ถ้าอยู่ในขั้นฐานะคนคุย ผมไม่มีปัญหา ให้อิสระเต็มที่ เขาคุยได้ เราก็คุยได้ครับ เเต่ถ้าเราเห็นว่า ไม่น่าจะได้ไปต่อเเน่ๆ ถ้าเป็นผม ผมก็จะหยุดสถานะเเค่ตรงนั้น เเล้วไปต่อกับคนอื่นครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3200
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:02
ตราบใดยังให้สะเด้ย!! ได้เรื่อยๆ ผมก็โอเค
1
0
นักเตะตำบล
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 1860
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 13:10
ในฐานะคนคุย คุณทำใจได้แค่ไหนที่เห็นเขาไปกับคนคุยคนอื่น
ยังไม่เป็นแฟน ก้ open เต็มที่ คนเรามีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง

แต่ถ้าเลือกแล้ว ต้องตัดให้หมดจั๊บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: SkySea
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 638
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 17:08
เจอแบบนี้ ผมถอยอย่างไว
ฐานะคนคุยคืออะไร คุยแบบเพื่อนหรือแบบคนจีบกัน
ถ้าคุยแบบคนจีบกัน ได้ทีล่ะหลายๆคน
ออกเดทได้บ่อยๆมากกว่า1คน
ทำตัวให้ความหวังทุกคนที่คุย แบบนี้ผมไม่เอาครับ
ผมชัดเจน คุยทีล่ะคน คบทีล่ะคน คุยแบบแฟนได้ทีล่ะคน
ถ้าคนที่ทำได้มากกว่า1คน ผมตีเป็นเจ้าชู้หมด มีครอบครัวกับคนเจ้าชู้ จบสวยยาก ในความคิดผม
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2023
ตอบ: 864
โพสเมื่อ: Sat May 04, 2024 17:17
killer2526 พิมพ์ว่า:
เจอแบบนี้ ผมถอยอย่างไว
ฐานะคนคุยคืออะไร คุยแบบเพื่อนหรือแบบคนจีบกัน
ถ้าคุยแบบคนจีบกัน ได้ทีล่ะหลายๆคน
ออกเดทได้บ่อยๆมากกว่า1คน
ทำตัวให้ความหวังทุกคนที่คุย แบบนี้ผมไม่เอาครับ
ผมชัดเจน คุยทีล่ะคน คบทีล่ะคน คุยแบบแฟนได้ทีล่ะคน
ถ้าคนที่ทำได้มากกว่า1คน ผมตีเป็นเจ้าชู้หมด มีครอบครัวกับคนเจ้าชู้ จบสวยยาก ในความคิดผม  

ไม่เข้าใจครับ ถ้า ผญ สวยมากๆ มีคนมาจีบหลายสิบคน แล้วลองเปิดโอกาสกินข้าว ดูหนัง คุยกันพร้อมๆกันไม่ได้เลยหรือ แบบนี้คนจีบคนแรกก็ได้ไปสิ ถ้า ผญ ไม่อยากเจ้าชู้ หรือแบบต้องเลิกคุยกับ 1 ถึงคุยกับ 2 คุยกับ 2 หนึ่งวัน 3 มาจีบ ต้องเลิกคุยกับ 2 ?

คุณเข้าใจผิดคำว่าคนคุย กับกำลังดูใจกันปะครับ ?

ตอนผมจีบแฟน มีคนมาจีบเวลาเดียวกันประมาณ 30 คน แฟนผมไม่เห็นเจ้าชู้เลย แค่ทำความรู้จัก กินข้าว ดูหนัง พอตกลงดูใจก็เลิกคุยกับทุกคน ไม่นานก็ขยับเป็นแฟน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel