ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jul 2009
ตอบ: 9924
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 22:00
[MLB] Imanaga เปิดตัวสวย Start 6 เกมส์ชนะรวด

Shota Imanaga​ ของ​ Cubs โชว์ผลงานสุดยอด​ โดย Cubs ชนะทุกนัดที่เขาลงขว้าง(6-0) และ​มีสถิติ ERA​ ดีสุดในลีคที่​ 0.78 โดย Cubs ตอนนี้สถิติชนะ 19 แพ้ 12

ด้าน Yoshinobu Yamamoto ของ Dodgers เองก็เริ่มปรับตัวได้ โดยเมื่อเช้าขว้าง 6 อินนิ่ง ไม่เสียรันให้ทีมชนะรองแชมป์เก่า D-backs ไป 8-0 เป็นการ shutout (ไม่เสียสกอร์ให้คู่แข่ง) เป็นครั้งที่ 2 ของ season โดย Dodgers ตอนนี้สถิติชนะ 20 แพ้ 13

4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 22:15
[RE: [MLB] Imanaga เปิดตัวสวย Start 6 เกมส์ชนะรวด]
เมื่อเช้าคู่ Cubs VS Mets มีดราม่าเล็กน้อย ในอินนิ่งที่ 9 ที่ Mets ได้บุก
Mets ตี sacrifice fry เพื่อให้ Pete Alonso รันเนอร์ที่เบส 3 เข้า Home Plate
โดยที่ Catcher ของ Cubs ดูเหมือนจะขวางทางวิ่งของ Alonso ทำให้บอลเข้ามือ Catcher ของ Cubs แล้วทัช Alonso ก่อนเข้า Home Plate ทำให้ Mets โดน Out ที่ 3
ทำให้ Cubs ชนะเกมส์นี้ไป 1-0

ส่วนตัวคิดว่า Catcher ของ Cubs ขวางทางนะครับ
แต่กรรมการดูรีวิวแล้วยืนยันคำตัดสินเดิม

แก้ไขล่าสุดโดย The Last Man เมื่อ Fri May 03, 2024 10:20, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: [url=https://img.soccersuck.com/image/sJAR5][img]h
เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 150
โพสเมื่อ: Fri May 03, 2024 01:52
[RE: [MLB] Imanaga เปิดตัวสวย Start 6 เกมส์ชนะรวด]
ขอถามกติกา เบสบอล ครับ

ทีมรุกสามารถแอบขโมยเบส ได้ในช่วงไหน และช่วงไหนที่ไม่ได้
ตอนดูเห็นแอบขโมยเบสกัน เลย งง ว่ามันทำได้ตลอดมั้ย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 03, 2024 09:14
รับหักอก ทั่วราชอาณาจักร พิมพ์ว่า:
ขอถามกติกา เบสบอล ครับ

ทีมรุกสามารถแอบขโมยเบส ได้ในช่วงไหน และช่วงไหนที่ไม่ได้
ตอนดูเห็นแอบขโมยเบสกัน เลย งง ว่ามันทำได้ตลอดมั้ย

การ steal สามารถขโมยได้ตลอดเวลา จะขโมยจากเบส 1 ไป เบส 2 หรือ จากเบส 2 ไป เบส 3 หรือจาก 3 ไปโฮมก็ได้ ยกเว้นว่ากรรมการยังไม่ขานเพลย์บอล แบบว่ามีคนเจ็บหรือหยุดการแข่งขันชั่วขณะ หรือแบตเตอร์ตีได้แต่เป็นฟาว์ลบอล(ลูกออกข้างหรือออกหลังกรรมการ) จะถือว่าไม่ได้เป็นการขโมยเบส รันเนอร์ต้องกลับมายืนที่เดิม

ส่วนใหญ่รันเนอร์จะวิ่งหลังจากที่ pitcher ขว้างลูกออกไปแล้ว เพราะถ้ายังไม่ขว้าง แล้วเรายืนห่าง base ของเรามากเกินไป pitcher จะขว้างลูกมาที่ base ที่เรายืนอยู่ จะ out ได้นะครับถ้ากลับมาไม่ทัน

ผมก็อธิบายเท่าที่จะพอพิมพ์ออกมาได้ครับ อธิบายให้เห็่นภาพยากอยู่
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 289
โพสเมื่อ: Fri May 03, 2024 17:41
เสียดาย Yankees ไม่เล็งตัวนี้เลย เล็งแต่ Yamamoto ทั้งที่ Pitcher ญี่ปุ่นของดีทั้งนั้น
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2007
ตอบ: 1016
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2024 09:45
The Last Man พิมพ์ว่า:

Shota Imanaga​ ของ​ Cubs โชว์ผลงานสุดยอด​ โดย Cubs ชนะทุกนัดที่เขาลงขว้าง(6-0) และ​มีสถิติ ERA​ ดีสุดในลีคที่​ 0.78 โดย Cubs ตอนนี้สถิติชนะ 19 แพ้ 12

ด้าน Yoshinobu Yamamoto ของ Dodgers เองก็เริ่มปรับตัวได้ โดยเมื่อเช้าขว้าง 6 อินนิ่ง ไม่เสียรันให้ทีมชนะรองแชมป์เก่า D-backs ไป 8-0 เป็นการ shutout (ไม่เสียสกอร์ให้คู่แข่ง) เป็นครั้งที่ 2 ของ season โดย Dodgers ตอนนี้สถิติชนะ 20 แพ้ 13

แล้ว ohtani ยังฟอร์มร้อนแรงเหมือนเดิมไหมครับ ไม่ได้ตามเลยแต่ชอบคาเรคเตอร์เขามาก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 10, 2024 22:48
jokejack พิมพ์ว่า:
The Last Man พิมพ์ว่า:

แล้ว ohtani ยังฟอร์มร้อนแรงเหมือนเดิมไหมครับ ไม่ได้ตามเลยแต่ชอบคาเรคเตอร์เขามาก  

ตอนนี้ Ohtani มี AVG (Batting Average เรตการ Hit) อันดับ 1 ที่ .355
HR (Home Run)อันดับ 2 ร่วมที่ 11 HR (Marcell Ozuna ของ Brave เป็นอันดับ 1 ที่ 12 HR)
R (Runs)อันดับ 2 ร่วม ที่ 32 R (Bobby Wirr Jr. ของ KC เป็นอันดับ 1 ที่ 36 R)

H (Hits) อันดับ 1 ที่ 54 H
2B อันดับ 1 ที่ 14 ครั้ง (ตีแล้ววิ่งไปได้ 2 Base)
นอกนั้นด้านการตีก็ติดอยู่ ทอป25 เกือบทั้งหมดครับ เช่น RBI (Run Batted In ตีซะว่าคือแอสซิตส์ให้เพื่อนทำคะแนนได้น่ะครับ) อันดับที่ 13 ที่ 27 RBI
ฟอร์มยังคงดีต่อเนื่อง

ปล แต่ปีนี้ขว้างไม่ได้นะครับ ต้องพักการขว้างไว้จากอาการบาดเจ็บ ปีหน้าถึงจะขว้างได้

0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel