ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เดี๋ยวนี้ Covid ยังเป็นโรคร้ายแรงสำหรับท่านมั้ย
ร้ายแรง ถ้าติดแล้วควรกักตัวอยู่บ้าน เดี๋ยวเอาไปติดคนอื่น
???
ไข้หวัดธรรมดา ถึงติดแล้วถ้าป้องกันตัวดีๆหน่อยก็เข้าสังคมได้ปกติ
???
คะแนนทั้งหมด: 247
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 4479
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 06:16
[RE: เดี๋ยวนี้ Covid ยังเป็นโรคร้ายแรงสำหรับท่านมั้ย]
อยู่เมืองนอกเจอใครใส่หน้ากาก คือเค้ากำลังป่วยอยู่ห่างๆเค้าไว้ แล้วเค้าก็พยายามอยู่ห่างๆคนอื่น

มาเมืองไทย คนป่วยแล้วไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น กลายเป็นคนไม่ป่วยต้องมาใส่หน้ากากแทน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6280
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 06:31
[RE]เดี๋ยวนี้ Covid ยังเป็นโรคร้ายแรงสำหรับท่านมั้ย
ผมก็เพิ่งติดมา ยังไม่รู้เลยติดมาจากไหน เป็นรอบ2 แต่ครั้งนี้ไม่มีอาการอะไรเลย แค่เจ็บคอ กินยาสามวันหายละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14198
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 06:34
[RE: เดี๋ยวนี้ Covid ยังเป็นโรคร้ายแรงสำหรับท่านมั้ย]
ผมให้เหนือกว่าไข้หวัดหน่อย ประมาณไข้หวัดใหญ่ หรือ RSV
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Old Trafford
เข้าร่วม: 01 Aug 2006
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 06:39
[RE]เดี๋ยวนี้ Covid ยังเป็นโรคร้ายแรงสำหรับท่านมั้ย
ตอนนี้กลัวไข้หวัดใหญ่ กันเถอะครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25285
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 06:50
Pekkie พิมพ์ว่า:
อยู่เมืองนอกเจอใครใส่หน้ากาก คือเค้ากำลังป่วยอยู่ห่างๆเค้าไว้ แล้วเค้าก็พยายามอยู่ห่างๆคนอื่น

มาเมืองไทย คนป่วยแล้วไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น กลายเป็นคนไม่ป่วยต้องมาใส่หน้ากากแทน  
เมืองนอกที่ไหนครับ ไทยใส่หน้ากากเยอะกว่าใครแล้ว เมืองนอกฝรั่งใครใส่หน้ากากโดนเอาไปด่าในเน็ตด้วยนะ ที่บอกเมืองนอกเขาป้องกันนี่เป็นความเชื่อเฉยๆเปล่า
แก้ไขล่าสุดโดย หมาแดกแฟบ เมื่อ Thu May 02, 2024 06:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25285
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 06:54
สำหรับบ้านผม เบาๆครับ พวกที่ชอบบอกถ้าเอาไปติดคนแก่ คนรอบตัว ติดผมก็ไม่เดือดร้อนครับ คนแก่บ้านผมติดก็ชิวๆ ก็ติดกันมาหมดแล้ว
0
0
นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3815
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 07:14
ติดตอนเดลต้า แรงจริง ไข้38-39อยู่หลายวัน ไอจนพูดไม่ได้
ล่าสุดติดโอไมคอน ไข้38วันนึง คัดจมูก เจ็บคอ ไอนิดหน่อย

นี่ขนาดผมยังใส่แมสอยู่ เพราะกลัวผู้สูงอายุที่บ้านติด
พี่ผมแม่งไม่ใส่เลย ช่วงสงกรานต์ ไปปาร์ตี้ตลอด ดันไม่ติด โคตรงง

ปีที่แล้วยายผมก้เสีย(อยู่คนละบ้าน) ติดแล้วไข้ไม่ลง ส่งรพ.จากนั้น โรคแทรกซ้อนก็กำเริบ น้ำท่วมปอด ไตพังขับของเสียไม่ได้ อยู่รพ.จนเสีย

ถ้าผู้สูงอายุแข็งแรงมันไม่มีปัญหาหรอก แต่ส่วนใหญ่มีโรคสารพัด
แก้ไขล่าสุดโดย Liv In MyVien เมื่อ Thu May 02, 2024 07:22, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11312
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 07:17
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:

เมืองนอกที่ไหนครับ ไทยใส่หน้ากากเยอะกว่าใครแล้ว เมืองนอกฝรั่งใครใส่หน้ากากโดนเอาไปด่าในเน็ตด้วยนะ ที่บอกเมืองนอกเขาป้องกันนี่เป็นความเชื่อเฉยๆเปล่า  
เมืองนอกแบบเอเชียละมั้งครับที่เค้ากล่าวถึง เพราะที่สังเกตมีแต่พวกเอเชียที่ยังบ้าใส่แมสกันอยู่ ส่วนตะวันตกเนี่ยแทบไม่มีใครใส่กันแล้ว
0
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11312
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 07:24
555555555 ไม่แปลกใจว่าทำไมคนเอเชีย คนไทยขี้กลัว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 1929
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 07:32
ร้ายแรงเหมือนเดิม เพราะมันติดง่าย แล้วไอ้วัคซีนก็น่าจะหมดฤทธิ์ไปเรียบร้อยละ

ที่ผมว่าร้ายแรงเพราะผมมีลูกน้อยอยู่ ไม่อยากให้ติดเพราะเวลาเด็กติดเนี่ย เราไม่รู้เลยว่าเค้าทรมานตรงไหน ต้องการอะไร
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 07:52

ใจเย็นๆๆๆ อ่านดีๆ ผมบอกว่าเมืองนอก คนที่เค้าป่วยเค้าจะใส่หน้ากากออกมาข้างนอก ไม่ใช่คนทั่วไป ถ้าถามว่าที่ประเทศไหน ผมก็บอกได้เลยว่าอเมริกาผมไปมา 3 รัฐ 45 วัน ถ้าเจอคนใส่หน้ากาก แสดงว่าเค้าไม่สบาย อ่านดีๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 07:53
Tpk พิมพ์ว่า:

เมืองนอกแบบเอเชียละมั้งครับที่เค้ากล่าวถึง เพราะที่สังเกตมีแต่พวกเอเชียที่ยังบ้าใส่แมสกันอยู่ ส่วนตะวันตกเนี่ยแทบไม่มีใครใส่กันแล้ว  

ใจเย็นๆ อ่านดีๆ คนทั่วไปเค้าไม่ใส่กันแล้ว แต่ที่บอกคือ ถ้าเค้าป่วย เค้ารับผิดชอบต่อสังคม เค้าใส่เอง คนปกติทั่วไปไม่ใส่กันแล้ว
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7653
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 08:50
ถ้าติดก็ดูแลตัวเองครับ ถ้าเป็นผมตรวจเจอว่าติดผมก็จะลารักษาตัวอยู่บ้านครับ จะไม่นำความเสี่ยงไปให้คนอื่นอ่าครับ จนกว่าจะเหลือขีดเดียวก็จะกลับไปทำงานครับ เพราะตอนเป็นมันก็ไปทำงานไม่ไหวไม่เต็มที่มันเป็นไข้ มันเจ็บคอไอ ปวดตัวอีกตอนผมเป็น
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2021
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 08:55
เคยตอบไปในกระทู้นี้
https://www.soccersuck.com/boards/topic/2432694/1/#52533819

หลายๆท่านบอกว่าโควิดตอนนี้คือไข้หวัดธรรมดาครับ แต่แม่ผมอายุ 70 ปี ติดจากผมก่อนช่วงสงกรานต์ ทั้งๆที่ร่างกายยังแข็งแรง ซักผ้าตากผ้าได้ เดินออกกำลังกายเกือบทุกเช้า พอเป็นปุ๊บ ทรุดเลยครับ เข้าโรงบาลช่วงก่อนสงกรานต์ 2 วัน เพิ่งออกมาเมื่อวาน อาการที่แอดมิดคือหายใจไม่สะดวก เหนื่อยจนแทบจะเดินไม่ไหว วันแรกที่เป็นคิดว่าแค่ไปเอายาโมลนูมาน่าจะโอเค ซึ่งปกติโรงพยาบาลในจังหวัดผม คนเป็นโควิดไม่ต้องพบหมอแล้ว รับใบสั่งยา รับยากลับบ้านได้เลย แต่ของแม่ผมหมอขอตรวจแล้วให้แอดมิดวันนั้นเลย สำหรับท่านใดมีคนในครอบครัวที่มีเด็ก ผู้ป่วยติดเตียง ผู้สูงอายุ พยายามป้องกันตัวเองดีที่สุดครับ ไม่มีอะไรแน่นอนว่าคนนี้ติดแล้วอาการปกติมาก หรือคนนี้ติดแล้วอาการจะทรุดลง ณ ตอนนี้ผมตั้งใจว่าไปไหนมาไหนจะใส่แมสก์และรักษาความสะอาดเท่าที่จะทำได้ สงสารและรู้สึกผิดกับแม่มาก ตัวเองไม่ใส่แมสก์ปล่อยปละละเลยมานาน เพราะคิดแค่ว่าโควิดคือไข้หวัดธรรมดา ใช้ชีวิตประมาทไปหน่อยครับ

ยังยืนยันเหมือนเดิม ว่าร้ายแรงสำหรับคนแก่ ผู้ป่วยติดเตียง เด็ก
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15817
โพสเมื่อ: Thu May 02, 2024 08:57
เพิ่งติดมาหลังสงกรานต์ อาการน้อยกว่าไข้หวัดใหญ่เยอะเลย ไข้หวัดใหญ่ผมเป็นตอนเดือนกุมภา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel