ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9600
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:21
[RE: แมนยูมันไปทำไรให้กรรมการไม่พอใจป่าว]
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:
เฉพาะเกมนี้ ผมว่าไม่มีจังหวะไหนแมนยูน่าได้จุดโทษเลยสักลูก แต่ลูกที่เสียกรรมการบางคนก็อาจไม่ให้  

กรานาโช่ทั้งโดนเตะข้อเท้าทั้งโดนเข่าที่เข่าไม่น่าได้จริงๆหรอครับ ลูกแฮรด์ก็แทบจะใกล้ๆกับวานบิสทำเสียตอนเจอกับโคเวนทรีในเอฟเอเลยมั้ง  

กรานาโช่ผมว่า มันโดนเบามาก วิ่งมาคู่กันยังไงมีโอกาสโดนตัวกันแบบลูกนี้ ผมจึงว่าไม่น่าได้

ส่วนแฮนด์บอล มันมีกฎว่า ถ้าอยู่ใกล้และแขนเป็นธรรมชาติ ก็ไม่เป็นจุดโทษ ผมจึงว่าไม่น่าเป็นจุดโทษเลยครับ ถึงจะไม่แนบลำตัวแต่ไม่ได้กางผิดธรรมชาติ

โดยส่วนตัวผมแอนตี้จุดโทษแบบที่เตะมาอัดแขนแบบนี้ครับ มีหลายคอมเม้นท์บอกทำไมไม่เอาแขนไขว้หลังแบบกองหลังคนอื่น ผมเป็นนักบอลยังไม่เข้าใจทำไมกองหลังต้องเสียเปรียบกองหน้าโดยการวิ่งไขว้หลังด้วย

ส่วนนัดโคเวนทรีผมไม่ได้ดูครับ แต่ถ้าโดนแบบนี้ก็ไม่ควรเสียจุดโทษ ทั้งนี้เป็น คหสต.นะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17130
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:29
แมนยูมันไปทำไรให้กรรมการไม่พอใจป่าว
จังหวะแอนโทนี่ ถ้าเลือกล้ม ไม่ยิง น่าสงสัย จะได้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27449
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:38
[RE: แมนยูมันไปทำไรให้กรรมการไม่พอใจป่าว]
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เฉพาะเกมนี้ ผมว่าไม่มีจังหวะไหนแมนยูน่าได้จุดโทษเลยสักลูก แต่ลูกที่เสียกรรมการบางคนก็อาจไม่ให้  

กรานาโช่ทั้งโดนเตะข้อเท้าทั้งโดนเข่าที่เข่าไม่น่าได้จริงๆหรอครับ ลูกแฮรด์ก็แทบจะใกล้ๆกับวานบิสทำเสียตอนเจอกับโคเวนทรีในเอฟเอเลยมั้ง  

กรานาโช่ผมว่า มันโดนเบามาก วิ่งมาคู่กันยังไงมีโอกาสโดนตัวกันแบบลูกนี้ ผมจึงว่าไม่น่าได้

ส่วนแฮนด์บอล มันมีกฎว่า ถ้าอยู่ใกล้และแขนเป็นธรรมชาติ ก็ไม่เป็นจุดโทษ ผมจึงว่าไม่น่าเป็นจุดโทษเลยครับ ถึงจะไม่แนบลำตัวแต่ไม่ได้กางผิดธรรมชาติ

โดยส่วนตัวผมแอนตี้จุดโทษแบบที่เตะมาอัดแขนแบบนี้ครับ มีหลายคอมเม้นท์บอกทำไมไม่เอาแขนไขว้หลังแบบกองหลังคนอื่น ผมเป็นนักบอลยังไม่เข้าใจทำไมกองหลังต้องเสียเปรียบกองหน้าโดยการวิ่งไขว้หลังด้วย

ส่วนนัดโคเวนทรีผมไม่ได้ดูครับ แต่ถ้าโดนแบบนี้ก็ไม่ควรเสียจุดโทษ ทั้งนี้เป็น คหสต.นะครับ  

อยากให้ท่านลองหาจังหงะเข่าสอยเข่ามาดูอีกครั้งนะครับ ผมว่ามันก็แรงระดับนึงเลยนะ

0
0
<___คนธรรมดา___>
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel