ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2024
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 21:56
เที่ยวญี่ปุ่นแบบเช่ารถขับ จะแวะคามิโคจิด้วย ควรไป Route ไหนดีครับ
พอดีอยากเช่ารถขับเที่ยวกับเพื่อนรวม 4 คน

ควรไป Route ไหนดีครับ แบบที่มีเมือง/สถานที่น่าสนใจ ๆ แวะระหว่างทางเยอะ ๆ

เห็นคร่าว ๆ มีเริ่มจากโตเกียว กับ นาโกย่า มีรูทอื่นอีกมั้ยครับ

แนะนำทีครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43795
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 22:17
[RE: เที่ยวญี่ปุ่นแบบเช่ารถขับ จะแวะคามิโคจิด้วย ควรไป Route ไหนดีครับ]
ถ้าจะไปคามิโคจิ เริ่มนาโกยา ทาคายาม่า คามิโคจิ มัตสึโมโต้ และวนกลับลงนาโกย่า ก็ได้ครับ รูทนี้น่าจะเล็กสุดแล้วนะ ถ้าไม่งั้นก็ต้องเริมโอซาก้า หรือโตเกียวก็ไกลอยู่เด้อ
แก้ไขล่าสุดโดย Titan เมื่อ Sat Apr 27, 2024 22:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2009
ตอบ: 2206
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:01
[RE: เที่ยวญี่ปุ่นแบบเช่ารถขับ จะแวะคามิโคจิด้วย ควรไป Route ไหนดีครับ]
คามิโกจิไม่ให้เอารถส่วนตัวเข้าครับ ต้องนั่วรถบัสเข้าอย่างเดียว

ต้องถามว่ามีเวลากี่วัน มีเงินเท่าไหร่ ไปเดือนไหน ถ้าจะขับรถเอง

บอกยากครับแบบนี้
1
0

ประธานฟีฟ่า
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 5232
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:01
Hakuba ครับ ที่สุดของความชิว

Hakuba Iwatake Mountain Resort

ขับรถมาจอด แล้วต่อ ขึ้นกระเช้างับ

ด้านบนฟินมาก ควรค่าแก่การไปที่สุด
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:21
ของผมปีที่แล้วเช่ารถขับที่ญี่ปุ่น ไปกัน 4 คน พ่อ แม่ แฟน แต่ไปที่เกาะคิวชู เริ่มต้นที่ฟุกุโอกะ, ซากะ, นางาซากิ แล้วไปจบที่คุมาโมโต้(คืนรถที่นั่น) แล้วค่อยนั่งรถไฟกลับมาที่ฟุกุโอกะ

โดยเฉพาะคุมาโมโต้ ขับขึ้นภูเขาไฟอาโซะ ขับสนุกมาก วิวอย่างสวย มีสุดแวะพักถ่ายรูปเรื่อยๆเลย
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Her Moyes United
เข้าร่วม: 04 Mar 2023
ตอบ: 250
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:59
badlovea พิมพ์ว่า:
คามิโกจิไม่ให้เอารถส่วนตัวเข้าครับ ต้องนั่วรถบัสเข้าอย่างเดียว

ต้องถามว่ามีเวลากี่วัน มีเงินเท่าไหร่ ไปเดือนไหน ถ้าจะขับรถเอง

บอกยากครับแบบนี้  

ขับไปเกือบชั่วโมงจากมัตซึโมโต้แล้วไปจอด ตรงที่เปลี่ยนเป็นบัสอีกทีได้ครับ ไม่ต้องนั่งบัสจากมัตซึโมโต้ไป

เส้นทางขับ ชนบท เลาะเขื่อน เเม่น้ำ ชิวๆ ครับ
1
0

แฟนพันธุ์แท้หนังAV
Status: It's Complicated
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2636
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 01:29
[RE]เที่ยวญี่ปุ่นแบบเช่ารถขับ จะแวะคามิโคจิด้วย ควรไป Route ไหนดีครับ
เช่ารถขับคิดเผื่ออุบัติเหตุด้วยนะครับ

ว่าไม่ได้เคลียร์ง่ายเหมือนที่ไทย

คิดเผื่อๆไว้ก็ดีครับ อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิด

แต่มันก็เกิดทุกวัน ไม่เราชนเค้า ก็เค้าชนเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel