ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2021
ตอบ: 654
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 21:45
[RE: รถ EV ระหว่าง tesla กับ byd อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ]
Pekkie พิมพ์ว่า:
Akki ขยี้หมียักษ์ พิมพ์ว่า:
แปลก ผมเป็นคนเดียวเหรอที่ใช้ tesla แล้วบอกคนอื่นๆหมดเลยว่ารถมันเลวร้ายยังไง

เป็นรถที่ซื้อมาแล้วรู้สึกไม่สมราคาแบบสุดๆ

ปล คหสต

ปล2 คนใน ss ชอบอะไรใน tesla กันขนาดนั้นเลยเหรอครับ รถขับห่วย ประกันแพง แอร์ไม่เย็น ผมงงเลย

ปล3 สำหรับผมข้อเสียมีอีกเพียบ ยาวมากเลย  

ผมคนนึงต้องยกมือเลย 2.1 ล้าน 3LR ตัวแรก คือผิดหวังพอสมควร เอาตรงๆ ถ้ารู้ว่า Seal Per จะมา 1.59 แล้วลด 1.49 ผมคงไม่มีเทสล่าในบ้านแล้ว ต่อให้ตอนนี้ตัวล่างสุด 1.59 ผมก็ไป Seal Per อยู่ดี คือใช้ทั้งสองแบรนด์แล้ว มันมีหลายอย่างพอสมควร ที่ BYD ดีกว่าซะงั้น

ส่วนที่อเมกา ญาติที่ LA ก็ Trade Model Y ทั้ง 2 คน ทั้งๆที่ใช้มาแค่ 4 เดือน คนนึงยอมเพิ่มเงินไป i5 อีกคนไป Ioniq5 แล้วถามว่าไม่ชอบอะไรเทสล่า ใส่เป็นชุด เราไม่กล้าบอกเลยว่า มี 3LR อยู่ 5555

ส่วนรถจีนที่อเมกาไม่ต้องสืบครับ ไม่เจอเลย เพราะน่าจะกั้นหนักมั้ง แต่ที่ LA เจอ Lucid Air อยู่ 2 คัน ซึ่งมันสวยมากๆ เลยอยากจะบอกว่า Tesla ตอนนี้อย่าด่วนตัดสินใจว่า รถ EV = Tesla ยังมีหลายแบรนด์ ทำดีกว่าเยอะครับ  

ใครยังไม่ซื้อตอนนี้บอกเลยว่าอย่าเชื่อ พลังอวย มาก ลองขับให้ดีดี ให้มากที่สุดเลยก่อนซื้อ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15729
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 21:53
[RE: รถ EV ระหว่าง tesla กับ byd อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ]
เทสล่าดีกว่าหมดยกเว้นซ่อมตัวถัง อย่าโดนชน ไม่ง้้นจอดยาว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5742
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 22:07
ถามได้ 555 เอาจริงๆในแง่ไหนละ ถ้าเรื่องความคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป byd อาจะพอสู้ได้ แต่ถ้าถามเรื่องคุณภาพมันสู้กันไม่ได้ตั้งแต่แรกแล้ว
0
0
นักเตะตำบล
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 1789
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 22:08
รถ EV ระหว่าง tesla กับ byd อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
เทสล่า มั่นใจในงานประกอบของฝรั่งมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 22:17
แปลก ผมเป็นคนเดียวเหรอที่ใช้ tesla แล้วบอกคนอื่นๆหมดเลยว่ารถมันเลวร้ายยังไง

เป็นรถที่ซื้อมาแล้วรู้สึกไม่สมราคาแบบสุดๆ

ปล คหสต

ปล2 คนใน ss ชอบอะไรใน tesla กันขนาดนั้นเลยเหรอครับ รถขับห่วย ประกันแพง แอร์ไม่เย็น ผมงงเลย

ปล3 สำหรับผมข้อเสียมีอีกเพียบ ยาวมากเลย  

ผมคนนึงต้องยกมือเลย 2.1 ล้าน 3LR ตัวแรก คือผิดหวังพอสมควร เอาตรงๆ ถ้ารู้ว่า Seal Per จะมา 1.59 แล้วลด 1.49 ผมคงไม่มีเทสล่าในบ้านแล้ว ต่อให้ตอนนี้ตัวล่างสุด 1.59 ผมก็ไป Seal Per อยู่ดี คือใช้ทั้งสองแบรนด์แล้ว มันมีหลายอย่างพอสมควร ที่ BYD ดีกว่าซะงั้น

ส่วนที่อเมกา ญาติที่ LA ก็ Trade Model Y ทั้ง 2 คน ทั้งๆที่ใช้มาแค่ 4 เดือน คนนึงยอมเพิ่มเงินไป i5 อีกคนไป Ioniq5 แล้วถามว่าไม่ชอบอะไรเทสล่า ใส่เป็นชุด เราไม่กล้าบอกเลยว่า มี 3LR อยู่ 5555

ส่วนรถจีนที่อเมกาไม่ต้องสืบครับ ไม่เจอเลย เพราะน่าจะกั้นหนักมั้ง แต่ที่ LA เจอ Lucid Air อยู่ 2 คัน ซึ่งมันสวยมากๆ เลยอยากจะบอกว่า Tesla ตอนนี้อย่าด่วนตัดสินใจว่า รถ EV = Tesla ยังมีหลายแบรนด์ ทำดีกว่าเยอะครับ  

ใครยังไม่ซื้อตอนนี้บอกเลยว่าอย่าเชื่อ พลังอวย มาก ลองขับให้ดีดี ให้มากที่สุดเลยก่อนซื้อ  

ก็เขาถามความน่าซื้อ สองยี่ห้อนี้ถ้าเทียบกันตรงๆ มันก็ต้อง Tesla อยู่แล้วโดยเฉพาะกับคนที่ไม่เคยขับ (ซึ่งน่าจะส่วนใหญ่) แล้วมาบอกคนอวยๆก็คงไม่ถูกนะครับ เพราะผมขับมาเป็นปีก็ไม่มีอะไรไม่พอใจนะ

คุณลิสข้อเสียที่ไม่ชอบมาเลยก็ดีครับ จขม เขาจะได้พิจารณาได้ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าที่คนไม่ชอบกันเพราะอะไรบ้าง

ไทยตอนนี้ก็ตัวเลือกเยอะขึ้น ไม่เหมือนปีสองปีก่อน

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 1456
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 22:54

ปล คหสต

ผมไปลอง test drive มา ผมก็ว่ารถดีนะครับ แอบอยู่กลุ่มคนใช้รถก็ไม่เจอบ่นอะไรหนักๆ

อะไรที่ทำให้ท่านว่ารถไม่ดีขนาดนั้น ขอเป็นข้อๆ เป็นความรู้หน่อยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2510
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 23:26
Tesla ดูจะปัญหาจุกจิกน้อยสุดครับ ถ้าอยู่กทม ผมเชียร์ Tesla แน่นอน ต่างจังหวัดนี่ไม่ค่อยอยากเชียร์ Tesla เท่าไร
ฺฺBYD ก็ดูโอเค แต่มีปัญหาจุกๆจิก แบบ server app ล่ม การ์ดใช้ไม่ได้บ้าง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 00:14
[RE]รถ EV ระหว่าง tesla กับ byd อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
ใช้ Tesla มาจองตั้งแต่วันแรกที่ขายเลยครับ ก็ยังไม่เจออะไรที่มันไม่ถูกใจนะ
ศึกษาให้ดีก่อนนะะครับ รถมันไม่ใช่ถูกๆ อะไรที่คนส่วนใหญ่ไม่ชอบ ถ้ารับไม่ได้อย่าซื้อเลยนะ รถไม่ใช่ถูกๆ

ส่วนที่ว่าขับไม่ดี อยู่ที่ว่าเทียบกับอะไรครับ
มันเป็นรถบ้านที่วิ่งทางตรงเร็วแค่นั้น ถ้าจะเอาเรื่องอื่นต้องไปทำเพิ่มเองครับ

แต่เอาราคานี้ผมก็ไม่คิดว่าจะมีตัวไหน ขับดีกว่านี้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2897
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 02:23
BYD เมียไม่สน
TESLA เมียนั่งบอก ข้างในเหมือน taxi 5555 อย่างโล้น
เลยไปที่ VV ครับ ก็ Happy นะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5807
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 07:24
[RE]รถ EV ระหว่าง tesla กับ byd อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
TESLA โนหนึ่งเลยจ้า ถ้าเงินเหลือๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2023
ตอบ: 3127
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 09:29
Lady.Kaka พิมพ์ว่า:
สถานการณ์รถไฟฟ้าตอนนี้ คล้ายๆมือถือเมื่อก่อนอะ

ให้ Tesla เป็น iphone ละกัน

ตอนนี้ยิ่งศึกษา ยิ่งเริ่มคล้อยไปทางรถจีนละเนี่ย  

แล้วตอนนี้ใช้มือถือจีนอยู่ป่าว
0
0
กากแล้ว กากอยู่ กากต่อ ยูไนเต็ด
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: นักบอลยอดเยี่ยม
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 468
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 10:36
รถ EV ระหว่าง tesla กับ byd อันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
tesla น่าจะดีเรื่อง perfomance กับใช้แบตได้นานน รวมถึง software

แต่ bydได้ ความครบครัน สบาย ๆ
ลงท้ายไป deepal ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
เกาทันฐ์เมื่อขึ้นสาย ก็ต้องเหนี่ยวให้สุดแรง
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2553
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 11:56
โม้เจ็ดเม็ด พิมพ์ว่า:
Lady.Kaka พิมพ์ว่า:
สถานการณ์รถไฟฟ้าตอนนี้ คล้ายๆมือถือเมื่อก่อนอะ

ให้ Tesla เป็น iphone ละกัน

ตอนนี้ยิ่งศึกษา ยิ่งเริ่มคล้อยไปทางรถจีนละเนี่ย  

แล้วตอนนี้ใช้มือถือจีนอยู่ป่าว  

ใช้ครับ มี iphone กับ oneplus
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel