ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 17:37
[RE]ไทยติดโผอีก! “ข้าวเหนียวมะม่วง” คว้าที่ 2 เมนูพุดดิ้งข้าวที่ดีสุดในโลก
ข้าวเหนียวมะม่วงไม่น่านับเป็น rice pudding นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ชื่อ Declan Rice อ่านว่า เด๊คแล่น (Dec-lan) ไรซ์ ไม่ใช่ ดีแคลน (De-clan) ไรซ์
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3959
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 18:18
[RE: ไทยติดโผอีก! “ข้าวเหนียวมะม่วง” คว้าที่ 2 เมนูพุดดิ้งข้าวที่ดีสุดในโลก]
goddamm พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
เพิ่งกินมาเลย ฮ่าๆๆ กินบ่อยเพราะ บ้านอยู่ไม่ไกลจาก แม่วารี

ผมแนะนำอีกเจ้าละกัน อยู่ดีมีสุข

ร้านนี้แพงกว่าแม่วารีนะ แต่ข้าวมันอร่อยกว่าจริงๆนะ ฮ่าๆๆ ตามราคา  

ผมว่าข้าวเหนียวแม่วารีไม่อร่อยแต่มะม่วงสวยสุดๆ โดยรวมกินมาหลายร้านผมชอบร้านป้าเล็กป้าใหญ่วงเวียน22มากสุด โลละ280บาทมั้ง

ร้านอยู่ดีมีสุข อยู่ที่ไหนคับจะตามไปกิน ผมเน้นข้าวเหนียวส่วนมะม่วงซื้อตามตลาดทั่วไป  

สำหรับผมที่อยู่แถวนี้ ป้าเล็กป้าใหญ่ แกดร็อปมา 2-3 ปีละครับ คนที่ทำข้าวเหนียวแกเสียไป รสชาติเลยดรอป ต้องสมัยช่วงที่ขาย 3 เดือน หยุด9เดือนอะ ช่วงนั้นของจริงเลยโคตรอร่อย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4798
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2024 18:56
[RE: ไทยติดโผอีก! “ข้าวเหนียวมะม่วง” คว้าที่ 2 เมนูพุดดิ้งข้าวที่ดีสุดในโลก]
toeyza พิมพ์ว่า:
goddamm พิมพ์ว่า:
growthseek พิมพ์ว่า:
เพิ่งกินมาเลย ฮ่าๆๆ กินบ่อยเพราะ บ้านอยู่ไม่ไกลจาก แม่วารี

ผมแนะนำอีกเจ้าละกัน อยู่ดีมีสุข

ร้านนี้แพงกว่าแม่วารีนะ แต่ข้าวมันอร่อยกว่าจริงๆนะ ฮ่าๆๆ ตามราคา  

ผมว่าข้าวเหนียวแม่วารีไม่อร่อยแต่มะม่วงสวยสุดๆ โดยรวมกินมาหลายร้านผมชอบร้านป้าเล็กป้าใหญ่วงเวียน22มากสุด โลละ280บาทมั้ง

ร้านอยู่ดีมีสุข อยู่ที่ไหนคับจะตามไปกิน ผมเน้นข้าวเหนียวส่วนมะม่วงซื้อตามตลาดทั่วไป  

สำหรับผมที่อยู่แถวนี้ ป้าเล็กป้าใหญ่ แกดร็อปมา 2-3 ปีละครับ คนที่ทำข้าวเหนียวแกเสียไป รสชาติเลยดรอป ต้องสมัยช่วงที่ขาย 3 เดือน หยุด9เดือนอะ ช่วงนั้นของจริงเลยโคตรอร่อย  

ใช่เลยคับตั้งแต่ลูกหรือหลานมาทำแทนรสชาติเสียไปเยอะเลยคับ ผมเคยกินทั้ง2ช่วงนั้นหละ แต่ในความคิดผมช่วงที่ไม่อร่อยก้อยังอร่อยกว่าแม่วารี
ปล.ช่วงนี้รสชาติดีขึ้นกว่าช่วงไม่อร่อยนิดหน่อย ช่วงไม่อร่อยคือไม่บ่มด้วยซ้ำเน้นขายอย่างเดียว
2
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4916
โพสเมื่อ: Tue Apr 30, 2024 20:56
NothinGolF พิมพ์ว่า:
ถ้าเปลี่ยนมาใช้มะม่วงอกร่องโบราณ ทั้งหมดน่าจะได้คะแนนเพิ่มขึ้นนะ เพราะมันหอมลึกอร่อยกว่าทุกวันนี้ที่ใช้กันส่วนมาก

ของผมมะม่วงถ้าไม่ใช่อกร่อง ไม่ค่อยกินอะ มันเปลี่ยนไปกินอย่างอื่นแล้วไม่ถูกปาก  

แถวบ้านผมยังมีเจ้านึงขายอยู่ ใช้อกร่องโบราณแบบคัดแล้วนี่แหละ ราคาเอาเรื่องอยู่แต่อร่อยสมราคา กินได้เฉพาะช่วงด้วย
ไม่ได้มีมาตลอด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel