ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 4512
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 23:02
[RE: คนติดพนันจะมีวิธีพูดยังไงให้กลับตัวได้ดีครับ]
เอาจากประสบการณ์คนรอบๆตัวผมนะ คนอื่นแทบจะรักษาโรคติดพนันให้ไม่ได้เลยครับ เจ้าตัวต้องคิดได้เอง

ในบรรดาผีพนัน ผมจะแบ่งเป็น 2 แบบ 1.เดือดร้อนแค่ตัวเอง 2.เดือดร้อนคนอื่นด้วย

ถ้าเดือดร้อนแค่ตัวเอง อันนี้ผมว่าไม่มีปัญหาอะไร หายากนะ คนที่เป็นผีพนันแต่มีความรับผิดชอบ แต่ผมก็เคยเห็น

บางทีคนแบบนี้ พอเริ่มคิดได้ว่า ไม่อยากเดือดร้อนคนอื่น อาจจะมีวันที่เค้าก็คิดได้ว่า ไม่อยากเดือดร้อนตัวเองด้วย

ที่เหลือส่วนใหญ่คือ พวกที่เดือดร้อนคนอื่นด้วย แบบนี้ต้องปล่อยครับ ต้องอย่ามีคนใจอ่อนคอยให้เงินช่วย

ถ้าตราบใดที่คนพวกนี้ยังมีคนคอย back up อยู่ข้างล่าง ไม่มีทางสลดแน่นอน แต่ถ้าไม่มีใครใจอ่อน

เค้าก็จะเป็นแค่ผีพนันที่เดือดร้อนแต่ตัวเอง ถ้าโชคดีคิดได้ ก็อาจจะเลิกเล่นพนันได้เหมือนกัน ไม่ก็ตายไปซะก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4961
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 23:51
[RE: คนติดพนันจะมีวิธีพูดยังไงให้กลับตัวได้ดีครับ]
ผมเล่นสนุก ๆ ได้เสียก็นิดๆหน่อยๆ

แต่ก่อนก็ติด ก็ต้องลำบาก ยืมคนนั้นที คนนี้ที ทรมานมากครับ

นอนไม่หลับ กระสับกระส่าย จนเคลียหนี้หมดก็เลิกเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel