ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9315
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 14:38
[RE: ถ้าได้ไปอยู่อังกฤษ จะดูบอลมีความสุขขึ้นไหม]
ผมไปอยู่ลอนดอน4เดือน ออกบ้านทุกวันเลย ผมชอบนะ
อาหารการกินก็ไม่ได้แย่ ส่วนใหญ่ทำอาหารกินเอง ประหยัดได้เยอะ แถวบ้านก็มีฟิชแอนด์ชิพก็เหมือนกินจั๊งค์ฟู้ดบ้านเรา แต่เฟรนช์ฟรายให้เยอะมากกกกกกกกกกกกกกก
ไป4เดือนแต่ไม่เคยดูบอลเลย ใกล้สุดึืออยู่นอกสนาม อานอลเจอกับบอนมัธ นั่งดูถ่ายทอดสดอยู่ร้านแถวหน้าสนามฟรี โดนยิงตั้งแต่นาทีแรกๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 1582
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 14:45
[RE: ถ้าได้ไปอยู่อังกฤษ จะดูบอลมีความสุขขึ้นไหม]
LordFirst พิมพ์ว่า:
ผมถือตั๋วปีเชลซี ไปดูเกือบทุกเกมในบ้านมา 5 ฤดูกาลแล้ว ในลอนดอนนี่สบายเลย อากาศไม่ได้แย่แบบพวกเมืองทางเหนือด้วย แย่สุดคือเรื่องของกิน กับพนักงานรถไฟชอบสไตรค์วันเสา  
เวลาผิดหวัง ทีมแพ้ คิดว่าความรู้สึกเยอะกว่าเชียร์อยู่ไทยมั้ยครับ ขออนุญาตถาม
แก้ไขล่าสุดโดย MCI_BATTLESHIP เมื่อ Fri Apr 26, 2024 14:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 14:52
[RE]ถ้าได้ไปอยู่อังกฤษ จะดูบอลมีความสุขขึ้นไหม
Quesnas พิมพ์ว่า:
อยากอยู่นะ อากาศไม่ใช่ปัญหาแต่ห่วงเรื่องอาหารนี่แหละ อ่านรีวิวคนที่ไปเที่ยวกับคนรู้จักไม่ค่อยอร่อย  
ถ้าอาหารไม่ต้องห่วงเลย ผมไปอยู่มาสามปี อาหารคือมีหมดเหมือนบ้านเราแหละครับ

สมมติอยากกิน ญป ถ้าเอามาตรฐานเหมือนซัก Maguro Kabocha พวกนี้ ก็ซัก 30ปอนด์ ราคาแทบไม่ต่าง ร้านอาหารไทยก็เพียบ

หรือเข้าซุปเปอร์ซื้อของมาทำเอง เอาจริงๆก็ถูกมากนะผมว่า ร้านจีนก็มีพวกซอสปรุงรสของไทยแทบจะทุกอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Aug 2007
ตอบ: 6475
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 14:55
เผมอยุ่มาปีกว่า อาหารไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ เชื่อเถอะถ้าได้ไปอยุ่จริงๆ เทสอาหารเราจะเปลี่ยนไปจริงๆ

ส่วนอากาศผมว่ามันไม่ได้แย่นะ แฉะๆชื้นๆ แรกอาจจะไม่สบายตัวแต่หลังๆก็ปรับตัวได้แหละ

เรื่องดูบอลแอบๆน่าเบื่อนะ เรื่องการเดินทาง แรกๆก็สนุกดี

แต่หลังๆ น่าเบื่อเวลาต้องใช้รถไฟใต้ดินเวลาจะเดินทาง คนเยอะจัด

ส่วนสถานที่ ถ้าในโซน 1-3 ถือว่าปลอดภัยอยุ่นะ

แต่ถ้าไปอยุ่โซนคนดำอันนี้น่ากลัวหน่อย

ง่ายๆเลยถ้ามีเงินยังไงก็สบาย แต่ถ้าต้องทำงานทุกวัน เรื่องดูบอลตัดออกไปเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 15:05
แฮปปี้แน่นอนครับ ตอนผมไปดูบอลนี่โคตรฟิน

แต่มันจะแอบงงๆแบบไม่ชินหน่อยๆครับ เพราะเหมือนเราอยู่ไทยจนชินว่าบอลจะมาหั่วค่ำแต่ที่นั่นจะเป็นเวลาแบบ เที่ยง บ่ายโมง บ่ายสาม ห้าโมงจบละ

แล้วคือวันเสาร์อาทิตย์มันเป็นช่วงเวลาที่เราต้องทำนั่นนี่ ยิ่งคนมีครอบครัวคือจะเอาเวลาช่วงนี้มานั่งดูบอลอย่างเดียวมันค่อนค่างยากอยู่ครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: i miss her
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2062
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 15:41
ดูบอลตั้งแต่เที่ยงวันจริง แต่คู่ 3-4 โมง (3 ทุ่ม 4 ทุ่ม บ้านเรา) ไม่มีฉายนะ

อยากดูในทีวีที่บ้านต้องจ่ายค่า License ประมาณ 100 ปอนด์ + EPL ต้องซื้อ sky sub

ไม่งั้นก็ไปดูใน pub ได้อารมณ์อีกแบบบอลโลก 2018 ผมไปดูที่เวลส์ คนเวลส์แม่งจะแทงกับคนอังกฤษใน pub

ดีสุดดูในสนาม แค่ตั๋วหายากพอสมควรถ้าไม่ได้ถือตั๋วปี อาหารผมเฉยๆ

แก้ไขล่าสุดโดย DaddyHitMeHarder เมื่อ Fri Apr 26, 2024 15:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11322
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 15:51
เคยใช้ชีวิตแบบนั้นมาแล้วครับ โคตรดีเลย รอพรีเซ็นโปรเจ็คจบ เพื่อนที่ไปด้วยกันกลับหมดแล้ว เช่าโฮสเทลอยู่ 2 อาทิตย์

ตกวันเสาร์-อาทิตย์ อยู่ในผับตั้งแต่เที่ยง ค่อยๆ กินไปทีละแก้ว หิวก็สั่งอะไรกิน ดูบอลคู่แรกเที่ยง ไปจบด้วยบอลสเปนประมาณ 5 ทุ่ม ถ้าร้านนี้เบื่อก็เปลี่ยนร้านไปเรื่อยๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Rustey เมื่อ Fri Apr 26, 2024 15:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 7981
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 16:04
ถ้าไปอยู่ก็จะดีกับสุขภาพเวลาดูบอล

ไม่ว่าเวลาไหนก็นอนก่อนเที่ยงคืนไทย
0
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 16:15
ของแบบนี้มันต้องลองไปอยู่ครับ เมื่อก่อนเคยไปทำงานญี่ปุ่น แรกๆก็ว้าว หลังๆก็เบื่อ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12281
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 16:51
ผมถือตั๋วปีเชลซี ไปดูเกือบทุกเกมในบ้านมา 5 ฤดูกาลแล้ว ในลอนดอนนี่สบายเลย อากาศไม่ได้แย่แบบพวกเมืองทางเหนือด้วย แย่สุดคือเรื่องของกิน กับพนักงานรถไฟชอบสไตรค์วันเสา  

Living in the dream สุด ๆ เลยครับ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Chelsea fan since 2001
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 9295
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 17:58
MCI_BATTLESHIP พิมพ์ว่า:
เวลาผิดหวัง ทีมแพ้ คิดว่าความรู้สึกเยอะกว่าเชียร์อยู่ไทยมั้ยครับ ขออนุญาตถาม  

มันเป็นยุคคอนเต้ปีสอง ซารี่ แลมพ์ พอช อะครับ (ปีทูเคิ่ลโควิดเลยไม่ได้ดู) มันเลยดูแบบปลงๆ แพ้จนชิน ปล่อยจอย เลยไม่ได้ผิดหวังมากเหมือนตอนช่วงทีมลุ้นแชมป์แล้วแพ้อะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 374
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 18:36
[RE]ถ้าได้ไปอยู่อังกฤษ จะดูบอลมีความสุขขึ้นไหม
เคยอยู่มา มีความสุขมากครับ ต่อให้ไม่ซื้อตั๋วเข้าไปดู แค่ดูที่ผับหน้าสนามก็สนุกแล้วครับ ระหว่างเดินทางไปดูบอลต่างเมือง นั่งรถไฟไปได้แต่ต้องเผื่อเวลาหน่อยครับ เผื่อเที่ยวก่อนเข้าสนาม
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13307
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 18:46
ถ้าอยู่ลอนดอนน่ะ โอเคครับ เมืองมีอะไรให้ทำเยอะมาก ร้านอาหารก้มีเยอะไม่เบื่อแน่ๆ

แต่ทำอาชีพอะไร อยู่ได้ยาวๆรึเปล่า ค่าครองชีพก้ระดับนึง เดวนี้ข้าวของแพงขึ้นพอควร

อีกอย่าง ถ้ารักษาสุขภาพดีก้โอเค รพ บ้านเค้าคุณภาพไม่เหมือนบ้านเรา
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1135
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 18:52
ตอนผมไปเรียน ฝนตกแทบทุกวัน แล้วอากาศหนาวทั้งปี ช่วงหน้าหนางนี่-10ได้ พระอาทิตย์เห็นปะละอาทิตย์ได้ เหมือนของssr อากาศหดหู่ตลอดทั้งปี แต่มันจะได้บรรยากาศแบบ กีฬาสีเวลาทีมที่เชรยเตะในบ้าน ประมาณแบบแดงทั้งถนน มีทุกวัย วันมีบอลคือถนนแถวสนามแทบจะปิดเลย ส่วนเรื่องตื่นเช้าอะไรงี้ มันสบายครับ เตะเวลาบ้านเค้า บางทีก็ 4 5โมงเย็น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2917
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 21:52
ไม่อะ ไปอยุ่มา6เดือน อาหารสุนัขไม่แด๊ก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel