ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 11:19
[RE: วันนี้ไม่มี แน็ก-กามิน เลยครับ]
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
bigshots พิมพ์ว่า:
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
--WuTTy-- พิมพ์ว่า:
มาอัพเดตหน่อยซิ

อ่านกระทู้ใน ss ทุกวัน จนจะกลายมาเป็นปัญหากูล่ะ  

มีแน่ครับ เรื่องใหญ่อยู่ครับ ผมฟังไลฟ์ช่อง idol the series จบว่าจะตั้งกระทู้อยู่ครับ
เป็นไลฟ์ของเมื่อวานครับ เจ้าของช่องเป็น fc เปิดให้คนอื่นๆที่อยากเข้ามาคุยเกี่ยวกับเรื่องกามิน ชาลี ได้คับ
ซึ่งบังเอิญมาก 1 ในคนที่เข้ามาเป็นคนไทยที่ทำงานการตลาดอยู่โรงบาลแห่งหนึ่งในเกาหลี และได้แฟนเป็นคนเกาหลี (แต่เค้าไม่ได้เป็นแฟนคลับกามินคับ)มาแปลและให้ความเห็นใน ประเด็นต่างๆ ได้ดีเลยครับ ทั้งเรื่องของความเสี่ยงที่คู่นี้อาจจะเลิกกันได้ หรืออาจจะไปถึงฝั่งฝันได้ ปัญหาต่อจากนี้มีอะไรบ้าง สาระของคู่กามิน ชาลี ล้วนๆเลยคับ จริงๆเรื่องความต่างด้านวัฒนธรรม ผมก็ฟังมาบ้างละ จากช่อง พี่นิดแม่บ้านเกหลี กับ ช่องคุณแพร
แต่อันนี้ชัดเจนและมีหลายประเด็นน่าสนใจดีคับ โดยเฉพาะประเด็นเรื่อง พ่อ แม่ คนเกาหลีนี่หนักสุดเลย ที่ชาลีจะต้องเจอ ถ้าอยากไปถึงขั้นแต่งงาน
ใครอยากดูเข้าช่องนี้ได้คับ มี 11 คลิป คลิปละ ประมาณ 8 นาที
https://vt.tiktok.com/ZSFvsbAME/  

มันได้แค่หน้าตาจริงๆ คนเกาหลีเนี่ย แต่วัฒนธรรมไม่ได้เลย

ขอผ่านตลอด เด้ยอย่างเดียวพอ ถ้าเค้าไห้เด้ย  

จริงๆประเด็น พ่อแม่เกาหลี ผมฟังจบละ ใบ้ให้เรื่องนึงละกัน ลูกน้องแกเป็นผญ. คบกะแฟนมา 8 ปี
ต้องเลิกกันเพราะเจอพ่อแม่ฝ่ายชายถามว่า มีบ้านหรือยัง มีรถหรือยัง สรุปฝ่าย ญ. มีแต่รถ บ้านเช่าอพาร์ทเม้นหรือคอนโดอยู่ไม่รู้ สรุปพ่อแม่ฝ่าย ช. บอกให้เลิก ลูกก็ต้องเลิก จบเลย 8 ปีที่รักกันมา โหดสัส....

ที่สำคัญผมก็เพิ่งรู้ ว่าคนเกาหลี เค้าจะไม่ให้เจอพ่อกับแม่ ของทั้ง 2 ฝั่งเลย จนกว่าจะมั่นใจจริงๆ
ว่าคนๆนี้คือคนที่ใช่ แล้วจะแต่งงานกัน พ่อแม่เค้าถึงจะยอมเจอ แล้วไอ่แน็กเอ็งเล่นขอเค้าไปบ้านตั้งแต่แรกๆที่คุยกันเลย มิน่า กามินมันถึงไม่ให้ไป แล้วบักแน็กมันเจือกไม่รู้ด้วยนะ ว่าวัฒนธรรมเค้าเป็นยังไง คิดกันยังไง
ถ้ามันไปรอบนี้จริงๆ มันจะเหลือแต่ศพกับมามั้ยนิ  

ไม่มีทางที่แม่กามินจะเกลียดแน็คหรอก

กามินกลับไปบอกแม่แล้วมั้ง ว่าแน็คแม่งหล่อ รวย เก็บเงินเก่ง ครอบครัวดูแลดี แต่มันอินดี้แปลกๆ แค่นั้น

แถมพาลูกสาวเขาจากโลว์โปรไฟล์ กลายเป็นดาราดังไปด้วย

ยังไงก็เชียร์ไอ้แน็คอะแหละ ลูกสาวสบายไปทั้งชาติ แถมตัวเองสบายอีก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel