ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 716
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:38
[RE: Trust the process นี่เรื่องจริงหรือข้ออ้าง]
MEAKK พิมพ์ว่า:
Kenny_Sansom พิมพ์ว่า:
ผมแฟนน่อลนะ trust the processมันทำได้กับทีมที่รอความสำเร็จได้อ่ะครับ แถมไม่การันตีความสำเร็จด้วย ถึงทำทีมขึ้นมาดี ไม่ได้แชมป์ก็ไม่มีใครจำหรอกครับ เทียบกับยุคเสี่ยหมีที่อยากประสบความสำเร็จเยอะๆ ผมว่าการเปลี่ยนโค้ชไปเรื่อยๆให้ประสบความสำเร็จก็ถือเป็นแนวทางที่ทำให้เสี่ยหมีได้ทุกแชมป์มาหมดแล้วในรอบแค่10กว่าปี ถ้ามีเงินทำแบบเสี่ยหมีดีที่สุดครับผมว่า ถ้าเสี่ยหมีอยู่ พอชไปตั้งนานแล้ว  
งั้นขอถามหน่อยครับ ถ้าสมมุติว่าปีนี้น่อลไม่ได้แชมป์อีก ปีหน้าไม่ได้แชมป์เหมือนกัน หรือได้แค่แบบ League Cup, FA แล้วแฟนน่อลคิดว่าควรจะให้เวลาต้าอีกกี่ปี และถ้าไปจนถึงน่อลไล่ต้าออก แฟนน่อลอยากจะได้โค้ชแบบ Trust the process มานั่งรอกันอีกรอบ หรืออยากได้โค้ชแบบที่พิสูจน์ตัวเองแล้วครับ  

ใครๆก็อยากได้ผู้จัดการเก่งๆแบบเสกแชมป์ได้เลยครับ แต่น่อลก็เป็นแบบนี้อ่ะครับ ไม่ใช่ทีมที่ครองความยิ่งใหญ่ยาวๆ ผมว่าแฟนน่อลรอได้ครับ ยิ่งบอลสมัยนี้ด้วย ขนาดคลอปป์ที่ผมว่าโคตรเก่ง แกยังแย่งแชมป์แมนซิได้ปีเดียวเอง ถ้าต้าไม่ได้แชมป์เลยตอนเป๊บอยู่ผมว่าก็ไม่แปลก

สไตล์น่อลตั้งแต่ผมเชียร์น่อลมา ผมยังไม่เคยเห็นผู้จัดการเก่งๆมาก่อนเข้ามาทำทีมเลยสักคน อย่างตอนบิ๊กจอร์จเข้ามา ตอนนั้นเพิ่งมาเป็นโค้ชได้ไม่นาน มาน่อลก็ปรับทุกอย่าง ขายแม้แต่กัปตันตอนนั้น ปรับทีมเล่นเกมส์รับก็ประสบความสำเร็จตามสไตล์เค้า แล้วก็โดนไล่ออกเพราะรับเงินใต้โต๊ะ คนมาแทนอย่างริอ๊อคก็เป็นผู้จัดการลีกล่าง

เวนเกอร์ก็เหมือนกัน เข้ามานี่คือทุกคนถามเลยwho? แกก็มาปรับบอลโดยใช้วิทยาศาตร์การกีฬามาช่วย โละสตาร์ตอนนั้นอย่างเมอร์สันออกไป แล้วก็ทำทีมสไตล์แกจนประสบความสำเร็จ ตอนโดนไล่ก็ทรงบอลแกไม่ไหวแล้ว โดนไล่ยำตอนปีท้าย เชลซีก็เคยมายำเวนเกอร์นี่ครับถ้ายังจำกันได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7325
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:41
[RE: Trust the process นี่เรื่องจริงหรือข้ออ้าง]
ถ้าเอาแบบดังๆ Trust the process มันมาจาก Embiid ทวีตตอนที่76er ที่ประคบประงมEmbiidสุดๆ3ปีกว่าเท้าจะได้แตะสนาม จนคนดราฟปลิวไปก่อนเห็นEmbiid เล่นอีก
ก็เป็น meme เอาไว้ล้อ76erกับEmbiidนั้นแหละ (ฉายาEmbiid เลยเป็น the process)

อย่างตอนนี้มันก็กลายเป็นวลีเท่ๆละ เพราะEmbiidกลายเป็น star พลิก76er ให้เป็นทีมลุ้น PO ลึกๆได้

หลังจากนั้นก็เห็นคนเอามาใช้ในวงการกีฬามากขึ้นเลยๆ
อย่างฟุตบอล พี่ต้าน่าจะเป็นคนเด่นๆที่ใช้คำนี้ออกสื่อ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9593
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:42
Nakkii พิมพ์ว่า:
Trust the process ผมรู้จักจากทีมบาส เพราะผมเชียร์ 76ers ก่อนหน้านี้แม่งทรงเดียวกันเลยดราฟดาวรุ่งมากองๆรวมกันรอเทพ สุดท้ายเทพแค่ เอ็มบีท

สำหรับผม Process ที่ไม่มี Progress มันคือความล้มเหลวครับ  

มาจาก NBA ได้ยินจาก 76ers มาเป็น 10 ปี พึ่งรุ้ว่าคุณ Nakkii ก็เชียร์ทีมนี้ ผมเชียร์ OKC กับ KD

OKC น่าจะเหมาะกับ Trust the process มากๆ ผบห.เก่งมาก
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37407
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:47
LoversMoon พิมพ์ว่า:
Trust the process ผมรู้จักจากทีมบาส เพราะผมเชียร์ 76ers ก่อนหน้านี้แม่งทรงเดียวกันเลยดราฟดาวรุ่งมากองๆรวมกันรอเทพ สุดท้ายเทพแค่ เอ็มบีท

สำหรับผม Process ที่ไม่มี Progress มันคือความล้มเหลวครับ  

มาจาก NBA ได้ยินจาก 76ers มาเป็น 10 ปี พึ่งรุ้ว่าคุณ Nakkii ก็เชียร์ทีมนี้ ผมเชียร์ OKC กับ KD

OKC น่าจะเหมาะกับ Trust the process มากๆ ผบห.เก่งมาก  

ผมเชียร์ 76ers ตั้งแต่สมัย อัลเลน ไอเวอร์สัน เลยครับ พอดีมีโอกาสได้ดูนัดชิงที่เจอกับ เลเกอร์ ของ โคบี้ กับ แช็ค แล้ว ไอเวอร์สัน นี่สู้ตายสุดๆ ผมเลยชอบเลยเชียร์มาตั้งแต่ตอนนั้นเลย

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ดูแล้วนะ ตามล่าสุดก็สมัย เบน ซิมม่อน กากๆ กับ ฟลุซ การ์ดดาวรุ่งที่ไปดราฟอันดับ 1 มาแล้วเล่นไม่ได้อะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Baby,Why The Hesitation?
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 683
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 22:56

Embid / Simmons / Fultz / Okafor แก๊ง Trust The process เลย สุดท้ายรอดคนเดียว ไปไม่ถึงไหนเลย
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37407
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 23:04
auntoneo พิมพ์ว่า:

Embid / Simmons / Fultz / Okafor แก๊ง Trust The process เลย สุดท้ายรอดคนเดียว ไปไม่ถึงไหนเลย  

พูดถึงละเจ็บปวด บอลก็เชียร์เชลซี บาสก็ดันเชียร์ซิกเซอร์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel