ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 18:57
สมมุตินะครับ ถ้าชาก้ายังอยู่ปืน แล้ว
ไคยืนหน้าเป้า คิดว่าสถานการณ์ตอนนี้จะเป็นไงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30081
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 19:36
[RE: สมมุตินะครับ ถ้าชาก้ายังอยู่ปืน แล้ว]
ก้าวข้ามมาแล้วน่ะ ผมว่าเราอยู่ในการลุ้มแชมป์เลยน่ะ ขาดอีกนิดเดียวจริงๆ
0
0
*0**0*
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jul 2010
ตอบ: 3010
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 19:36
[RE]สมมุตินะครับ ถ้าชาก้ายังอยู่ปืน แล้ว

ชาก้าย้ายไปคว้าแช้มป์กับเลเวอร์ถือว่าดีมากๆแล้วครับ

สมมุติว่าอยู่ปืนแล้วพลาดแช้มป์เดี๋ยวก็เป็นแพะอีกตามเคย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 10904
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 19:41
[RE: สมมุตินะครับ ถ้าชาก้ายังอยู่ปืน แล้ว]
ดีกว่าจอร์

ผมว่าการปล่อยชาก้า แล้วไม่ได้ใครมาแทน คือผิดแผน

ไม่รู้ต้าตั้งใจ เอาไค มาเล่นตรงนี้

หรือต้องการให้ปาเตย์ เล่น กับ ไรซ์

หรือตั้งใจใช้จอร์ แต่แรกไม่รู้

แต่ผมว่า การใช้จอร์ คือการแก้เฉพาะหน้า แล้วดันเวิร์ค พอดีช่วงที่ผ่านมา

ดีใจ ที่ทีมยังมีข่าว ซื้อตำแหน่งนี้ ในตลาดหน้า

แปลว่า ต้ารู้ว่าขาดจริง
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52569
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 20:02
ไคยืนหน้าเป้านะเหรอ...
0
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5772
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 20:39
สมมุตินะครับ ถ้าชาก้ายังอยู่ปืน แล้ว
สรุปว่าใครยืนหน้าเป้า?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 7887
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 21:22
Xhaka ไม่ใช่ match winner ชนาดนั้นครับ ผมว่าไม่ได้ช่วยอะไรมาก

Rice กับ Kai มี Match winner มากกว่า Xhaka อีก ลองดูสถิติดูครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 21:53
ปืนใหญ่ไร้เทียมทาน พิมพ์ว่า:
ดีกว่าจอร์

ผมว่าการปล่อยชาก้า แล้วไม่ได้ใครมาแทน คือผิดแผน

ไม่รู้ต้าตั้งใจ เอาไค มาเล่นตรงนี้

หรือต้องการให้ปาเตย์ เล่น กับ ไรซ์

หรือตั้งใจใช้จอร์ แต่แรกไม่รู้

แต่ผมว่า การใช้จอร์ คือการแก้เฉพาะหน้า แล้วดันเวิร์ค พอดีช่วงที่ผ่านมา

ดีใจ ที่ทีมยังมีข่าว ซื้อตำแหน่งนี้ ในตลาดหน้า

คือจะใช้ไคเล่นตำแหน่งชาก้าแหละครับ

แต่มันไม่เวิร์ค อัตราชนะแค่ 56% เองเวลาไคเล่นกลาง

ทีนี้เหมือนได้แผนใหม่จากดูไบโดยใช้จอจินโญ่

แต่ก็ด้วยสภาพร่างกายของน้าจอที่ลงเล่นทุก 3 วันไม่ได้แล้ว

เมื่อไคกลับมาเล่นกลางในช่วงที่ต้องโรเตชั่นแบบนี้

ผลงานก็กลับไปแบบช่วงต้นฤดูกาลแหละครับ

ปล. ถามว่าทำไมไม่ใช้ปาร์เตย์ ผมว่าปาร์เตย์อยู่ในสถานะเตรียมขายแล้วครับ

น่าจะไม่ได้ลงเล่นเป็นตัวจริงแล้วแน่ๆ เต็มที่ก็เป็นสำรองลงมาปิดเกม
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6099
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 22:27
ภาพเหมือนตอนนี้แหละเต็มที่ได้ลุ้นแชมป์ ตอนนี้ที่ปืนไม่มีทางเป็นแชมป์ได้คือ"ศูนย์หน้า" หลายๆเกมที่ปืนคุมจังหวะได้หมดทำได้ทุกอย่างแต่ไม่มีประตู แล้วเกมแบบนั้นส่วนมากจะเป็นกองหน้าที่ยิงนกตกปลาจบสกอร์ไม่ได้เลย
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 2023
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 03:21
ทุกวันนี้ก็ไคยืนหน้าเป้าแล้วนะ

ถ้าชาก้าอยู่ต่อ คงได้เล่นคู่ไรซ์ ทุกวันนี้ผมว่าไรซ์เสียของมากเลย เพราะคู่แกอย่างจอร์ไม่ได้ฟิตขนาดจะลงเต็มเกมถี่ๆ ปาร์เตย์ก็หายไปนานจนรวน กลายเป็นไรซ์ฟอร์มแผ่วลงไปด้วยเหมือนต้องทำหลายอย่างมากขึ้น

ไคตอนแรกคงกะเอามาเล่นตำแหน่งชาก้า แต่กลายเป็นว่าเล่นไม่ค่อยดี แต่กองหน้าเราก็ขยันเจ็บ+ฟอร์มไม่ดีจนเอาไคไปเล่นดีกว่า ไรซ์เลยได้มาเล่นตรงชาก้าแทน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17425
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 05:08
มันก็ต้องจูนอยู่ดี ตอบอะไรไม่ได้หรอก
ก็มันมีเรื่องเจ็บเข้ามาปนอ่ะ เดาหลายตลบ

เขาเอาไรซ์มาแทนปาร์เตย์
ไรซ์ออกบอลไม่ได้ เขาจะค่อยๆฝึกเอา บวกปรับระบบ
ต้องพึ่งตัวอินเวิร์ท ถ้าเจ็บก็หลังตัน ต้องหันมาพึ่งราย่า ก็ปรับตัวอีกเหมือนกัน

ทั้งวิเอร่าทั้งไค มันก็ซื้อมาเสียบชาก้าอยู่แล้ว
เพียงแต่ไคคือของร้อนหน่อย แถมดันประเคนค่าเหนื่อยสูงอีก ทั้งที่ไม่ใช่เป้าหมายหลักด้วยนะนั้น

คิดภาพตามคือที่เล่นดีส่วนนึงก็หันมาใช้จอร์
เพราะก่อนหน้าที่อยู่ในช่วงปรับระบบ ก็ใช้จอร์สำรองสลับตัวจริง ไรซ์เล่นเบอร์8แบกทีม
ไคก็โดนด่าไปเรื่อย ส่วนใหญ่ตอนลองทีมก็เล่นมิดฟิล

---
ไอ้ที่มาคิดตอนนี้คือ ต้ามันซื้อนักเตะที่อาจเก่งฤดูกาลเดียวเนี่ยดิ
เจซุส กับซินเชนโก้กลายเป็นมือปืนรับจ้างเฉย 555
ทรอสซาร์ดฤดูกาลแรกอย่างเทพ ตอนนี้กราฟตก

ผมว่าต้าน่าจะจริงจังกลับไปหาปาเกต้าดีกว่า เห็นข่าวคุยตั้งแต่มันอยู่ลียงแล้วนิ
มันตอบโจทย์กว่าไค ไคเล่นกลางแล้วช่วยทำเกมไม่เป็น
ไคดันได้ค่าเหนื่อยสูงอีก ถ้ายังเล่นกลางแล้วช่วยเดินเกมไม่ได้ โคตรน่าติดตามกับกองหน้าตัวใหม่อ่ะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: While the sky is blue
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 3319
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 07:11
jadezodiac พิมพ์ว่า:
ปืนใหญ่ไร้เทียมทาน พิมพ์ว่า:
ดีกว่าจอร์

คือจะใช้ไคเล่นตำแหน่งชาก้าแหละครับ

แต่มันไม่เวิร์ค อัตราชนะแค่ 56% เองเวลาไคเล่นกลาง

ทีนี้เหมือนได้แผนใหม่จากดูไบโดยใช้จอจินโญ่

แต่ก็ด้วยสภาพร่างกายของน้าจอที่ลงเล่นทุก 3 วันไม่ได้แล้ว

เมื่อไคกลับมาเล่นกลางในช่วงที่ต้องโรเตชั่นแบบนี้

ผลงานก็กลับไปแบบช่วงต้นฤดูกาลแหละครับ

ปล. ถามว่าทำไมไม่ใช้ปาร์เตย์ ผมว่าปาร์เตย์อยู่ในสถานะเตรียมขายแล้วครับ

น่าจะไม่ได้ลงเล่นเป็นตัวจริงแล้วแน่ๆ เต็มที่ก็เป็นสำรองลงมาปิดเกม  
ปาเตย์ตอนแรกกะให้เล่นแบ็คขวาinverted แต่เหมือนไม่เวิร์ค เพราะซาก้าจะโดนรุมไม่มีคนวิ่งoverlapด้านหลัง ท้ายฤดูกาลหลังหายเจ็บที่ลงน้อย เพราะแกถือศีลอดเดือนรอมฏอนนะ ฟอร์มเลยยังไม่กลับมา คู่กลางอยากให้ใช้ปาเต กับ ไรซ์สุดแล้ว ตอนเจอซิตี้คู่นี้ยืนกลางซิตี้ไม่ได้บอลเลย
0
0

WE'LL BE IN LEAGUE ONE JUST FOR TOUR!

ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel