ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6371
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 13:28
[RE: ลงดาบฉับไว ลูกชาย รมช. เมาแล้วขับฝ่าด่าน]
Hoden พิมพ์ว่า:
GNR พิมพ์ว่า:
ก็ดูไว้เป็นตัวอย่างนะ
จากนี้โดน ตรวจด่านเมาแล้วขับ ก็ไม่ต้องยัดเงินตำรวจที่เป็นหมื่นแล้วนะ

จ่ายค่าปรับที่ศาลถูกกว่าเยอะ  

เสียประวัติไง 5555  

ถ้าแค่รอลงอาญาจะไม่เสีย ครับ
จะมีบันทึกไว้ในประวัติ ไว้ ก็จริงครับ แต่จะไม่แสดงโทษ ในทะเบียนราษครับ
ต่างจากโทษ ที่ไม่รอลงอาญา ถ้า ใครค้น จะขึ้นโชว์เลยว่าเคยโดนคดีไรมา
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 14:30
[RE: ลงดาบฉับไว ลูกชาย รมช. เมาแล้วขับฝ่าด่าน]
จากนี้โดน ตรวจด่านเมาแล้วขับ ก็ไม่ต้องยัดเงินตำรวจที่เป็นหมื่นแล้วนะ

จะมีบันทึกไว้ในประวัติ ไว้ ก็จริงครับ แต่จะไม่แสดงโทษ ในทะเบียนราษครับ
ต่างจากโทษ ที่ไม่รอลงอาญา ถ้า ใครค้น จะขึ้นโชว์เลยว่าเคยโดนคดีไรมา  

แสดงว่า สมัครสส นักบิน หรืออาชีพอื่นๆ ที่ sensitive ได้โดยที่ไม่มีใครรู้ใช่มั้ยครับ
0
0
GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6371
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 14:52

แสดงว่า สมัครสส นักบิน หรืออาชีพอื่นๆ ที่ sensitive ได้โดยที่ไม่มีใครรู้ใช่มั้ยครับ  

ผมยกตัวงอย่างคดีที่เห็นภาพชัดๆ ละกันครับ

คดี ตำรวจชับรถชนหมอกระต่าย
คดีนี้ ผมลุ้น ว่าอย่ารอลงอาย่านะ ความต่างมันเยอะ ผมอยากให้จบอนาคตเลย

ผลคือศาลตัดสินไม่รอลงอาญา มีผลให้หลุดจากราชการทันที แต่ถ้าวันนั้นศาลตัดสินรอลงอาญา มันยังทำงานตำรวจต่อได้ครับ

และเช่นกัน ถ้าคุณจะสมัคร สส หรือ สว เคยต้องคดี มา แต่ถ้าคดีนั้น รอลงอาญา คุณยังสมัครได้อยู่ แต่เมื่อไหร่ก็ตาม ที่ มีการตัดสิน ไม่รอลงอาญา คือได้ติดคุก นั้นคือหมดสิทธิ์

อีกคดีตัวอย่างไกลๆ ก็ กรณี คุณพิธาและพวก จัดแฟลชม็อบ คดีนี้โทษจำคุก แต่คุณพิธา โดนให้รอลงอาญา เลยยังเป็น สส ให้อยู่ ถ้าวันนั้นศาลตัดสินไม่รอลงอาญา ก็หลุด ส ส ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel