ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2020
ตอบ: 2977
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 11:21
[RE: แนะนำน้ำหอมกลิ่นชาหน่อยครับ]
MITH : Thai tea ก็ดีนะครับ ชาอยู่เหมือนกัน
MITH : Horizon น้ำหอมที่ไม่มีชา แต่มีกลิ่นชา

็็HERMES : L'Ombre des Merveilles ก็ดีนะครับเพิ่งไปลองมาเมื่อวาน ออกไปทางชาดำ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10021
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 11:39
[RE: แนะนำน้ำหอมกลิ่นชาหน่อยครับ]
Another tea ไม่ชาเลยครับ มันออก มะลิ แบบแรงๆ

กลิ่นมะลิ สะอาดๆ หวานๆ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Whiteboyz
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 5770
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 11:47
แนะนำน้ำหอมกลิ่นชาหน่อยครับ
mith another tea กลิ่นมะลิมันชัด กว่าชาอ่ะ ถ้าอยากได้ชาชัดๆ มันมี ชา4 ตัวืี่ออกมาใหม่อ่ะ หอมชาชัดดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Once a Red, always a Red
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 224
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 13:07
KafeRazer พิมพ์ว่า:
มี the yulong ดีมาก ละมุน จัดได้ ไม่ผิดหวัง

อีกตัว le labo matcha 26 เคยไปดมที่ร้าน ดีมากเหมือนกัน แต่แพงไปหน่อย  

the yulong กลิ่นติดทนมั้ยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 339
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 13:34
ผมสายน้ำหอมชาใช้มาหลายยรา สองตัวที่ท่านกล่าวมาก็ใช้อยู่ครับ
ถ้าหากต้องการชาจ๋าๆเลย แบรนด์ Proad ที่ขายคู่กับร้าน MITH มีคอลเลคชัน ชา ขายอยู่ตอนนี้ครับ
ส่วนตัวใช้ Red Tea ชาจ๋าสุดสำหรับผม ใช้แล้วชอบมากครับ มากกว่า The Yulong แต่ข้อเสียของน้ำหอมกลิ่นชาคือ จางเร็วมากครับ กลิ่นไม่ค่อยกระจาย อย่าง Proad ตัวนี้ 2-3 ชมง กลิ่นเบาละครับ แต่ยังได้กลิ่นลางๆ อีกอย่าง Armani จะมีแป้งติดปลายๆ ครับ ส่วนตัวไม่ชอบแนวแป้ง ผมเลยใช้อาทิตย์ละครั้ง แต่ก็ใช้จนจะหมดขวดละครับ 5555
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 4392
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 13:36
kidzkung พิมพ์ว่า:
KafeRazer พิมพ์ว่า:
มี the yulong ดีมาก ละมุน จัดได้ ไม่ผิดหวัง

อีกตัว le labo matcha 26 เคยไปดมที่ร้าน ดีมากเหมือนกัน แต่แพงไปหน่อย  

the yulong กลิ่นติดทนมั้ยครับ  

ห้องแอร์พอได้ครับ 4-6 ชม ถ้า outdoor ไม่ทนเลยครับ โดนเหงื่อกลบหมด
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4839
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 14:33
kidzkung พิมพ์ว่า:
HalaMadrid พิมพ์ว่า:
ลอง Matcha 101 ไหมครับ

ชาหอมๆสดชื่น ไม่ออกหวานเลี่ยน  

เคยได้ยินอยู่ครับจาก scent studio กลิ่นชาเลยใช่มั้ยครับ  

ออกกลิ่นชา สบายๆ ครับ แต่ดมแล้วก็รู้เลยว่ากลิ่นมันออก ให้ความรู้สึกแนวแท่งอโรม่าในห้องมากกว่าเป็นน้ำหอมอ่ะ
ของ scent studio เพิ่งลองสั่งมาลองอีกตัว wild fig & tree leaf ก็หอมดีนะครับ ช่วง dry down กลิ่นชาหอมดี

อีกตัวก็ของ Nishane ที่ติดทนสุดๆ ราคาพอกับ Armani
แก้ไขล่าสุดโดย insidemee เมื่อ Fri Apr 19, 2024 14:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status: Once a Red, always a Red
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jan 2009
ตอบ: 224
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 14:50
ZdcFirz พิมพ์ว่า:
ผมสายน้ำหอมชาใช้มาหลายยรา สองตัวที่ท่านกล่าวมาก็ใช้อยู่ครับ
ถ้าหากต้องการชาจ๋าๆเลย แบรนด์ Proad ที่ขายคู่กับร้าน MITH มีคอลเลคชัน ชา ขายอยู่ตอนนี้ครับ
ส่วนตัวใช้ Red Tea ชาจ๋าสุดสำหรับผม ใช้แล้วชอบมากครับ มากกว่า The Yulong แต่ข้อเสียของน้ำหอมกลิ่นชาคือ จางเร็วมากครับ กลิ่นไม่ค่อยกระจาย อย่าง Proad ตัวนี้ 2-3 ชมง กลิ่นเบาละครับ แต่ยังได้กลิ่นลางๆ อีกอย่าง Armani จะมีแป้งติดปลายๆ ครับ ส่วนตัวไม่ชอบแนวแป้ง ผมเลยใช้อาทิตย์ละครั้ง แต่ก็ใช้จนจะหมดขวดละครับ 5555

ต้องฉีดกี่สเปรย์หรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel