ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 545
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 07:01
[RE: ฤดูกาลนี้ที่หมดลุ้นทุกแชมป์ JK ต้องโทษตัวเอง]
เรื่องที่น่าผิดหวังที่สุดก็คือเรื่องที่ชอบโดนนำก่อนนี่ล่ะ

โค้ชระดับนี้แก้ไม่หายเลยเหรอ ถึงปล่อยให้เรื้อรังเป็นสิบๆนัด

เอาใจช่วยแกให้จบสวยๆ แต่เล่นโดนก่อนทุกนัดแบบเดิมๆ แฟนบอล
ก็เซ็งเป็นนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4490
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 14:46
[RE: ฤดูกาลนี้ที่หมดลุ้นทุกแชมป์ JK ต้องโทษตัวเอง]
Feelgoodman พิมพ์ว่า:
เรื่องที่น่าผิดหวังที่สุดก็คือเรื่องที่ชอบโดนนำก่อนนี่ล่ะ

โค้ชระดับนี้แก้ไม่หายเลยเหรอ ถึงปล่อยให้เรื้อรังเป็นสิบๆนัด

เอาใจช่วยแกให้จบสวยๆ แต่เล่นโดนก่อนทุกนัดแบบเดิมๆ แฟนบอล
ก็เซ็งเป็นนะ  

คิดว่าตอนซ้อม โค้ชไม่แก้ปัญหาเหรอครับ
เป็นไปได้ยังไงที่ตอนซ้อม โค้ชจะบอกว่าช่างมัน ต่อให้ยิงมา เดี๋ยวเรายิงกลับเอางี้เหรอ
เขาซ้อม เขาพยายามแก้ปัญหาแล้ว แต่มันทำตอนฝึกซ้อมได้เท่านั้น
พอตอนลงไปเล่นกันจริงๆ นักเตะมันต้องมีสมาธิกับเกมให้ได้ 90+นาที ให้ได้ตลอด
ในเกม โค้ชทำได้แค่แก้แผน เปลี่ยนตัว ตะโกนสั่ง

อย่างลูกนี้

ดูโคนาเต้เหม่อมั้ย ผมดูสดแล้วมาดูรีเพลย์ มันมองแต่บอล ไม่มองคน
ซึ่งอย่างผมเวลาเล่นบอล เล่นกองหลัง จะถูกบอกมาตลอดว่า อย่ามองแต่บอล ให้ชำเลืองมองคนด้วย
อันนี้คือ เสียสมาธินิดเดียว เขายิงโล่งๆ เลย
ซึ่งผมว่าตอนซ้ำ มันก็ต้องกำชับกันแล้ว การยืนตำแหน่ง การประกบตัว

แต่ที่สำคัญของนัดพาเลซคือ พลาดโดนยิงเป็นเรื่องเกิดขึ้นได้
แต่ยิงเขากลับคืนไม่ได้เลยสักลูกนี่แหละหนักแล้ว
จริงๆ โดนเขายิงลูกหนึ่ง ถ้ายิงคืนสองลูก เหมือนนัดทั่วๆ ไปที่เจอทีมอันดับท้ายๆ ได้ เกมนี้ก็ชนะไม่มีประเด็น
นำจ่าฝูงอีกต่างหาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel