ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20962
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 10:22
[RE: เล่นแบบนี้โคตรรับไม่ได้หวะ]
Lermmy พิมพ์ว่า:
MrRos พิมพ์ว่า:
Lermmy พิมพ์ว่า:
แผนห่วยแตก กลางยืนลอยไม่ลงมารับบอล ตั้งเกมไม่ได้ สาดยาวอย่างเดียว แผนการเล่นแบบนี้ อย่าได้ไปวัดอะไรกะซิตี้เลย คนละชั้น

ใครจะด่านักเตะก็ด่าเถอะ ผมสงสารนักเตะมากกว่า ไม่มีใครเล่นได้ดีเลย เพราะแผนแบบนี้ เกมบุกคือบอลโยนล้วนๆ เคาะตามช่อง เคลื่อนที่ เข้าทำ ไม่มีเลย แผนการเล่นระดับแชมเปี้ยนชิพชัดๆ  

ใช่มะ ผมนั่งงงว่าทีมเรามันดูมูฟเม้นกับการเล่นกับบอลห่วยมาก ประมาณว่าดารให้แล้วไป แล้วโซนกานเล่นขยับเข้าไปในแดนคู่แข่ง

มันไม่ใช่ครั้งแรกนะ มันเป็นมาตลอดในหลายๆปี ซึ่งมันไม่ค่อยมี จะมีก็ปต่ส่งวนไปวนมาแล้วโยน

เป็นการส่งที่ผู้เล่นไม่ได้เคลื่อนอะไรไปกับบอลเลย ซึ่งพวกนี้ อตา เลเวอร์ ผมเห็นเขาก็ทำเป็นปกตินะ  

ผมนั่งดูเลเวอร์เล่น หลายนัดและ นักเตะระดับกลางๆ แต่แผนการเคลื่อนที่รับส่งบอลดีชิบ

กลางเขายืนให้มีพื้นที่สามเหลี่ยม รับส่งบอลตลอด หาพื้นเคาะบอลกันสั้นๆ จนเข้าทำได้ ของเรานักเตะยืนลอยๆ ห่างๆ โดนประกบ ต้องอาศัยความสามารถเฉพาะตัวอย่างเดียว

แผนแบบนี้ิต่อให้มีเอ็มบัปเป้ ก็เล่นห่วย  

ผมว่าแผนแบบนี้แหละเหมาะกับเป้ครับ ต้องอาศัยพวกนักเตะวิ่งเร็วๆชงเองกินเองได้เยอะๆ ซึ่งดันมีน้อยในทีมอ่ะ

ผมอยากเห็นทีมต่อบอล Pass and Move บ้าง แนวๆของปืน เซ้นนักเตะมันได้นะชุดนี้อ่ะ แต่เหมือนกันฟิคมาให้เล่นแบบนี้หรือเปล่า

3 เหลี่ยม ให้แล้วไป ให้แล้วไป บอลตามช่อง จังหวะ 1-2-3 จะมีบ้างมั้ยน้อออ รู้สึกหลังๆมานี่หนักโยนยาวบ่อยมาก

ไอ้ลูกแบบที่ยิง ไบรตั้น ลูกสองที่แมคก้าจ่าย หาได้ยากมากเลยในแต่ละซีซั่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel