ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:29
Jimmy Butler เจ็บเอ็นเข่า พลาดเจอ Bulls

จากเกมวันนี้ ที่ Jimmy Butler มีจังหวะโดน Kelly Oubre Jr ล้มทับเข่าขวาในควอเตอร์แรก แต่ยังฝืนลุกมาเล่นต่อจนจบเกม ในเกม Play-in ที่ Miami Heat แพ้ Philadelphia 76ers 104-105

ล่าสุดผลสแกนออกมาว่า Butler มีอาการบาดเจ็บที่เอ็นข้างเข่าด้านใน(MCL) น่าจะต้องพักหลายสัปดาห์ หมายความว่า จะพลาดเกมเจอ Chicago Bีulls แน่นอน และแม้ทีมจะผ่าน Bulls ไปได้ ก็น่าจะพลาดเกมกับทีมอันดับ 1 อย่าง Boston Celtics ทั้งหมด

ลำบากมากๆเลย Heat เจอ Bulls สภาพผู้เล่นพิการแบบนี้จะรอดไหมเนี่ย ปีนี้ดาวดังเจ็บไปหลายคนเลย Zion เจ็บแฮมสตริง Giannis เจ็บน่อง มา Butler อีกคน

แก้ไขล่าสุดโดย Call down the thunder เมื่อ Thu Apr 18, 2024 21:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33854
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:42
[RE: Jimmy Butler เจ็บเอ็นเข่า พลาดเจอ Bulls]
เจ๊ากัน บุลส์ผมก็ไม่มีแซค ลีวาย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2010
ตอบ: 5703
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:42
[RE: Jimmy Butler เจ็บเอ็นเข่า พลาดเจอ Bulls]
Heat ถ้าอยากคว้าแชมป์ต้องหาคนที่พึ่งพาได้จริงๆอีกสักคนมาช่วย บัตเลอร์ กับ แบม ผมหล้ะโคตรเสียดาย ลิลลาร์ด แกน่าย้ายมา Heat

มากกว่า ถ้าย้ายมานี้โคตรลงตัวเลย วงใน แบม ตรงกลาง บัตเลอร์ วงนอก ลิลลาร์ด แถมโค้ชก็เก่งอยู่แล้ว ทรงน่าจะดีกว่าย้ายไปกวาง
0
0
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:43
Gygee พิมพ์ว่า:
เจ๊ากัน บุลส์ผมก็ไม่มีแซค ลีวาย  

ไมมีลอนโซ่ บอลด้วย ... ถรุ้ยยย ไม่มีมาเป็นชาติแล้วเหอะ

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5545
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 22:48
heat ไม่มีโรเซียด้วยใช่ไหม

ตัว score หลักจะเป็น herro กับ bam
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14221
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 23:25
เสียหายหลายแสนเลย ตอนแรกนึกว่าหนักเห็นกุมเข่าละทำท่าเจ็บมาก สุดท้ายกลับมาลงได้เฉยก็นึกว่าไม่น่าเป็นไรมากละ

สุดท้ายเจ็บยาวอยู่ดี

แต่เจอบูลส์ผมว่าฮีตไม่มีบัตเลอร์อาจจะพอลากผ่านได้เพราะตัวโรเตชั่นดีกว่าหน่อย

แต่ถ้ารอดไปถึงเจอเซลติกส์ละยังไม่มีจิมมี่นี่คงไม่น่ารอด
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34619
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 00:19
บูลส์เป็นอีกทีมที่ผมไม่คิดว่าจะเข้าเพลออฟเลยนะ เซอไพรซ์ผมเยอะเลยนะ

หรือเพราะนัดที่ผมดู เดโรซานกับวูเซวิซ มันกากเกินจะดูไหวก็ไม่ทราบ

แถมแซคลาวีน กับ ลอนโซ่บอลก็เจ็บ น่าชื่นชมๆ เอาใจช่วยเลยยย
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 758
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 06:00
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
บูลส์เป็นอีกทีมที่ผมไม่คิดว่าจะเข้าเพลออฟเลยนะ เซอไพรซ์ผมเยอะเลยนะ

หรือเพราะนัดที่ผมดู เดโรซานกับวูเซวิซ มันกากเกินจะดูไหวก็ไม่ทราบ

แถมแซคลาวีน กับ ลอนโซ่บอลก็เจ็บ น่าชื่นชมๆ เอาใจช่วยเลยยย

โคบี้ ไวส์ ระเบิดฟอร์มขึ้นมาไง
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34619
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 12:37
fundii พิมพ์ว่า:

โคบี้ ไวส์ ระเบิดฟอร์มขึ้นมาไง  

ไม่ค่อยได้ดูอย่างที่พิมพ์อ่ะครับ ได้ดูแค่นัดที่เจอเดนเวอร์ผม
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33854
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 00:26
fundii พิมพ์ว่า:

ไม่ค่อยได้ดูอย่างที่พิมพ์อ่ะครับ ได้ดูแค่นัดที่เจอเดนเวอร์ผม  
เจอเดนเวอร์จะเอาไรไปสู้คร้าบเพ่ วู๊คปกติก็นุ่มนิ่มอยู่ละ
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel