ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 101
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 20:42
[RE: ลงทุนเก็บคริปโต Exchange ไหนดีครับ]
รบกวนขอความเห็น Bitazza หน่อยคับ ว่าokมัย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อิอิอิ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2020
ตอบ: 2504
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 20:58
[RE]ลงทุนเก็บคริปโต Exchange ไหนดีครับ
schneider526 พิมพ์ว่า:
yoonsit พิมพ์ว่า:
ลงทุนระยะยาวกี่ปีครับ
แนะนำให้ซื้อแต่ BTC กับ ETH เท่านั้น แล้วเก็บใน HW สักยี่ห้อนึง(ไม่แนะนำ ledger)  
Trazor โอเคไหมครับ
ปล. Ledger มีเรื่องอะไรป่ะครับ  

เปิดให้ใช้บริการ backup
ซึ่งมันแปลว่า seed เราไม่ปลอดภัยครับ
มันควรเป็นสิ่งที่ gen ขึ้นมาแบบ offline ครับ

FYI
จากที่อยู่หลายกลุ่ม หลายคนเข้าใจผิดว่าใช้ hw wallet แล้วจะปลอดภัย ใครจะมาถอนเงินออกไม่ได้ต้องกดที่ hw wallet ก่อน เป็นเหมือนกุญแจ ไม่มีก็ไขเอาเหรียญใน wallet ไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:00
[RE]ลงทุนเก็บคริปโต Exchange ไหนดีครับ
thopkub777 พิมพ์ว่า:
รบกวนขอความเห็น Bitazza หน่อยคับ ว่าokมัย  

พอได้ แต่สภาพคล่องบางทีไม่ดีครับ

คหสต เทรด exchange ชั้นนำเท่านั้นครับ สภาพคล่องดีกว่า ของไทยเป็นทางผ่านเงินเข้าครับ /fee ของไทยบางที่ก็แพงจัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 8079
ที่อยู่: beautiful things don't ask for attention : ความงามแท้จริงไม่เรียกร้องความสนใจ
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:23
[RE: ลงทุนเก็บคริปโต Exchange ไหนดีครับ]
improvise พิมพ์ว่า:
แนะนำให้ซื้อแต่ BTC กับ ETH เท่านั้น แล้วเก็บใน HW สักยี่ห้อนึง(ไม่แนะนำ ledger)  
ปล. Ledger มีเรื่องอะไรป่ะครับ  

ซึ่งมันแปลว่า seed เราไม่ปลอดภัยครับ
มันควรเป็นสิ่งที่ gen ขึ้นมาแบบ offline ครับ

FYI
จากที่อยู่หลายกลุ่ม หลายคนเข้าใจผิดว่าใช้ hw wallet แล้วจะปลอดภัย ใครจะมาถอนเงินออกไม่ได้ต้องกดที่ hw wallet ก่อน เป็นเหมือนกุญแจ ไม่มีก็ไขเอาเหรียญใน wallet ไม่ได้  

ท่านใช้ HW Wallet ตัวไหนอยู่ครับ
0
0
Dedicated to the People Who Made It : อุทิศให้แก่ผู้ที่สร้างมันมา
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2007
ตอบ: 636
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 22:31
เก็บสะสม - Hardware Wallet
เทรด - OKX
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 23:17
improvise พิมพ์ว่า:

FYI

ท่านใช้ HW Wallet ตัวไหนอยู่ครับ  

ledger
Trezor
Safepal

ว่าจะจัด OneKey Classic เพิ่ม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel