ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23195
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 06:58
[RE: ถ้าไม่ใช่อกไก่ // instant oat]
ไม่ได้ต่างกันแบบมีนัยสำคัญนะ พวกส่วนต่างๆกันเนื้อไก่ ถ้าปริมาณเท่ากัน ให้โปรตีนต่างแค่ 1-2 กรัมแค่นั้นแหละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อสอหปรส.

แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18719
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 07:49
[RE: ถ้าไม่ใช่อกไก่ // instant oat]
ผมไม่เคยกินอกไก่เลย ไม่มีความสุข
โปรตีนให้ต่างกันไม่ถึง 10 กรัม ในน้ำหนักเนื้อเท่ากันที่ 100 กรัม

เนื้อลีนๆมันทำให้ไม่อยู่ท้อง หิว โหย ตลอด ปลาทูน่าก็เช่นกัน
ลองกินสะโพกไก่หรือน่องไก่ดู กินหนังด้วยนะ
อิ่มอยู่ท้อง

ยิ่งเนื้อวัว เนื้อหมูนะ อยู่ท้องโคตรๆ
ไขมันมึประโยชน์อย่าไปกลัว คอเรสเตอรอลก็มีประโยชน์
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15808
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 09:16
ข้าวโอ๊ตแนะนำให้แช่น้ำอุ่นก่อนหรือเร่งๆก็เข้าไมโครเวฟ

เพราะถ้าผสมแล้วกินเลยมันก็ยังฝืดคอ หรือจะลองทำเป็นเมนูโอ๊ตมิ้ลก็ได้นะครับ ในยูทุปมีหลายสูตรเลย

ส่วนตัวผมแช่ทิ้งในตู้เย็นกับนมอัลมอนเช้ามาค่อยกิน
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1280
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 09:33
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:
ข้าวโอ๊ตแนะนำให้แช่น้ำอุ่นก่อนหรือเร่งๆก็เข้าไมโครเวฟ

เพราะถ้าผสมแล้วกินเลยมันก็ยังฝืดคอ หรือจะลองทำเป็นเมนูโอ๊ตมิ้ลก็ได้นะครับ ในยูทุปมีหลายสูตรเลย

ส่วนตัวผมแช่ทิ้งในตู้เย็นกับนมอัลมอนเช้ามาค่อยกิน  
สูตรแช่ทิ้งไว้ต้องเอาไปอุ่นหรือเวฟมั้ยครับ
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15808
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 09:43
MooHedPedKai พิมพ์ว่า:

สูตรแช่ทิ้งไว้ต้องเอาไปอุ่นหรือเวฟมั้ยครับ  

ก็แช่นมทิ้งไว้ในตู้เย็นเลยครับ ไม่ต้องอุ่นอะไรเลย

เช้านี้ผมก็ทำมากินที่ออฟฟิต แช่ทิ้งตั้งแต่เมื่อคืน อยากได้ความหวานก็เติมน้ำผึ้งหรือผลไม้เข้าไปให้ดูมีอะไรเคี้ยว

ปล.เค้าเรียก Overnight Oats โทษทีครับ

แก้ไขล่าสุดโดย วัยรุ่น 90's เมื่อ Thu Apr 18, 2024 09:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2022
ตอบ: 996
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:03
MooHedPedKai พิมพ์ว่า:

ก็แช่นมทิ้งไว้ในตู้เย็นเลยครับ ไม่ต้องอุ่นอะไรเลย

เช้านี้ผมก็ทำมากินที่ออฟฟิต แช่ทิ้งตั้งแต่เมื่อคืน อยากได้ความหวานก็เติมน้ำผึ้งหรือผลไม้เข้าไปให้ดูมีอะไรเคี้ยว

ปล.เค้าเรียก Overnight Oats โทษทีครับ

สูตรนี้น่าสนใจดีครับ ปกติเวฟแล้วมันร้อน555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 487
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 15:55
กินไปเถอะ เผลอๆไม่ต้องลอกหนังยังได้ ถ้าทำแล้วเราไม่เครียดแล้วทำได้สม่ำเสมอ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel