ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15834
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:15
[RE: หม้อหุงข้าวถูกกับแพงแตกต่างกันเยอะไหมครับ]
ของแพงเติมน้ำไม่เยอะเกินไปยังงัยก็ร่วน นิ่ม สุก
ถ้าเป็นหม้อธรรมดาต้องมาดูว่าข้าวเก่า ข้าวใหม่อีก ว่าจะเติมน้ำเท่าไหร่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3248
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 02:31
[RE: หม้อหุงข้าวถูกกับแพงแตกต่างกันเยอะไหมครับ]
proeng พิมพ์ว่า:
ของแพงเติมน้ำไม่เยอะเกินไปยังงัยก็ร่วน นิ่ม สุก
ถ้าเป็นหม้อธรรมดาต้องมาดูว่าข้าวเก่า ข้าวใหม่อีก ว่าจะเติมน้ำเท่าไหร่

แสดงว่าถ้าซื้อหม้อแพงซื้อข้าวอะไรก็ได้แล้วไปหุงได้เลย ค่าเท่ากันหมดไม่ต้องกะน้ำเองทำตามขีดคู่มือเดียวหม้อทำเองใช่ไหมครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15834
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 07:16
darklike พิมพ์ว่า:
proeng พิมพ์ว่า:

แสดงว่าถ้าซื้อหม้อแพงซื้อข้าวอะไรก็ได้แล้วไปหุงได้เลย ค่าเท่ากันหมดไม่ต้องกะน้ำเองทำตามขีดคู่มือเดียวหม้อทำเองใช่ไหมครับ  

ใส่ตามคู่มือแหละ แต่จะตัดปัญหาเรื่องข้าวแฉะจากข้าวใหม่ หรือข้าวแข็งจากข้าวเก่าได้
ผมลองเติมน้ำเยอะๆเกิน 50% ของที่กำหนด ข้าวก็แฉะนะแต่ไม่มากเท่าหม้อหุงข้าวธรรมดา

อีกโหมดคือหุงข้าวกล้อง หม้อหุงข้าวธรรมดาผมหุงไม่เคยสุกเลย แต่หม้อหุงข้าวที่เลือกโหมดได้ มันหุงให้ข้าวนิ่มพอดีได้ ไม่รู้เหมือนกันว่ามันทำงานยังงัย
แก้ไขล่าสุดโดย proeng เมื่อ Thu Apr 18, 2024 07:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7456
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 07:38
[RE]หม้อหุงข้าวถูกกับแพงแตกต่างกันเยอะไหมครับ
.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2009
ตอบ: 325
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 14:03
[RE]หม้อหุงข้าวถูกกับแพงแตกต่างกันเยอะไหมครับ
https://s.lazada.co.th/s.np0Xy?cc ตัวนี้ครับที่บ้านพึ่งซื้อมาใช้แก้ปัญหาข้าวบูด ข้าวแข็ง ตั้งแต่มีตัวนี้ไม่เคยบูดกดอุ่นได้24ชม.ข้าวยังไม่แข็งเลยครับ ไม่กินไฟมากด้วย ตัวหม้อจะมีลักษณะคล้ายหินหนักหน่อยแต่โคตรดีครับ คุ้มมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel