ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18786
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 15:18
[RE: ถามเรื่องทรายแมว แบบไหนดี]
Spoil
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ถ้า ODOUR LOCK ไม่แพงแปลว่าท่านมีตังค์มากๆแล้วครับ ยี่ห้อดีจริงๆ ใช้แบบกากๆ แล้วลองมาใช้ซักถุงนึงนะ
จะสัมผัสได้ถึงความเทพเลย ฝุ่นน้อย จับตัวเป็นก้อนดีมาก ไม่ทันลงไปติดก้นกระบะ

ผมเคยใช้ทรายแมวมาลี ฝุ่นไม่มีจริงๆครับ ถุงละ 380 บาทได้ครับ สั่ง 3 ถุง ส่งฟรี ซื้อในเฟสครับ
เจ้าของแบรนด์ขายเอง Malee & friends

เหนอยุ่แว้บๆ มาลี ใช้แล้วดีจริงใช่มั้ยอะครับ น่าสนๆ  

เทพอ่ะครับ

ไร้ฝุ่นให้ 10/10 เลย
แต่เรื่องการจับตัวเป็นก้อนผมให้ 7/10 พอ เทหนาแล้วก็เหมือนตัวทรายยังเป็นโคลนๆติดเหนียวกับกระบะเลยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20734
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:47
[RE: ถามเรื่องทรายแมว แบบไหนดี]
GUE??WHO พิมพ์ว่า:
ตอนยังใช้กระบะทราย ผมก็ใช้ odourlock ดีเลยครับ แต่ปัญหาก็ตามที่ท่านว่า

เลยเปลี่ยนมาใช้ cature สีชมพู แต่ห้องน้ำอัตโนมัติมันยังกรองได้ไม่ดี เททรายดีๆทิ้งไปเยอะ

สุดท้ายมาจบที่ petkit carbon tofu คิดว่าน่าจะโอเคแล้ว แต่ตอนนี้เหมือนของจะขาด หาซื้อไม่ได้เลย  

เท่าที่อ่านดูจะดีมากเลย petkit

แต่ถ้ารุ่นปกติเคยใช้มั้ยอะครับ

https://shopee.co.th/product/182647826/6083568422?gad_source=1&gclid=CjwKCAjw5v2wBhBrEiwAXDDoJeEKSTzqzev-Bk1hgHBVweCR1JY38jRRWuzNQN9wnAGrgwA29SFB5BoCORgQAvD_BwE

มันพอจะแทนรุ่นคาร์บอนได้มั้บ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20734
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:58
tlesmile1412 พิมพ์ว่า:
ผมใช้แบบเต้าหู้ครับ (kasty) หอมไม่มีกลิ่นขี้ แถมตักทิ้งลงส้วมได้ด้วยอันนี้คือดีมาก ไม่มีฝุ่นนะครับ อีกอย่างผมใช้กระบะแบบมีที่ครอบด้วยเลยไม่เจอปัญหาฝุ่น ข้อเสียราคาสูงไปนิดแต่ถ้าท่านบอกว่าตัวที่ท่านใช้ไม่แพง kasty ก็ไม่แพงหรอก  

ใช้รุ่นเป็นแท่งหรือเป็นเกล็ดอะครับ
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 20 Feb 2023
ตอบ: 1829
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:07
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
tlesmile1412 พิมพ์ว่า:
ผมใช้แบบเต้าหู้ครับ (kasty) หอมไม่มีกลิ่นขี้ แถมตักทิ้งลงส้วมได้ด้วยอันนี้คือดีมาก ไม่มีฝุ่นนะครับ อีกอย่างผมใช้กระบะแบบมีที่ครอบด้วยเลยไม่เจอปัญหาฝุ่น ข้อเสียราคาสูงไปนิดแต่ถ้าท่านบอกว่าตัวที่ท่านใช้ไม่แพง kasty ก็ไม่แพงหรอก  

ใช้รุ่นเป็นแท่งหรือเป็นเกล็ดอะครับ  

แท่งครับ แบบเกล็ดคงติดเท้า ติดตัวแมว สะบัดมาทีคงหล่นพื้น ขนาดแบบแท่งยังมีบ้างเลย แบบเกล็ดคงไม่เหลือ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel