ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 2861
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:05
[RE: คนไทยยังขาดความเข้าใจละครเวที]
เหยียดกันไปเหยียดกันมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Traveller
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 1550
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:10
[RE]คนไทยยังขาดความเข้าใจละครเวที
คนไทยคนไหน555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11752
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:18
[RE: คนไทยยังขาดความเข้าใจละครเวที]
ไม่สวยเลย ใครวะนั้น
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10955
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:23
ไม่เกี่ยวกับสีผิว แต่อันนี้คือไม่สวยเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1212
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:35
ประเทศอื่นก็ด่า ไม่ใช่เฉพาะคนไทย ต้นทางถ้าไม่มั่นหน้าเกิน ก็เป็นโลกแคบเกิน
แก้ไขล่าสุดโดย nutvarot เมื่อ Tue Apr 16, 2024 13:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27834
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:38
ถูกแบนแล้ว
คนผิวสี สวยกว่านี้มีเยอะครับ
แต่ถ้าคัดจากความสามารถก็ไม่แปลก
แล้วมีแต่คนไทยด่าเหรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Sir_Gawain เมื่อ Tue Apr 16, 2024 13:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 629
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:46
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
MarkZuckerberg พิมพ์ว่า:
คนสร้างยังขาดความเข้าใจ original work  

เกี่ยวอะไรกับ original work

hamilton ก็ใช้คนดำเล่นเป็น Aaron Burr มาหลายรอบแล้ว เขาไม่ได้แบ่งแยกสีผิวกันบนละครเวทีครับ วัดจากการแสดง

romeo and juliet เขียนโดย shakespeare ถ้าอยากรู้ว่า original work เป็นยังไงก็ไปอ่าน original work นะไม่เกียวอะไรกับ hamilton เลย ส่วนละครเวทีจะ cast ยังไงก็เรื่องของละครเวทีคร้าบบบ original work คือ original วันยังค่ำ cast ไม่ตรง original work ผมก็จะตามด่าตลอดไป
แก้ไขล่าสุดโดย MarkZuckerberg เมื่อ Tue Apr 16, 2024 13:47, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3190
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:48
คนสร้างยังขาดความเข้าใจ original work  

hamilton ก็ใช้คนดำเล่นเป็น Aaron Burr มาหลายรอบแล้ว เขาไม่ได้แบ่งแยกสีผิวกันบนละครเวทีครับ วัดจากการแสดง

romeo and juliet เขียนโดย shakespeare ถ้าอยากรู้ว่า original work เป็นยังไงก็ไปอ่าน original work นะไม่เกียวอะไรกับ hamilton เลย  

ก็มันสร้างเป็นละครเวทีเหมือนกันไงครับ hamilton ก็เล่นบทคนขาวโดยคนดำมาได้ ไมไ่ด้มีปัญหาอะไร เพราะมันไม่ได้เล่นตาม original work ไงครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 629
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 13:51

romeo and juliet เขียนโดย shakespeare ถ้าอยากรู้ว่า original work เป็นยังไงก็ไปอ่าน original work นะไม่เกียวอะไรกับ hamilton เลย  

ก็มันสร้างเป็นละครเวทีเหมือนกันไงครับ hamilton ก็เล่นบทคนขาวโดยคนดำมาได้ ไมไ่ด้มีปัญหาอะไร เพราะมันไม่ได้เล่นตาม original work ไงครับ  

ผมไม่เข้าใจการเชื่อมโยงของการ cast คนดำเป็น hamilton กับการที่ผมไม่เห็นด้วยกับการ cast ไม่ตรง original work

hamilton มัน cast ไม่ตรงผมก็สาบอยู่ดี ทำไมผมต้องเห็นด้วยกับสิ่งที่เคยเกิดขึ้นมาแล้วโดยอัตโนมัติด้วยครับ?
ใครไม่มีปัญหาก็เรื่องของเค้าครับ นี่คือความเห็นและความชอบของผม ผมไม่ชอบการ cast ไม่ตรง original work ทุกกรณี
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17082
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 14:10
ผมรับได้ครับ พอเห็นว่าไม่สวยตามพิมพ์นิยมของสาวผิวดำที่สวยๆ แสดงว่าฝีมือการแสดงคงจะน่าสนใจจนทำให้ทีมงานเขาชอบ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6924
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 14:12
คนไทยยังขาดความเข้าใจละครเวที
บทความนี้ กับรูปที่หยิกหัวนมสงกรานต์​ แหล่งที่มาคือมาจากเพจเดียวกัน

ฝากไว้ให้คิดเล่นๆ นะ แต่สำหรับผม เพจที่เรียกร้องความเท่าเทียมทางเพศและรูปลักษณ์​จากเรื่องโรมิโอจูเลียต แต่กลับสนุกสนาน​กับสิ่งที่เพศตัวเองได้ผลประโยชน์​จากเรื่องหยิกหัวนมผู้ชาย เพจแบบนี้ผมไม่อยากให้ค่าครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Shinshil เมื่อ Tue Apr 16, 2024 14:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบจ.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5193
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 14:34
ถามว่ามีคนไทยไปว่าไหม มีแหละ

แต่ถ้าจะมาเหมารวมเลยก็นะ

ประเทศของตัวเองยังด่ายังเหยียดกันอยู่เลย

ใดๆ ในโลกล้วนเหยียดกันเป็นทอดๆ

ส่วนเรื่องละครเวทีจริงๆ ผมว่าก็ไม่ผิดอะจะเอาใครอะไรมาแสดงแล้วแต่

แต่แค่เจตนาต่างๆ บางทีมันต้องดูในแง่ของยกตัวอย่างนะ

Disney เนี่ย รายได้ต่างๆที่หดมันมาจากบท การแสดง รวมถึงการแคสด้วยไหม

เพราะว่า ว่ากันตามตรงหลายๆเรื่องที่เปลี่ยนจากผิวขาวเป็นผิวสี บางทีการแสดงเข้าใจว่าดี

แต่ภาพรวมมันไม่ได้ทำให้ผู้ชมเข้าถึงขนาดนั้นปะ

สรุปอยู่ที่ว่า คุณทำออกมาแล้ว รับกับผลตอบรับเช่นรายได้ ที่รับได้ไหม

ซึ่งส่วนตัวคิดว่าพวกบอร์ดรับไม่ได้หรอก ในแง่ของ disney นะ

แต่ถ้าเป็นหนังเรื่องอื่นก็คงแล้วแต่ ถามว่าต่อต้านไหมก็ไม่ ถามว่าดูไหมอย่างกรณี R&J ก็ดูนะ

สนับสนุนทุกผิว อยู่ที่แสดงออกมา แล้วตัวเราดูแล้วชื่นชอบไหมแค่นั้นเลย

ประเด็นแค่ว่า เคยเห็นกลุ่มคนไทยที่ไม่ชอบไหมก็เคย ตามเพจต่างๆมันก็มี แต่มันแค่กลุ่มเล็กสำหรับผม
0
0
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3190
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 14:34

ผมไม่เข้าใจการเชื่อมโยงของการ cast คนดำเป็น hamilton กับการที่ผมไม่เห็นด้วยกับการ cast ไม่ตรง original work

hamilton มัน cast ไม่ตรงผมก็สาบอยู่ดี ทำไมผมต้องเห็นด้วยกับสิ่งที่เคยเกิดขึ้นมาแล้วโดยอัตโนมัติด้วยครับ?
ใครไม่มีปัญหาก็เรื่องของเค้าครับ นี่คือความเห็นและความชอบของผม ผมไม่ชอบการ cast ไม่ตรง original work ทุกกรณี  

ครั้บ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3711
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 14:47
มันไม่เกี่ยวกับดำหรือไม่

มันเกี่ยวกับจูเลียตต้องสวย

สวยแบบที่เคานต์ปารีสสุดหล่อรวยอยากจะดองให้ได้

สวยแบบที่โรมิโอต้องตกหลุมรักตั้งแต่แรกพบอ่ะครับ

ต้องสวยแบบไหนถึงได้อุทานเป็นกลอนว่า

"O, she doth teach the torches to burn bright!

It seems she hangs upon the cheek of night

Like a rich jewel in an Ethiope's ear,

Beauty too rich for use, for earth too dear."

1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7892
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 14:59
ผิวสีไม่ใช่ประเด็น แต่หน้าตาแบบว่า
นึกว่าเซลร่างสอง (ดูดหมายเลข17)
แก้ไขล่าสุดโดย PattyZ เมื่อ Tue Apr 16, 2024 15:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel