ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35027
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2024 01:38
[RE: คนบ่นแต่แนวรุก แต่เกมรับนี่หายนะจัดๆ]
เอาตรงๆเกมรุกนี่แหละหนักกว่า ถ้าเกมรับไม่เสียเกมรุกยิงแบบนี้แม่งก็ยิงไม่ได้อยู่ดีอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6216
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2024 02:01
[RE: คนบ่นแต่แนวรุก แต่เกมรับนี่หายนะจัดๆ]
shirokami พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆเกมรุกนี่แหละหนักกว่า ถ้าเกมรับไม่เสียเกมรุกยิงแบบนี้แม่งก็ยิงไม่ได้อยู่ดีอ่ะ  

แต่อย่างน้อยผมว่าก็ได้ลุ้นชนะง่ายกว่า ต้องมาคอยไล่ตีเสมอทุกนัด มันส่งผลต่อความมั่นใจในการเล่นด้วย

ช่วงต้นฤดูกาล ถามว่าเราคมมั้ย ก็ไม่ หมูหกก็เยอะ แต่มันก็ไม่เสียง่ายเท่านี้ นัดนี้เอาจริงๆ น่าเสียมากกว่าลูกเดียวด้วยซ้ำ

คุณดูหน้านักเตะแต่ละคนก็ได้ หน้าแบบ อีกแล้ว โดนยิงอีกแล้ว อะไรวะ สภาพจิตใจ ความมั่นใจ มันก็ถดถอยตามน่ะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35027
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2024 02:11
Lermmy พิมพ์ว่า:

แต่อย่างน้อยผมว่าก็ได้ลุ้นชนะง่ายกว่า ต้องมาคอยไล่ตีเสมอทุกนัด มันส่งผลต่อความมั่นใจในการเล่นด้วย

ช่วงต้นฤดูกาล ถามว่าเราคมมั้ย ก็ไม่ หมูหกก็เยอะ แต่มันก็ไม่เสียง่ายเท่านี้ นัดนี้เอาจริงๆ น่าเสียมากกว่าลูกเดียวด้วยซ้ำ

คุณดูหน้านักเตะแต่ละคนก็ได้ หน้าแบบ อีกแล้ว โดนยิงอีกแล้ว อะไรวะ สภาพจิตใจ ความมั่นใจ มันก็ถดถอยตามน่ะ  

มันเป็นปัญหาพร้อมๆกันน่ะครับ เกมแพ้อตาลันต้าก็มีโอกาสดีๆก่อนแต่ทำไมได้ สุดท้ายพลาดปุ๊บเสียเลย

ผมยอมรับนะว่าพื้นฐานเกมรับแน่นก่อนดีกว่าเพราะอย่างน้อยๆก็ไม่แพ้ แต่การจบสกอร์ผมไม่เคยเห็นแม่งห่วยขนาดนี้มาก่อนเลยจริงๆ โอเคผมผ่านยุคบาโล บอรินี่ แลมเบิร์ตมาได้ แต่อันนั้นคือกากทั้งทีมแค่สร้างโอกาสยิงยังทำไม่ได้ อันนี้ต้องได้โอกาสอีกกี่ครั้งดีถึงจะยิงเข้า ถ้าเสริมตัวนี่เอาจริงๆต้องยกเครื่องใหม่หมดเลยทั้งหลัง กลางและหน้า กลางรับจำเป็นมากเพราะชัดแล้วว่าเอนโดะใช้งานระยะยาวไม่ได้

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6216
โพสเมื่อ: Mon Apr 15, 2024 02:30
Lermmy พิมพ์ว่า:

มันเป็นปัญหาพร้อมๆกันน่ะครับ เกมแพ้อตาลันต้าก็มีโอกาสดีๆก่อนแต่ทำไมได้ สุดท้ายพลาดปุ๊บเสียเลย

ผมยอมรับนะว่าพื้นฐานเกมรับแน่นก่อนดีกว่าเพราะอย่างน้อยๆก็ไม่แพ้ แต่การจบสกอร์ผมไม่เคยเห็นแม่งห่วยขนาดนี้มาก่อนเลยจริงๆ โอเคผมผ่านยุคบาโล บอรินี่ แลมเบิร์ตมาได้ แต่อันนั้นคือกากทั้งทีมแค่สร้างโอกาสยิงยังทำไม่ได้ อันนี้ต้องได้โอกาสอีกกี่ครั้งดีถึงจะยิงเข้า ถ้าเสริมตัวนี่เอาจริงๆต้องยกเครื่องใหม่หมดเลยทั้งหลัง กลางและหน้า กลางรับจำเป็นมากเพราะชัดแล้วว่าเอนโดะใช้งานระยะยาวไม่ได้

คือ มองไปที่ทีมอื่น มันก็ยากนะครับ ที่จะมีทีมไหนที่กองหน้า5 ตัว ยิงหลัก 10 ขึ้นหมดเลยต่อฤดูกาลแบบหงส์ คือจะบอกว่าหน้าพร้อมใจกันฝืดก็ใช่ แต่จะบอกว่าแนวรุกทีมเราแย่ก็คงพูดได้ไม่เต็มปากนัก แต่ในวันแบบนี้ อย่างน้อยมันต้องมีอะไรมาช่วยให้ชนะบ้าง เช่นรูปเกม หรือเกมรับที่เหนียว จะ ugly win ก็ได้

คือแนวรุกเรา มีจังหวะที่อยู่ๆก็ฝืดแบบนี้บ้าง แต่เวลาบทจะยิงก็ยิงกระจาย สิ่งที่ผมหงุดหงิด ตั้งกะนัดแพ้แมนยู คือรูปแบบการเล่นมากกว่า ที่รู้สึกว่ามันห่วยลงเรื่อยๆ หลังหลวม หน้าฝืด กลางทำเกมไม่ได้ เหล่านี้เป็นปัญหาที่ระบบมากกว่าตัวบุคคล

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel