ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6414
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 08:58
[RE: Rov มีคำถามเรื่องการออกของครับ]
แก้ได้หลายแบบ อยู่ที่ว่าดราฟทั้งหมดเป็นไง

ถ้าเจอฝั่งตรงข้ามแกร็ก,ccเยอะ แครี่ถ้าเอาชัวก็เลือกลาวิลหรือมีMobilityหน่อย เช่นฮายา ไวโอ แต่ถ้าแครี่เราขาตายก็เอาช้าง หรือ โอเมก้ามากัน

ถ้าเจอตัวหายตัว แครี่เราก็กดพวกเอลสุ หรือ ลินดิส หรือ โจ๊กมา , โรมถ้าแก้ตรงๆก็พวกกบ ไม่ก็แข็งๆไปเลยแบบเทรน ลัมเบอร์

ถ้าเจอทั้งcc และ หายตัว แครี่หรือโรมต้องแก้ได้อย่างน้อย1อย่าง ละให้โรมไปออกของล้างอีกชิ้น เช่นถ้าแครี่กันccได้ โรมก็ไปออกเปิดแมพ หรือถ้าโรมกันccได้ แครี่ก็พวกเปิดแมพหรือยืนเลนเองได้ดี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 315
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 11:07
[RE: Rov มีคำถามเรื่องการออกของครับ]
ถ้าเล่นโซโล่ โรม เล่นคนเดียว ผมว่าช้างบวกเปิดแมพ แต่ถ้าดราฟมาก่อนแล้วโดนแก้ ผมว่าทำใจเลยถ้าคนในทีมไม่ดราฟมาแก้ทางสู้

ปัจจุบันผมเล่นโซโล่ ก็เลือกเอลสุก่อน เพราะมันแก้ทางหายตัวไปได้เยอะ โรมเราก็เลือกสบาย

ผมก็โดนแก้ด้วยอีกฝั่ง รูอี้ ไม่ก็เฮเลน ฝั่งผมก็แก้ด้วย มาลอชอีกที หรือป่าเช่นอ้อยทีเบิสแรงๆ

เกมมันเล่นเป็นทีมจะดีสุดครับ

ปล.ผม rank ซูต้น 50 ดาว
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30649
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 11:13
มาลอช+ซัพสามเหลี่ยม+ดาบตัดเลือด
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10430
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 11:19
Rov มีคำถามเรื่องการออกของครับ
tongkub พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นโซโล่ โรม เล่นคนเดียว ผมว่าช้างบวกเปิดแมพ แต่ถ้าดราฟมาก่อนแล้วโดนแก้ ผมว่าทำใจเลยถ้าคนในทีมไม่ดราฟมาแก้ทางสู้

ปัจจุบันผมเล่นโซโล่ ก็เลือกเอลสุก่อน เพราะมันแก้ทางหายตัวไปได้เยอะ โรมเราก็เลือกสบาย

ผมก็โดนแก้ด้วยอีกฝั่ง รูอี้ ไม่ก็เฮเลน ฝั่งผมก็แก้ด้วย มาลอชอีกที หรือป่าเช่นอ้อยทีเบิสแรงๆ

เล่นเอลสุหรอครับ แถมซู น่าจะดราฟกันโหดจริง พลาดทีพวกชอบอัดคลิปไปประจาน

ผมไม่ถึงซูครับ แต่รีแรงค์ทีเจอพวกซูจัดหนักต้นซีซั่นทุกรอบ จนบางทีก็รู้สึกซูรีแรงค์ลงมาไกลเกิน จนเหมือนโดนสเมิฟตบ

เอลสุชอบเล่นกับโรมแบบไหนครับ ไม่ค่อยได้โรมให้ ถ้าเจอก็มักไปโรมให้ป่ากับเมจมากกว่า รู้สึกว่าเอลสุดูแลตัวเองได้+สกิล2เคลียรคีพไวอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4767
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 14:11
เล่นโรมปวดหัวเวลาเกมไม่ดีโดนด่าก่อนเลย
1
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 315
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 15:02
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
tongkub พิมพ์ว่า:

เล่นเอลสุหรอครับ แถมซู น่าจะดราฟกันโหดจริง พลาดทีพวกชอบอัดคลิปไปประจาน

ผมไม่ถึงซูครับ แต่รีแรงค์ทีเจอพวกซูจัดหนักต้นซีซั่นทุกรอบ จนบางทีก็รู้สึกซูรีแรงค์ลงมาไกลเกิน จนเหมือนโดนสเมิฟตบ

เอลสุชอบเล่นกับโรมแบบไหนครับ ไม่ค่อยได้โรมให้ ถ้าเจอก็มักไปโรมให้ป่ากับเมจมากกว่า รู้สึกว่าเอลสุดูแลตัวเองได้+สกิล2เคลียรคีพไวอยู่  

ผม เล่น solo เป็นหลัก โรมที่ผมชอบตัวที่ค้ำได้ก็พอ แต่ถ้าชงให้ผมได้ด้วยดีมาก ที่พิมเป็นฮีโร่ไม่ได้เพราะมันเล่นคู่กับ แท้งหรือไฟต์เตอโรมได้หมด แต่ที่เล่นด้วยยากหน่อยก็พวกโรมเมจ ผมว่าพวกนนี้เหมาะกับแวน หรือ เทลมากกว่า ที่ dps แรงๆ เเอลสุ มันต้องใช้เวลา ให้ผมซูมโดนซัก 2 นัดก็โถมสบายละครับ

เท่าที่ผมเล่นมารู้สึกเป็นแครี่ที่พึ่งพาคนอื่นน้อย แก้ทางได้ และมีสกิล 1 ให้เห็นก่อน ยังไงก็ตายยาก

แต่ข้อเสียก็มีนะครับ เกมไหนเล่นกากๆ ยิงไม่โดน นี่ตัวมันอ่อนมากเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 735
โพสเมื่อ: Sat Mar 30, 2024 20:47
ohmnop พิมพ์ว่า:
HomeyTK พิมพ์ว่า:
แค่มีแกร๊กก็ต้องออกล้าง 100% ตัวหายตัวมันไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้น

แต่ถ้าโดนแกร๊กฟิกเกอร์ดูดไม่มีล้างนี่จบแน่ๆ  
ขอบคุณครับ ส่วนตัวผมบอกให้แบนแกรก มักไม่ชอบแบนกันด้วยครับ แต่ตามจริงก็มีตัวน่าแบนเยอะกว่าจริงๆ เช่น เคน อาย่า มาลอส เอริน ติดแบนทุกตาไม่ฝั่งผมก็ตรงข้าม  

เจอหายตัว+แกรก ไม่กดช้างมาโรมล่ะ ออกเปิดแมพจบทุกปัญหา  
โรมบางทีไม่ได้เลือกตัวสุดท้ายน่ะครับ เวลาโซโล่ขอเลือกสุดท้ายไม่เคยได้ เวลาฝั่งผมต้องเปิดโรมก่อนก็เลือกในตัวเมต้าเอา  

วิธีกันแกรกฝั่งตรงข้ามที่ดีที่สุดคือเลือกแกรกก่อน 55
1
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2041
โพสเมื่อ: Sun Mar 31, 2024 22:07
จริงๆ ทีมที่เล่น แครี่กับเมจต้องเปิดก่อน

แล้วโรมควรที่ 3 หรือ 4

พวกหายตัวอย่างกบ ท่านใช้ตัวแก้ทางครับ, เช่นเทน ลัมเบอร์ ทุบมันออก แบนนี้ก็ออกของโรมเป็นตาได้

ถ้าแกร้ก ก็จะเสี่ยงขึ้นมา ออกล้างดีกว่าครับ แต่ใช้ตัวหนา ตัวผลัก ตัวที่เข้าไปนัวกับมันได้ เวลามันดึงครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel