ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2023
ตอบ: 705
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 09:50
[RE: สงกราน มีที่ไหนน่าเที่ยวบ้าง]
pichai_sangnam พิมพ์ว่า:
AgueroO พิมพ์ว่า:
บางแสน  

เห็นคนเขาคุยกันว่าเดี๋ยวนี้ บางแสน หาดสกปรกมาก ไม่รู้จริงไหม  
ต้องถามว่าสกปรกยังไงครับ ถ้าสกปรกตามทางเดินหรือที่นั่งกินอาหาร ก็ต้องบอกว่าเป็นที่คุณภาพนักท่องเที่ยวแหล่ะครับ เพราะปกติพวกแม่ค้าพ่อค้าหรือคนให้เช่าเปลเค้าจะเก็บขยะตอนเช้าๆทุกวัน ส่วนถ้าสกปรกในทะเลชายหาด ก็ต้องบอกว่าทำใจครับ ขยะพวกนี้มันมาจากทั้งฝั่งบางประกงหรือฝั่งศรีราชา แล้วแต่ช่วงลมจะพัด คนไทยเรานี่ทิ้งขยะลงทะเลกันมหาศาลมาก สมัยเด็กผมอยู่บ้านติดชายทะเล พอหน้าหนาวลมว่าวลง ขยะนี่เต็มใต้ถุนบ้าน เอาเป็นว่ามองไม่เห็นน้ำทะเลเลยดีกว่า ขยะลอยแพเต็มทุกพื้นที่ ปลาบางตัวไปติดในถุงพลาสติกหนีไปไหนไม่ได้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15450
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 09:57
[RE: สงกราน มีที่ไหนน่าเที่ยวบ้าง]
ผมมีธุระที่เชียงใหม่ช่วงสงกรานต์พอดี เลยถือโอกาสเที่ยวที่นั่นไปเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2251
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 10:14
Atom24 พิมพ์ว่า:
pichai_sangnam พิมพ์ว่า:
AgueroO พิมพ์ว่า:
บางแสน  

เห็นคนเขาคุยกันว่าเดี๋ยวนี้ บางแสน หาดสกปรกมาก ไม่รู้จริงไหม  
ต้องถามว่าสกปรกยังไงครับ ถ้าสกปรกตามทางเดินหรือที่นั่งกินอาหาร ก็ต้องบอกว่าเป็นที่คุณภาพนักท่องเที่ยวแหล่ะครับ เพราะปกติพวกแม่ค้าพ่อค้าหรือคนให้เช่าเปลเค้าจะเก็บขยะตอนเช้าๆทุกวัน ส่วนถ้าสกปรกในทะเลชายหาด ก็ต้องบอกว่าทำใจครับ ขยะพวกนี้มันมาจากทั้งฝั่งบางประกงหรือฝั่งศรีราชา แล้วแต่ช่วงลมจะพัด คนไทยเรานี่ทิ้งขยะลงทะเลกันมหาศาลมาก สมัยเด็กผมอยู่บ้านติดชายทะเล พอหน้าหนาวลมว่าวลง ขยะนี่เต็มใต้ถุนบ้าน เอาเป็นว่ามองไม่เห็นน้ำทะเลเลยดีกว่า ขยะลอยแพเต็มทุกพื้นที่ ปลาบางตัวไปติดในถุงพลาสติกหนีไปไหนไม่ได้  

จริงครับ ผมเคยทำงานที่เทศบาลเห็นคนงานภาคสนามเก็บขยะตั้งแต่เช้ามืดยันบ่าย แต่ก็ไม่วายโดนนักท่องเที่ยวด่าว่าหาดสกปรกเพราะไม่ดูแล
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: งดงาม อยากได้
เข้าร่วม: 16 Mar 2023
ตอบ: 8122
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 10:20
ทำกับแกล้มกินเบียร์ ดูซีรี่ เล่นเกมที่ห้อง ไปไหนก็อันตรายมีแต่คนเมาขับรถ เออถ้านั่งเครื่องไปเที่ยวอันนี้พอไหว
0
0
วันนี้เธอว่างรึป่าวแค่อยากให้เธอมาเกาสังคัง

เธอก็พูดมั่ว เราชั่วกว่านั้นเยอะ แฮร่ ^^
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 1129
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 10:22
อังกอร์สงกรานต์ คนน้อยๆ เงียบ ๆ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 10:28
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
ไปปีนังบินขากลับ ผมซื้อได้ 1250 เท่าที่ลองหาวันนี้เลย กลับช่วง 17 18 เมษา 1400 แต่ขาไปแพงมาก ต้องหาทางอื่นเอา  

แนะนำปีนังหน่อยครับ ว้าวแค่ไหน จะชวนแฟนไป
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25280
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 10:35
pluk1412 พิมพ์ว่า:
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
ไปปีนังบินขากลับ ผมซื้อได้ 1250 เท่าที่ลองหาวันนี้เลย กลับช่วง 17 18 เมษา 1400 แต่ขาไปแพงมาก ต้องหาทางอื่นเอา  

แนะนำปีนังหน่อยครับ ว้าวแค่ไหน จะชวนแฟนไป  

ยังไม่เคยไปเลยครับ กำลังจะไปช่วงสงกรานต์นี้ แต่มีสมาชิกท่านอื่นแนะนำไว้แบบนี้

อ้างอิงจาก:
Chinatown Penang
Street Art
Chew Jetty
The TOP
Penang Hill
Chulia Street Hawker Food ร้านloklokนี่มีแต่คนไทย
ข้ามเฟอรี่มาดูพระอาทิดตกStarbucks Penang Sentralก็ดีครับ
เดินถ่ายรูปเล่นEsplanade Walkwayแปปนึง
Red Gardenน่าไปนั่งเมาแต่ผมไม่มีเวลาละ 555555
ติ่มซำTai Tongอร่อยจริง
Roti Canai Jalan Argyllอร่อย
Nasi lemakสำหรับผมอร่อยทุกร้าน  
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14273
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 10:38
กทม.ครับ

ผมเข้าเมืองชิวๆตลอดเลยช่วงสงกรานต์ ปีใหม่ รถโล่ง ขับรถไม่เครียด
0
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3292
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 11:45
เมืองหลวงเนี้ยแหละ จังหวะน่าเที่ยว คนน้อยลงเยอะ

แต่ผมอาจจะหนีไปพักริมทะเล หมกตัวในห้อง ชาร์ทแบทให้ตัวเองสักหน่อย
0
0
Hello World!!!
นักเตะกลางซอย
Status: ท้องฟ้าสีเทา กับไดโนเสาร์กินแมว
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1321
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 20:00
[RE]สงกราน มีที่ไหนน่าเที่ยวบ้าง
ผมอยู่ ตจว สงกรานต์นอนแช่น้ำ เย็นจิบเบียร์กับเพื่อนๆ ไม่ก็ทำค๊อกเทลดื่มกับเมีย
มีความสุขมากกว่าไปเที่ยวอีกครับ ออกไปต้องแย่งกันกิน แย่งกันเที่ยว เหนื่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel