ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34680
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 15:30
[RE: ควรย้ายงานเพื่ออัพตำแหน่งที่สูงขึ้น + เงินเดือน หรือ ควรอยู่ต่อที่เดิมครับ]
รอไรล่ะครับ 555 สายงานผมย้ายงานกันเป็นว่าเล่นเลย มันได้อัพเงิน

คนอื่นเค้ามองเป็นเรื่องปกติกันสุดๆเลยฮะ

ยกเว้นแต่ที่เก่าจะมีไรให้ดึงดูด เช่น น้องในแผนกน่ารักกำลังจีบ 555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15429
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 15:34
[RE: ควรย้ายงานเพื่ออัพตำแหน่งที่สูงขึ้น + เงินเดือน หรือ ควรอยู่ต่อที่เดิมครับ]
ย้ายครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 184
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:04
พูดมาขนาดนี้ยังจะถามอีกหรอครับ ถ้าที่เก่ามีอะไรดีกว่าท่านจะพูดมาแล้ว งั้นจะรออะไรครับ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 317
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:14
[RE]ควรย้ายงานเพื่ออัพตำแหน่งที่สูงขึ้น + เงินเดือน หรือ ควรอยู่ต่อที่เดิมครับ
cybernet พิมพ์ว่า:
ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของท่านครับ ถ้า happy กับที่ปัจจุบันก็อยู่เถอะ แต่ถ้าอยากได้อย่างอื่นเพิ่มก็ย้าย มีแค่นี้จริงๆ ครับ
อย่างผมมีคนให้เงินเพิ่มเยอะมาก แต่ผมก็เลือกที่จะไม่ไปเพราะว่าไม่อยากต้องเข้า office ทุกวัน แม้ว่าเงินที่เค้าให้มามันจะเพิ่มขึ้นมากก็ตาม  

คล้ายผมเลยคับ ของผม ไม่ต้องเข้าออฟฟิศทุกวัน มี wfh 2-3 วัน / วีค เลยมีลังเลอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 317
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:16
[RE]ควรย้ายงานเพื่ออัพตำแหน่งที่สูงขึ้น + เงินเดือน หรือ ควรอยู่ต่อที่เดิมครับ
AngryBrids พิมพ์ว่า:
คำถามคือทำไมต้องอยุ่ที่เก่าต่อ?  

ผมลังเล 2 เรื่อง คือ ใกล้บ้าน + มี wfh
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8534
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:19
extinction พิมพ์ว่า:
aitliver พิมพ์ว่า:
ผมขอถามบ้างได้ไหม

ผมไปสอบรออัพตำแหน่งมาจะครบปีแล้ว ยังไมไ่ด้เลื่อนตำแหน่ง

สมัครงานใหม่ไปแล้ว น่าจะได้เลื่อนตำแหน่ง+เงินเดือนเพิ่มอีก20000 แต่ต้องไปทำงาน ตจว
ที่ใหม่มีที่พักให้ แต่ไปทำคือไกลลูกไกลเมีย ผมควรรอหรือควรย้าย  

ทำที่ใหม่สักปี 2 ปี ให้ profile อยู่ตัว
แล้วลองคุยว่า ไม่อยากไปทำงานต่างจังหวัดแล้ว อยากอยู่กับครอบครัว
ถ้าไม่ได้ ก็หางานใหม่ครับ เราก็มี profile ที่เป็นตำแหน่งใหม่แล้ว เงินเดือนก็สูงขึ้นแล้ว

แต่ปรึกษากับแฟนก่อนนะครับ ว่าเขา ok ไหมถ้าเราต้องไปทำงานต่างจังหวัดเป็นปี ๆ  

ปรึกษาไปแล้วครับ ตอนนี้ผมเบื่อกที่ทำงานมาก เรียกว่าเบิร์เอาท์ได้เลย

ปรกติผมความรับผิดชอบสูง ทำงานงกๆ แต่ผมเจอแบบนี้ ผมเคืองมาก ให้ผมรอเกือบปี
โดยไม่มีคำพูดใดๆให้ผมเห็นว่า ผมจะได้ความก้าวหน้าที่นี่เลย  

ถ้าแฟนไม่ติดขัดอะไร ก็น่าไปลองที่ใหม่นะครับสำหรับผม

เพราะถึงแม้ที่เก่าจะได้ปรับตำแหน่งก็ตาม ผมไม่คิดว่าเขาจะขึ้นให้ท่านเกือบ 2 หมื่นหรอกครับ

แต่ท่านต้องดูว่า 2 หมื่นที่ที่ใหม่ให้ มันคือเงินเดือน + ค่าที่ต้องไปอยู่ต่างจังหวัดด้วยหรือเปล่า
หรือให้เป็นเงินเดือนเต็ม ๆ ไปเลย 2 หมื่น  

รอ Hr ที่ใหม่สรุปมาให้ครับ บริษัทใหม่กับเก่า ทำธุรกิจประเภทเดียวกัน แต่ที่เก่าบริษัทใหญ่กว่าเปิดมานานกว่า ระบบดีกว่าครับ  

ถ้าท่านตัดสินใจเองไม่ได้ ถามแฟนดีกว่าครับ คนใกล้ตัวสุด จะดีจะแย่แฟนท่านได้ผลกระทบมากสุดด้วย ไม่ได้ตัวคนเดียวแล้ว

แต่ถ้าแฟนท่านโอเค ผมแนะนำว่าออก
ถ้าเบิร์นเอาท์แล้ว ยากที่จะกลับมาทำงานเดิมได้ปกติ นอกจากปัญหาเดิมจะถูกแก้ (ซึ่งมักแก้ไม่ได้)

แต่ถ้าแฟนไม่อยากให้ไป จะมีปัญหา หางานใหม่ใน กทม ครับ
ยังไงผมก็เชียร์ให้ออก

ส่วนตัวผมไปที่ไหนก็ได้ ที่ให้เงินเยอะๆอ่ะ หิวเงิน
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8438
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:22
CR7-GetKung พิมพ์ว่า:
matong444 พิมพ์ว่า:
ถ้าตันก็หาที่ใหม่เถอะครับ ตำแหน่งตัน แต่เงินเดือนขึ้น+มีผลงานก็ยังโอเคสำหรับผม แต่ถ้าตันหมดก็ไปที่อื่นดีกว่า  

ผมเฟลคับ คนอายุน้อยกว่า เลื่อนตำแหน่งก่อน เลยลองมองหาที่ใหม่ก่อน  

ดีแล้วครับ เปิดโอกาสให้ตัวเอง บางทีอาจจะมีที่ที่เหมาะสำหรับเรามากกว่าที่เดิมก็ได้
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8534
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:25
AngryBrids พิมพ์ว่า:
คำถามคือทำไมต้องอยุ่ที่เก่าต่อ?  

ผมลังเล 2 เรื่อง คือ ใกล้บ้าน + มี wfh  

ใกล้บ้านนี่สำคัญเลย แต่ท่านก็เดินทางนานนี่ รถติด

สำหรับผม WFH ไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่ ผมเข้าออฟฟิศทุกวันได้ ขอแค่จ่ายตังผมเยอะๆ

เงินมาผ้าหลุดของแทร่
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:29
Vyse พิมพ์ว่า:
ผมขอถามบ้างได้ไหม

ผมไปสอบรออัพตำแหน่งมาจะครบปีแล้ว ยังไมไ่ด้เลื่อนตำแหน่ง

สมัครงานใหม่ไปแล้ว น่าจะได้เลื่อนตำแหน่ง+เงินเดือนเพิ่มอีก20000 แต่ต้องไปทำงาน ตจว
ที่ใหม่มีที่พักให้ แต่ไปทำคือไกลลูกไกลเมีย ผมควรรอหรือควรย้าย  

ทำที่ใหม่สักปี 2 ปี ให้ profile อยู่ตัว
แล้วลองคุยว่า ไม่อยากไปทำงานต่างจังหวัดแล้ว อยากอยู่กับครอบครัว
ถ้าไม่ได้ ก็หางานใหม่ครับ เราก็มี profile ที่เป็นตำแหน่งใหม่แล้ว เงินเดือนก็สูงขึ้นแล้ว

แต่ปรึกษากับแฟนก่อนนะครับ ว่าเขา ok ไหมถ้าเราต้องไปทำงานต่างจังหวัดเป็นปี ๆ  

ปรึกษาไปแล้วครับ ตอนนี้ผมเบื่อกที่ทำงานมาก เรียกว่าเบิร์เอาท์ได้เลย

ปรกติผมความรับผิดชอบสูง ทำงานงกๆ แต่ผมเจอแบบนี้ ผมเคืองมาก ให้ผมรอเกือบปี
โดยไม่มีคำพูดใดๆให้ผมเห็นว่า ผมจะได้ความก้าวหน้าที่นี่เลย  

ถ้าแฟนไม่ติดขัดอะไร ก็น่าไปลองที่ใหม่นะครับสำหรับผม

เพราะถึงแม้ที่เก่าจะได้ปรับตำแหน่งก็ตาม ผมไม่คิดว่าเขาจะขึ้นให้ท่านเกือบ 2 หมื่นหรอกครับ

แต่ท่านต้องดูว่า 2 หมื่นที่ที่ใหม่ให้ มันคือเงินเดือน + ค่าที่ต้องไปอยู่ต่างจังหวัดด้วยหรือเปล่า
หรือให้เป็นเงินเดือนเต็ม ๆ ไปเลย 2 หมื่น  

รอ Hr ที่ใหม่สรุปมาให้ครับ บริษัทใหม่กับเก่า ทำธุรกิจประเภทเดียวกัน แต่ที่เก่าบริษัทใหญ่กว่าเปิดมานานกว่า ระบบดีกว่าครับ  

ถ้าท่านตัดสินใจเองไม่ได้ ถามแฟนดีกว่าครับ คนใกล้ตัวสุด จะดีจะแย่แฟนท่านได้ผลกระทบมากสุดด้วย ไม่ได้ตัวคนเดียวแล้ว

แต่ถ้าแฟนท่านโอเค ผมแนะนำว่าออก
ถ้าเบิร์นเอาท์แล้ว ยากที่จะกลับมาทำงานเดิมได้ปกติ นอกจากปัญหาเดิมจะถูกแก้ (ซึ่งมักแก้ไม่ได้)

แต่ถ้าแฟนไม่อยากให้ไป จะมีปัญหา หางานใหม่ใน กทม ครับ
ยังไงผมก็เชียร์ให้ออก

ส่วนตัวผมไปที่ไหนก็ได้ ที่ให้เงินเยอะๆอ่ะ หิวเงิน  

ก็หา ใน กทม อยุ๋นะครับ แต่ยังไม่ได้เลย มีแค่hr โทรมาคุยแค่นั้นเอง อายุผมเริ่มเยอะแล้วด้วย

ตอนนี้ผมต้องการตำแหน่ง เงินเพิ่มไม่เยอะไม่เป็นไร มันต้องทะลุตรงนี้ก่อน เบื่อจนความสามารถผมตกแล้วเนี่ย
0
0
เดินตามรอยเท้าผู้อื่น ก็มิอาจมีรอยเท้าของตนเอง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23467
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 16:44
cybernet พิมพ์ว่า:
ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของท่านครับ ถ้า happy กับที่ปัจจุบันก็อยู่เถอะ แต่ถ้าอยากได้อย่างอื่นเพิ่มก็ย้าย มีแค่นี้จริงๆ ครับ
อย่างผมมีคนให้เงินเพิ่มเยอะมาก แต่ผมก็เลือกที่จะไม่ไปเพราะว่าไม่อยากต้องเข้า office ทุกวัน แม้ว่าเงินที่เค้าให้มามันจะเพิ่มขึ้นมากก็ตาม  

คล้ายผมเลยคับ ของผม ไม่ต้องเข้าออฟฟิศทุกวัน มี wfh 2-3 วัน / วีค เลยมีลังเลอยู่  

ของผมเข้า office ที 500 ต้องมีอ่ะ ค่าที่จอด BTS ค่า BTS ค่ากินอีก แถมกลับดึกด้วย ดูยังไงก็ไม่คุ้มกับสุขภาพ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15694
โพสเมื่อ: Thu Mar 28, 2024 17:21
เงินเดือนมากกว่า เวลาทำงานเท่ากัน วันหยุดเท่ากัน เดินทางเท่ากัน ไปที่ใหม่เงินเยอะสิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel