ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34028
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 15:42
[RE]สดจากพรรคเพื่อไทย | นายกทักษิณเข้าพรรคเพื่อไทย
สาวกค.แดง รักเจ้าขึ้นมาทันทีเลยมั้ยล่ะ ให้โอกาสพ่อขนาดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26544
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 15:47
[RE: สดจากพรรคเพื่อไทย | นายกทักษิณเข้าพรรคเพื่อไทย]
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
Boy5159 พิมพ์ว่า:
สรุปให้ทีครับ คือเขากลับมาเล่นการเมืองเข้าพรรคเพื่อไทยอีกเหรอครับ  

มันเป็นนายกนานแล้ว ไอตัวที่แต่งตั้งในสภาใช่ที่ไหน  

อ๋ออ เข้าใจแล้วครับ
ถึงบางอ้อเลยผม  

อันนี้ผมถามแบบไม่ได้ดูถูกท่าน ไม่ได้ว่าท่าน ไม่ได้มีเนกาทีฟเลยนะครับ

ผมอยากรู้ว่าท่านไม่ทราบจริงๆเหรอครับว่าทักษิณบงการพรรคเพื่อไทยมาตลอด คือค่อนข้างตกใจคำถามท่านครับ  

คือผมไม่ค่อยมั่นใจครับ คิดว่าแกกลับมาคงแค่อยากกลับบ้านเฉยๆ
ไม่ได้คิดว่าแกจะหวนกลับมาเล่นการเมืองอีก(หรืออยู่เบื้องหลัง)
เพราะแกก็อายุมากแล้ว ถ้าแกทำที่แกไร้พูดมาหมดก็ย้อนแย้งหมดเลยครับ

ปล.ผมไม่ทราบจริงๆครับ แล้วก็ไม่คิดว่าแกจะทำ ตอนนี้ผมหมดศรัทธาแกไปนานแล้ว  

ขออนุญาตย้ำว่าผมไม่ได้ดูถูกดูแคลน หรือว่า ตำหนิอะไรใดๆกับท่านเลยนะครับ

ยิ่งท่านตอบแบบนี้ก็เข้าใจได้ครับว่าท่านอาจจะรัก ศรัทธาคุณทักษิณจริงๆ

แต่ในมุมคนนอกอย่างผมคือคุณทักษิณไม่เคยวางมือทางการเมืองแม้แต่วินาทีเดียวครับ

ยังไงถ้าทำให้ท่านขุ่นเคืองอะไร ผมขออภัยไว้ก่อนเลยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆครับ
I choose to live, not just exist.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: FC Barcelona Silly Fools Mr.Children Zard
เข้าร่วม: 14 May 2021
ตอบ: 662
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 16:27
[RE: สดจากพรรคเพื่อไทย | นายกทักษิณเข้าพรรคเพื่อไทย]
ไม่ต้องไปเข้าแถวรอรับ 500 บาท

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19721
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 16:28
Boy5159 พิมพ์ว่า:
สรุปให้ทีครับ คือเขากลับมาเล่นการเมืองเข้าพรรคเพื่อไทยอีกเหรอครับ  

มันเป็นนายกนานแล้ว ไอตัวที่แต่งตั้งในสภาใช่ที่ไหน  

อ๋ออ เข้าใจแล้วครับ
ถึงบางอ้อเลยผม  

อันนี้ผมถามแบบไม่ได้ดูถูกท่าน ไม่ได้ว่าท่าน ไม่ได้มีเนกาทีฟเลยนะครับ

ผมอยากรู้ว่าท่านไม่ทราบจริงๆเหรอครับว่าทักษิณบงการพรรคเพื่อไทยมาตลอด คือค่อนข้างตกใจคำถามท่านครับ  

คือผมไม่ค่อยมั่นใจครับ คิดว่าแกกลับมาคงแค่อยากกลับบ้านเฉยๆ
ไม่ได้คิดว่าแกจะหวนกลับมาเล่นการเมืองอีก(หรืออยู่เบื้องหลัง)
เพราะแกก็อายุมากแล้ว ถ้าแกทำที่แกไร้พูดมาหมดก็ย้อนแย้งหมดเลยครับ

ปล.ผมไม่ทราบจริงๆครับ แล้วก็ไม่คิดว่าแกจะทำ ตอนนี้ผมหมดศรัทธาแกไปนานแล้ว  

ขออนุญาตย้ำว่าผมไม่ได้ดูถูกดูแคลน หรือว่า ตำหนิอะไรใดๆกับท่านเลยนะครับ

ยิ่งท่านตอบแบบนี้ก็เข้าใจได้ครับว่าท่านอาจจะรัก ศรัทธาคุณทักษิณจริงๆ

แต่ในมุมคนนอกอย่างผมคือคุณทักษิณไม่เคยวางมือทางการเมืองแม้แต่วินาทีเดียวครับ

ยังไงถ้าทำให้ท่านขุ่นเคืองอะไร ผมขออภัยไว้ก่อนเลยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆครับ  

ไม่เป็นไรครับท่าน เราแชร์กันได้ท่านไม่ได้ทำให้ผมขุ่นเคืองอะไรเลย
ผมว่ามันดีด้วยซ้ำเราจะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน เพราะเรื่องการเมืองผมยอมรับเลยว่าผมก็ยังอ่อนมากๆ ยังต้องศึกษาอีกเยอะ ยังไงก็ขอบคุณครับ

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Keep moving on..
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5880
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 19:08
ปลอกคอ ปลอกแขน ไปไหน
หายแล้วเหรอ

นักเตะตำบล
Status: คุณเชื่อไหมว่าชีวิตของคุณจะเปลี่ยนไป
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2608
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 19:14
ไหนว่าป่วย
นักบอลถ้วย ง.
Status: 노지선의 말하셨지 인생을 즐겨라 ლ(´ڡ`ლ) #gifตัดเองทุกอันครับ
เข้าร่วม: 16 May 2021
ตอบ: 3702
โพสเมื่อ: Tue Mar 26, 2024 19:24
แค่เข้ามาเฉยๆเองคับเช้บ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel