ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4957
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2024 18:08
[RE: นักกีฬา esports บ้านเรามีแค่แก๊ง Dota ที่เป็น World Class สินะ]
World Class ของ Esportคือยังไงแบบเดียวกับฟุตบอลไหม ถ้าใช้มาตรฐานฟุตบอลส่วนตัวผมว่ายังไม่มีสักคนด้วยซ้ำมั้ง World Classในโลกฟุตบอลสำหรับผมคือความสเถียร์อะ ต่อให้ฝีมือ99percentแต่ถ้าตอนแข่งแกว่งไป85-90 อันนี้ผมมองว่าไม่World Class ถามว่าต้องสเถียร์ยังไงในวาโลก็Prx แข่งรายการระดับโลกแต่เข้า top4 top3 แทบจะทุกรายการ
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Sun Mar 24, 2024 18:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9943
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2024 20:07
[RE: นักกีฬา esports บ้านเรามีแค่แก๊ง Dota ที่เป็น World Class สินะ]
ผมเห็นด้วยนะ ในบรรดา Pro gamer ที่ติดลมบนผลงานต่อเนื่อง สุดคือ Jabz นี่แหละ เปิดประตูให้ผู้เล่นคนอื่นด้วย โอเค 23 น้องมาด้วยตัวเองจาก MMR แต่การที่มี Jabz มันช่วย ให้ทางที่ 23 ไปมันมีรอยเท้าของ Jabz อยู่

จนตอนนี้ มี Q มี Masaros ที่มีโอกาสจะเล่นใน ตปท ได้

ผลงานตั้งแต่ เป็น Faceless ทีมที่ Jabz อยู่ เป็น Top seed ของ SEA DOTA 2 มาตลอด ไม่เคยตกลงไปเลย

คนอื่นๆ ยังไม่ถึงขั้นนี้จริงๆ มี 2-3 คนที่ผมคิดว่ามีโอกาสที่ดี ก่อนหน้านี้ คือ Mickie แต่เสียดายที่เล่นผิดเกมไปหน่อย PTC กับ Cigarettes อีกที่มีหลายๆอย่างที่ ปัจจัยมันไม่เป็นใจทั้งๆ ที่ฝีมือการเล่นของ เกมนั้นๆดีมาก คือ ก็ Patiphan น้องไม่น่าไปจับ OW ถ้า Valorants ต่อเนื่อง น่าจะมีชื่อติดใน Top player ของ Pacific

ตอนนี้ มี Sscary แหละที่ยังมีโอกาสอยู่ ลุ้นต่อครับ

อีกปัจจัยคือทีม Jabz ได้คนนำที่ดี แบบ 3ice พาไปแต่ที่ดีๆ ไม่กั้กไม่หวง connection เลย
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19380
โพสเมื่อ: Sun Mar 24, 2024 20:37
ยูสเซอร์ลับ พิมพ์ว่า:
เกมส์ในไทยบูมสุดตอนนี้ก็น่าจะยังเป็น Rov
ซึ่งเราก็ได้มา 4 แชมป์โลก แต่ก็นะเล่นกันหลักๆอยู่ 3 ประเทศ
หวังว่าจะได้ไปรวมกับ HOK ซึ่งถ้าสู้พรี่จีนได้ก็คงพอวัดกันได้ 5555  
ก็ไม่ใช่เกมระดับโลกแบบที่เจ้าของมู้ว่ามาอยู่ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1148
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2024 00:13
ก่อนอื่นดูที่เกมก่อนว่าอยู่ tier บนสุดหรือเปล่า พวก dota lol cs valo เห็นภาพง่ายๆเก่งพวกนี้ได้แชมป์ได้ = ระดับโลกแน่นอน ส่วน rov fc online พวกนี้แข่งกันอยู่โซนแค่เนี้ย 4-6 ประเทศเอเชีย
ชอบเรียกแชมป์โลกกันเฉยงงเหมือนกัน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: อเซนอล&การท่าเรือ
เข้าร่วม: 07 Feb 2015
ตอบ: 2462
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2024 07:43
GrootZilla พิมพ์ว่า:
ยูสเซอร์ลับ พิมพ์ว่า:
เกมส์ในไทยบูมสุดตอนนี้ก็น่าจะยังเป็น Rov
ซึ่งเราก็ได้มา 4 แชมป์โลก แต่ก็นะเล่นกันหลักๆอยู่ 3 ประเทศ
หวังว่าจะได้ไปรวมกับ HOK ซึ่งถ้าสู้พรี่จีนได้ก็คงพอวัดกันได้ 5555  
ก็ไม่ใช่เกมระดับโลกแบบที่เจ้าของมู้ว่ามาอยู่ดี  

ใช่ๆ ก็ไม่ได้จะเอาไปเทียบครับ ที่จะสื่อคือถ้าไปรวมกับ hok แล้วประสบความสำเร็จถึงจะพอมีลุ้นเทียบได้ไง

ปล. ส่วนเรื่องแชมป์โลก ก็ทั้งโลกมันเล่นกันอยู่แค่นี้ไม่ให้เรียกเเชมป์โลกแล้วจะให้เรียกอะไร
0
0
ขายเครื่องออกกำลังกายและอุปกรณ์ฟิตเนส สนใจIB สอบถามได้ครับ

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19380
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2024 09:59
Internet Boi พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
elclasico พิมพ์ว่า:
Ragnarok Online นับไหม ระดับแชมป์โลก 5 สมัยเลยนะ  

ฟีฟ่าไทยเราก็แชมป์โลกบ่อย  

fifa online/fc online คนคนละโลกกับ fifa/eafc24 อ่ะ ทั้งจำนวนผู้เล่น ระบบเกม  

ผมว่าไม่มีใครเทียบหรอก เพราะคนล่ะเกมส์

ถ้า FC Online ก็ระดับโลกแน่นอน  
FC Online นี่นะระดับโลก
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9507
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2024 11:55
Internet Boi พิมพ์ว่า:
taopromd พิมพ์ว่า:
Crystal_Blue พิมพ์ว่า:
elclasico พิมพ์ว่า:
Ragnarok Online นับไหม ระดับแชมป์โลก 5 สมัยเลยนะ  

ฟีฟ่าไทยเราก็แชมป์โลกบ่อย  

fifa online/fc online คนคนละโลกกับ fifa/eafc24 อ่ะ ทั้งจำนวนผู้เล่น ระบบเกม  

ผมว่าไม่มีใครเทียบหรอก เพราะคนล่ะเกมส์

ถ้า FC Online ก็ระดับโลกแน่นอน  

fc ออนไลน์นับเป็นระดับโลกได้จริงเหรอ ประเทศที่เล่นมี 4 ประเทศเองนะ เกาหลี ไทย เวียดนาม จีน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel