ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3205
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 13:39
[RE: ความสามารถพิเศษที่ไร้ประโยชน์]
SunShir0 พิมพ์ว่า:
พลังผมคืองอนิ้วชี้มือขวาแล้วมีเสียงก๊อกๆ เคยลองทำอยู่ครึ่ง ชม ดูว่าจะหายไหม ก็ไม่หาย  

ผมคล้ายๆ ขยับข้อนิ้วกลางมือซ้ายได้ให้มันขบกันกึกๆ แต่ไม่รู้จะทำได้ไปทำไม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22022
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 14:07
[RE: ความสามารถพิเศษที่ไร้ประโยชน์]
ซากุระ พิมพ์ว่า:
เท่าที่ผมเคยอ่านการตอบของเจ้าของมู้ ผมยอมรับเลยว่าจำเก่งจริงๆ

ทั้งเรื่องฟุตบอล ที่จำสถิติได้แม่น เหตุการณ์ต่างๆ ที่ผมยังงงว่า จำได้ยังไง ผ่านมาแล้ว 10,20 ปี

อีกเรื่องคือการประยุกต์ตัวละครของ serie GOT มาเปรียบเปรยกับบัลลังก์เหล็กของประเทศสารขัณฑ์ได้อย่างลงตัว จีเนียสมากๆ เคยอ่านมู้นี้อยู่ อย่างฮาาา  

มู้ GoT นี่ออกไปทางหมกหมุ่น ถ้าจำไม่ผิดขึ้นไร้สาระนุกรมก็มู้นั้นอ่ะ

แต่หลังๆสงสัยปากดีไปหน่อยมีแต่คนไปด่า
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 1365
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 14:53
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
เยี่ยวเฉี่ยวหัว พิมพ์ว่า:
อ้าว ผมจำได้ว่าท่านทำสาย IT ไม่ใช่เหรอ ต้องเรียน Anatomy ด้วยรึ  

ผมประเมินอัจฉริยะภาพของผมต่ำไปอ่ะ

พ่อผมนี่ระดับนักเรียนการทหาร แม่ผมได้ปริญญารวมแล้วมั้งหมด 20 ใบ นี่ขนาดปู่ผมเรียนไม่จบนะ แกได้เมียก่อน

ดังนั้นผมก็เรียนทุกศาสตร์ในโลกจนเชี่ยวชาญ  

หลานบอดหรอครัช
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22022
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 15:00
Zalmon พิมพ์ว่า:
อ้าว ผมจำได้ว่าท่านทำสาย IT ไม่ใช่เหรอ ต้องเรียน Anatomy ด้วยรึ  

ผมประเมินอัจฉริยะภาพของผมต่ำไปอ่ะ

พ่อผมนี่ระดับนักเรียนการทหาร แม่ผมได้ปริญญารวมแล้วมั้งหมด 20 ใบ นี่ขนาดปู่ผมเรียนไม่จบนะ แกได้เมียก่อน

ดังนั้นผมก็เรียนทุกศาสตร์ในโลกจนเชี่ยวชาญ  

ไม่บอดครับ จั่วเพิ่มมาได้ 9 แต้มครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Feb 2024
ตอบ: 394
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 15:05
Zalmon พิมพ์ว่า:

ไม่บอดครับ จั่วเพิ่มมาได้ 9 แต้มครับ  

อิตานี่ฮาดีแฮะ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15081
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 15:20
Whimsical พิมพ์ว่า:
ผมเป็นคนที่จำทางแม่นมากๆ คือถ้าเคยไปครั้งนึงแล้วไม่มีทางหลง
จะเข้าซอยเลี้ยวกี่ตรอกกี่ซอยก็จำได้หมด
แล้วเหมือนในหัวผมมันจะประมวลเส้นทางได้เอง ทางไหนลัดไม่ลัดเชื่อมโยงกันได้หมด
จนถึงขั้นพี่taxiแซวว่า น่ามาขับtaxiนะครับ รู้ทางลัดมากกว่าผมอีก5555

จริงๆมันก็มีประโยชน์แหละครับ แต่ผมว่าเดี๋วนี้มันไม่ค่อยมีประโยชน์ละ เพราะมีgoogle map  

ความสามารถนี้ผมก็เคยมี จำได้ทุกทางขอแค่ลองไปครั้งเดียว จะกี่แยก กี่เลี้ยว จำได้หมด แต่มันหายไปตั้งแต่ใช้ google maps
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37546
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 16:19
ช่วงปลายยุค90 ถึง2000 ค่อนปลาย(2008-2009)

จำหน้า+จำชื่อนักฟุตบอลพรีเมียร์ลีคได้แทบทุกคน ดูบอลเยอะแบบชิบหายวายป่วง

อ่านนิตยสารฟุตบอลก็เยอะมากๆ+ไหนจะสะสมการ์ดนักฟุตบอลอีก จำหน้านักฟุตบอลพรีเมียร์

ในแต่ละซีซั่นได้เกิน 200 คนแน่นอน(อย่างน้อยก็พวก 11 ตัวจริงของแต่ละทีม)

แล้วก็วงการเอวียุคนึงด้วย ก็จำหน้า+ชื่อ+รหัส+จำแนกค่ายหนังที่ดาราเอวีแต่ละเล่นได้เกือบหมด

ยุคแผ่นหนัง CD/DVD ผมเคยมีแผ่นหนังเอวีมากเกือบๆจะ 3 แผ่น ยุคโหลดบิท

มีหนังเอวีมากกว่า 15 TB ใน HDD หลายสิบลูก อะไรที่คนเราหมกมุ่นและทำซ้ำแบบจัดๆ

มันจะเกิดระบบความจำ+ความแม่นยำระดับสูงกว่าคนปกติทั่วไป(เพราะเค้า

ไม่ได้มาหมกมุ่นเอาเป็นเอาตายทุกวันอย่างพวกเราที่หมกมุ่นมนบางเรื่องแบบวัวตายควายล้ม)

ปล.แต่จะว่าไปมันก็ไม่เชิงความสามารถพิเศษแฮะ เพราะชายหนุ่มวัยใกล้เคียงกัน

เติบโตมาในยุคสมัยเดียวกันในยุคนั้น และมีไลฟ์สไตล์ความชอบคล้ายๆกัน

หลายๆคนก็มีความสามารถในการจดจำนักฟุตบอลและดาราเอวีได้เยอะมากๆในระดับ

ที่เก่งมาก ใกล้เคียงสูสีกันหลายคนเลย งั้นผมไม่ขอเรียกว่าความสามารถพิเศษละกัน

เรียกว่า"มีความหมกมุ่นในบางเรื่องเยอะเกินปกติจนจำได้เยอะเป็นพิเศษ"น่าจะเหมาะสมกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Fri Mar 22, 2024 16:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Thai Politicians Model

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2023
ตอบ: 1701
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 19:19
[RE]ความสามารถพิเศษที่ไร้ประโยชน์
กระดิกหรรม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2022
ตอบ: 509
โพสเมื่อ: Mon Mar 25, 2024 11:39
EugeneJapan พิมพ์ว่า:
ผมเป่าน้ำลายเป็นฟองลอยแบบลูกโป่งได้
มีประโยชน์อะไรมั้ยคับ  

เหมือนกันเลย เสมหะก็ได้ 5555
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel