ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 801
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 16:44
ชาลี - กามิน แบ่งค่าตอบแทนกันอย่างไร
PLATOON พิมพ์ว่า:

ไม่ต้องแบ่งครับ แยกออกชัดเจน

ค่าตัวชาลีต่างหาก

ค่าตัวกามินต่างหาก

เหมือนงานวงการบันเทิงทั่วไปครับ

เช่น เอาญาญ่า-ณเดช ไปออกงาน ค่าตัวของใครของมัน

ที่แบ่งนั่นคือ ค่าเปอร์เซ็นผจก. - ค่าทีมงาน

ทีมงานเยอะนะครับ ทั้งส่วนของชาลี ทั้งส่วนของกามิน ทั้งคนดูแลเสื้อผ้าหน้าผม ทั้งล่าม

ส่วนของ ผจก. ได้เยอะก็เหนื่อยเยอะ ทั้งรับงาน สกรีนงาน วางแพลน จัดคิว ติดต่อประสานงานกับทุกฝ่าย

เรื่องภาษีมีฝ่ายกฏหมายดูแลอยู่ แน๊กอ่ะ เค้าทำให้รูปแบบบริษัทเสียภาษีในรูปแบบบริษัท ประหยัดเรื่องภาษีได้เยอะ

ดาราในวงการอ่ะ คนรายได้เยอะๆเค้าเปิดเป็นบริษัทกันหมด ค่าใช้จ่ายทุกอย่างเอามาหักจากรายได้ค่อยไปคำนวณเสียภาษี

ถ้าไม่ทำแบบนี้เสียภาษีกันหัวบานบอกเลย

ชาลีอ่ะเห็นบ้าๆบอๆแบบี้บอกเลย เก่ง+ฉลาด มากๆ เรื่องภาษาอ่ะ ดูจากไลฟ์ฟังภาษาเกาหลีออกด้วยนะ

ผมคิดเห็นเหมือนท่านตรงคิดว่าแน็กฟังภาษาเกาหลีออกแบบพอตีความได้ มีหลายครั้งที่กามินพูดแล้วแน็กจะรีบห้ามล่ามว่าไม่ต้องแปล

ปล.ผมกับภรรยาจะชอยขำเรื่องปม ผมยาว กับ แตงโมมาก โดนตกเพราะปมนี้เลย ฮ่าๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2020
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Fri Mar 22, 2024 17:10
[RE: ชาลี - กามิน แบ่งค่าตอบแทนกันอย่างไร]
worrapat พิมพ์ว่า:
กามิน วีซ่าไรอะ
รับงานได้ด้วยเหรอ  

เด่วเอ็งก็โดนหรอกไอ้หมอ ไปตั้งคำถามแบบนั้น

รอบก่อนเพื่อนสมาชิกโดนไปทีละ ไปแตะเกาสองหนุ่มนั่นอ่ะ 55555555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel