ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
มีหรือไม่มี
อยากมีลูก
???
ยังไม่อยากมี
???
คะแนนทั้งหมด: 272
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jul 2023
ตอบ: 1354
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 17:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: [Poll] อยากมีลูกมั้ยครับ]
มีลูกก็ไปเที่ยว ไปใช้ชีวิตดีๆ ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22729
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 17:43
[RE: [Poll] อยากมีลูกมั้ยครับ]
ไม่อยากมี ไม่อยากมีตัวตนอะไร
แค่มีตังก็พอแล้ว สมัยนี้

ไม่ได้อินกับเด็ก ไม่ได้อยากเป็นพ่อ
ไม่ได้อยากมีความสุขเมื่อเห็นลูกยิ้ม

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23529
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 17:45
ถามว่าอยากมีลูกมั้ย ตอบว่า อยากมีลูก

แต่ถ้าถามว่าจะมีลูกมั้ย ตอบว่า คงจะไม่มีลูก
2
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 17:49
[Poll] อยากมีลูกมั้ยครับ
เรื่องมีลูก สำหรับผม วางแผนกันล่วงหน้าได้ครับ

ผมอาจจะโชคดีที่ทุกอย่างยังเป็นตามแผนที่วางไว้ ได้ทำเพื่อพ่อกับแม่ ที่อยากมีหลาน ได้ทำเพื่อภรรยา ที่อยากมีลูก และได้ทำเพื่อตัวเอง ที่อยากมีลูกเหมือนกัน

เลี้ยงลูก มีความเหนื่อยเพิ่มขึ้นอยู่แล้วครับ แต่สำหรับผม เป็นความเหนื่อยที่มีความสุข ได้เห็นเค้าเกิดมา ได้เห็นเค้าเจริญเติบโต เป็นความสุขที่แทบจะมากที่สุดในความรู้สึกแล้ว

ถ้าสักวัน ลูกเจอปัญหา หรือมีปัญหา ก็พร้อมจะแก้ปัญหาไปด้วยกันกับเค้า

ชีวิตการทำธุรกิจ ผ่านการแก้ปัญหาหนักๆมาตั้งหลายเรื่อง หากเป็นปัญหาของลูก ผมก็พร้อมเช่นกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2993
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 17:56
ถ้ามีเงินเยอะก็อยากมี แต่ทุกวันนี้ตัวเองยังเอาตัวแทบไม่รอด
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2007
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 17:58
ถามเพื่อนๆ ที่มีลูก
เปรียบเทียบ ชีวิต ตอนมี กับ ไม่มีลูก
ตอนไม่มีลูก เหมือนเล่นเกม โหมด easy
มีลูก โหมด difficult อ่ะ เควสเยอะ กิจกรรมแยะ
แต่ก็เห็น แฮปปี้กันนะ

ปล. เปรียบเทียบ กับชีวิตเดิมตัวเองนะ ไม่ได้เอาไปเปรียบเทียบกับคนอื่น ชีวิตแต่ละคนไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 18:09
ก็ยังไม่อยากมีครับ ใช้เวลาหาเงินมาทั้งชีวิตละ ตอนนี้เริ่มหาเวลาไปใช้เงินใช้ชีวิตดีกว่า

ไม่มีปัญหาการเงิน (เงินเก็บ 8 หลัก)

ทุกวันนี้ส่งให้บุพการีช้าไปนิดเดียวก็เป็นเรื่องใหญ่โต ห้ามช้าห้ามขาด ทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยมีอะไรให้แม้กระทั่งการศึกษา แต่ทวงบุญคุณตลอด ก็กุให้ชีวิตเมิงมานะ

เห็นสภาพแล้วยิ่งไม่อยากมี ไม่อยากเป็นภาระให้กับเด็กที่ต้องเกิดมา ยังไงก็ต้องมีความคาดหวังกับเด็กแน่ๆ

เพราะคนรอบตัวเป็นทุกคน ตอนลูกเล็กๆทำเป็นพูดสวยหรูไม่คาดหวังอะไรทั้งนั้น ขอแค่เป็นคนดี บลาๆ

พอลูกเข้าวัยมีโลกส่วนตัวมีเพื่อนสนิท กลับงอนลูก เรียกร้องความสนใจกับลูก ลืมหมดโม้อะไรไว้บ้าง
6
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2015
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 18:58
อยากมีครับ
0
0
Thank you Jurken Kloop

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7909
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 19:41
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ภาระ เสียดายเวลา เสียดายเงิน ที่ต้องไปเจียดให้เขา เราหามาอย่างเหน็ดเหนื่อย
ขี้เกียจต้องมาป้อนข้าว เช็ดขี้เช็ดเยี่ยว ออกมาจะแข็งแรงป่าวก้ไม่รุ้
ต้องมาสอนหนังสือ สอนกินผัก สอนทำนู่น ทำนี่
พูดก็ไม่รู้เรื่อง

ผมคิดแบบนี้เลยจริงๆ ชีวิตนี้ทุกวันนี้แฮปปี้ สมบูรณ์แบบพอแล้ว

ผมคิดเหมือนท่านเลย นี่ยังไม่รวมเรื่องการเมืองกับสภาพสังคมด้วยนะ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2023
ตอบ: 1354
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 19:45
ถูกแบนแล้ว
London 1905 พิมพ์ว่า:
ก็ยังไม่อยากมีครับ ใช้เวลาหาเงินมาทั้งชีวิตละ ตอนนี้เริ่มหาเวลาไปใช้เงินใช้ชีวิตดีกว่า

ไม่มีปัญหาการเงิน (เงินเก็บ 8 หลัก)

ทุกวันนี้ส่งให้บุพการีช้าไปนิดเดียวก็เป็นเรื่องใหญ่โต ห้ามช้าห้ามขาด ทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยมีอะไรให้แม้กระทั่งการศึกษา แต่ทวงบุญคุณตลอด ก็กุให้ชีวิตเมิงมานะ

เห็นสภาพแล้วยิ่งไม่อยากมี ไม่อยากเป็นภาระให้กับเด็กที่ต้องเกิดมา ยังไงก็ต้องมีความคาดหวังกับเด็กแน่ๆ

เพราะคนรอบตัวเป็นทุกคน ตอนลูกเล็กๆทำเป็นพูดสวยหรูไม่คาดหวังอะไรทั้งนั้น ขอแค่เป็นคนดี บลาๆ

พอลูกเข้าวัยมีโลกส่วนตัวมีเพื่อนสนิท กลับงอนลูก เรียกร้องความสนใจกับลูก ลืมหมดโม้อะไรไว้บ้าง  

อย่างซุยเลยเม้นนี้
0
0
แข้งเจลีก
Status: งดงาม อยากได้
เข้าร่วม: 16 Mar 2023
ตอบ: 8214
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 20:06
ไทยไม่อยากมี ถ้าเป็นประเทศดีๆคุ้มตังภาษีไม่มีpm2.5หน้าร้อนไม่

เกิน25องศาแล้วผมรวยๆอยากมีลูกชาย1คนจ้างพี่เลี้ยงเด็กเลี้ยงไป

พ่อแม่ผมกับแฟนก็จ้างคนดูแล ผมก็ใช้ชีวิตกับแฟนไป ผมและแฟนมี

กิ๊กได้1คนเปลี่ยนทุกปีชีวิตลงตัว
0
0
วันนี้เธอว่างรึป่าวแค่อยากให้เธอมาเกาสังคัง

เธอก็พูดมั่ว เราชั่วกว่านั้นเยอะ แฮร่ ^^
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 20:09
ไม่ค่อยอยากมีครับ

เงินไม่ใช่ปัญหา แต่ผมกับแฟนเป็นเหมือนกันเลย ไม่รู้ใครเป็นบ้าง

คือทั้งผมทั้งแฟน กลัวเสียความรักจากกันและกันไปให้ลูก

อยากเป็นที่ 1 ของกันและกันตลอดเวลา อารมณ์ว่า ฉันมีสิทธิรักลูกมากกว่า แต่เธอไม่มีสิทธิ

ละดันคิดเหมือนกันทั้งคู่ เลยตัดสินใจว่าจะไม่มีครับ for now เพราะก็ไม่ได้อยากมีอะไรขนาดนั้นเป็นทุนเดิม

ที่พึ่งทางใจก็มีหลานแล้วคนนึง ตอนนี้ก็โคตรรักหลานเลย

ไม่คาดหวังอะไรทั้งนั้นอยากเห็นแค่หลานโตไปพร้อมทรัพยากรที่ดี เพื่อไปทำสิ่งที่ตัวเองอยากทำที่สุด

ไม่อยากให้โตมาแบบขาดเงิน ขาดต้นทุน ต้องดิ้นรนจนพลาดช่วงชีวิตที่เด็กวัยรุ่นเขาใช้ชีวิตเป็น 10 ปีแบบผม

ชีวิตตอนแก่ก็แพลนไว้แล้วด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel