ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Aug 2008
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:08
[RE: ถามคนใช้ไอโฟนหน่อยครับ เจอผี]
Autorun ป่าว เคยเปิดเสียงที่ทำให้มีสมาธิ แต่มันง่วงดี เสียงเบากะเคลิ้ม พอมันจบก็ autorun รายการถัดไป วิเคราะห์หนัง กะสะดุ้งตื่นมาปิด

หรือ google assistant ละเมอพูด เปิด youtube บางทีเปิดหนังอยู่ มันก็เด้งมา assistant

ผมเคยนะประวัติรายการผีมายังไง ไม่ได้ดู สรุปล็อกอินไว้ tv พ่อแม่ กะดูต่อที่พ่อกะแม่อยากดู ไปรร.ที่ไหนกะต้อง ล็อกออก
แก้ไขล่าสุดโดย nilmar เมื่อ Wed Mar 06, 2024 13:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44052
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:11
[RE: ถามคนใช้ไอโฟนหน่อยครับ เจอผี]
Vagaboy พิมพ์ว่า:
ตอบแบบคาดเดาจากเหตุการณ์นะคะรับ

ไม่ใช่ว่าเล่นมือถือจนผลอยหลับไปใช่มั้ยครับ แล้วพอเลยจุดหลับลึกแล้วถึงได้ยินเสียงมือถือที่ยังเล่นไว้อยู่เลยตื่น ซึ่งบังเอิญเล่นข่าวฆาตกรรมพอดี

ตอบแบบจริงจัง ก็ผีน่ะแหละครับ สบายใจได้ จะได้ไม่ต้องสงสัยอีก

ตอบแบบสมาชิก ss ผีอะไรไม่สนหรอก แต่ถ้าผีจับ ค่อยน่าสนใจขึ้นมาหน่อย  
วางก่อนแล้วค่อยนอนครับเพราะผมเป็นคนเอาไปเสียบชาตให้ทุกวัน
ซึ่งแปลกอีกอย่างคือแฟนผมเล่นตต.เป็นหลักดูไลฟ์สดนู้นนี่ ยท.แทบไม่เคยเห็นใช้แล้วข่าวมันดันบังเอิญกับสถานที่มั้งเขาเลยเชื่อ
1
0
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:14
indykorn พิมพ์ว่า:
ปกติจัดเลยนะ ipad ผมจอกดเอง อยู่ในห้องเฉยๆ คลิปยูทูปที่กดหยุดไว้ในคอมเล่นเอง iphone เล่นเองแบบท่านผมก็เคยเจอ มันน่าจะเป็นบัคอะไรสักอย่าง

ปล.ผมก็ใช้พรีเมี่ยม มองเป็นเรื่องงมงายก็แบบนึง มองเป็นปัญหาของเทคโนโลยีก็อย่างนึง  
ปกติใช่ป่ะครับเพราะตัวผมเองก็ใช้แต่แอนดรอยไม่เคยเจอ เขาก็บอกใช้มานานไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้
ผมจะได้มีมูลไปเถียงต่อว่าไม่ใช่ผี
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 10590
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:14
ก่อนตายอาจจะเป็นคนที่กวนตีนคนนึงครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3227
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:15
แฟนผมชอบละเมอมาเช็ค facebook แล้วก็นอนต่อ เช้ามาถามถึงบอกไม่รู้เรื่อง.

บางทีคุยกันเป็นเรื่องเป็นราว แต่หลับอยู่.
0
0
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:16
mihajlovic พิมพ์ว่า:
จะบอกว่ามันก็ลั่นอยู่บ่อยๆนะ ถ้ายูทูป พรีเมี่ยม ไม่เคยคิดเลยซักครั้งว่าเป็นผี  
ขอบคุณครับ ค่อยสบายใจหน่อย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:20
Spoil
Gameyz พิมพ์ว่า:
indykorn พิมพ์ว่า:
ปกติจัดเลยนะ ipad ผมจอกดเอง อยู่ในห้องเฉยๆ คลิปยูทูปที่กดหยุดไว้ในคอมเล่นเอง iphone เล่นเองแบบท่านผมก็เคยเจอ มันน่าจะเป็นบัคอะไรสักอย่าง

ปล.ผมก็ใช้พรีเมี่ยม มองเป็นเรื่องงมงายก็แบบนึง มองเป็นปัญหาของเทคโนโลยีก็อย่างนึง  
ปกติใช่ป่ะครับเพราะตัวผมเองก็ใช้แต่แอนดรอยไม่เคยเจอ เขาก็บอกใช้มานานไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้
ผมจะได้มีมูลไปเถียงต่อว่าไม่ใช่ผี  

ปกติครับ น่าจะบัคจากพรีเมียมนั่นแหล่ะครับ
0
0
"MAMAMOO is coming back for you"
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:25
nilmar พิมพ์ว่า:
Autorun ป่าว เคยเปิดเสียงที่ทำให้มีสมาธิ แต่มันง่วงดี เสียงเบากะเคลิ้ม พอมันจบก็ autorun รายการถัดไป วิเคราะห์หนัง กะสะดุ้งตื่นมาปิด

หรือ google assistant ละเมอพูด เปิด youtube บางทีเปิดหนังอยู่ มันก็เด้งมา assistant

ผมเคยนะประวัติรายการผีมายังไง ไม่ได้ดู สรุปล็อกอินไว้ tv พ่อแม่ กะดูต่อที่พ่อกะแม่อยากดู ไปรร.ที่ไหนกะต้อง ล็อกออก  
พฤติกรรมแฟนผมเล่นตต.เป็นหลักดูไลฟ์สดนู้นนี่ ยท.แทบไม่เคยเห็นใช้แล้วยิ่งสุ่มมาเป็นข่าวเป็นไปได้ยากมาก
ส่วนละเมอผมก็ไม่เคยเห็นแฮะนอนด้วยกันทุกคืนไม่เคยได้ยิน
0
0
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:28
PDT_CFC พิมพ์ว่า:
ก่อนตายอาจจะเป็นคนที่กวนตีนคนนึงครับ  
แล้วมันมีกวนตีนถูกคนด้วยไง เป็นคนไม่กลัวและชอบหาเหตุผลให้หายคาใจ
จะไปเล่าให้พี่แจ็คฟังคงโดนด่ากลับมาเพราะคงเถียงคอเป็นเอ็นว่าผีไม่มีหรอก
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18964
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 13:36
ผี สตีฟ จ๊วบ ชัวร์...
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 14:03
เคยเป็นเวลาฟังอะไรซักอย่างแล้วปิดไป ซักพักหูฟังมันเอ๋อๆต่อเองทำให้ตัวเล่นในยูทูปมันขึ้นมาออโต้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 11 Aug 2007
ตอบ: 6627
โพสเมื่อ: Wed Mar 06, 2024 16:39
ถ้าผมเป็นท่านจะดูเนื้อข่าวในยูทูปให้หมด แล้วถ้าตรงกับสถานที่พักจริงๆ ก็ค่อยแอบไปแย๊บๆถามพวกแม่บ้านดู

ถ้าตรงกันก็หลอนดี แต่ถ้าเอาจริงๆก็คงลั่นหรือลืมปิดแหละครับ เพราะท่านบอกว่าเมา แปลว่าอาจจะมีดื่มกันบ้างแล้วสติไม่เต็ม100

พวกเรื่องอุปกรณ์อเลกเปิดปิดเองเนี่ย พัดลมแอร์ ที่บ้านผม แม่งเปิดปิดเองโคตรบ่อย
0
0
โพสเมื่อ: Thu Mar 07, 2024 09:41
T-Boh พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็นท่านจะดูเนื้อข่าวในยูทูปให้หมด แล้วถ้าตรงกับสถานที่พักจริงๆ ก็ค่อยแอบไปแย๊บๆถามพวกแม่บ้านดู

ถ้าตรงกันก็หลอนดี แต่ถ้าเอาจริงๆก็คงลั่นหรือลืมปิดแหละครับ เพราะท่านบอกว่าเมา แปลว่าอาจจะมีดื่มกันบ้างแล้วสติไม่เต็ม100

พวกเรื่องอุปกรณ์อเลกเปิดปิดเองเนี่ย พัดลมแอร์ ที่บ้านผม แม่งเปิดปิดเองโคตรบ่อย  
น่าสนใจครับเดี๋ยวกลับไปรื้อดู
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel