ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2080
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 23:11
[RE]ใครมีพ่อแม่ลําเอียงแบบจัดๆบ้างครับ
มันก็อะไรหลายๆอย่าง หลายๆเหตุผล
แต่ผมก็คิดวิเคราะห์ตกผลึกมาอย่างดีเท่าที่ผมจะทำได้แล้ว
ผมได้ข้อสรุปที่ว่าแม่ไม่ได้มองว่าผมเป็นลูกของท่าน
ในสายตาหรือความคิดของแม่ผม ลูกของแม่มีคนเดียวคือพี่ชายผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 263
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 23:31
[RE: ใครมีพ่อแม่ลําเอียงแบบจัดๆบ้างครับ]
wolftoeynight พิมพ์ว่า:
ลำเอียงครับ แต่เอียงมาทางผมนะ เพราะผมเป็นคนน้อง+มีโรคประจำตัวด้วยแหละ เวลาทะเลาะกับพี่ส่วนใหญ่พ่อกับแม่ก็จะเข้าข้างผม ผมเลยค่อนข้างดื้อบวกได้ใจเวลามีอะไรไม่ได้ดั่งใจก็งอแงประจำ จนแบบไม่ถูกกับพี่ไปเลย

แต่ก็เกิดเหตุการณ์ที่ทำให้ผมเปลี่ยนนิสัย จำไม่ได้ว่าเป็นยังไงบ้างแต่คร่าวๆคือกำลังกินข้าวกับพี่สองคน แล้วเหมือนพี่ผมจะถามแค่ว่าอิ่มหรือยังอะไรนี้แหละแต่เหมือนตอนนั้นผมฟังผิด นึกว่าพี่ไล่ว่าอิ่มได้แล้วเลิกกินได้แล้ว ผมเลยร้องไห้ไปฟ้องพ่อ ตอนนั้นพี่ผมจะหนีออกจากบ้านเลย แต่ก็ยังไม่ได้หนีหรอกแค่หลบไปร้องไห้คนเดียว พ่อเลยไปตามแล้วก็เหมือนไปคุยเคลียใจกันมั้งแล้วพ่อก็กลับมาคุยกับผมจำไม่ได้ละว่าคุยไรกันบ้าง แต่เหตุการณ์นั้นก็ทำผมเสียใจไปเยอะอยู่ เลยเลิกนิสัยเอาแต่ใจ ค่อยๆฟังพี่มากขึ้นไม่ดื้อกับพี่ละ จนโตมาถึงปัจจุบันคือรักกันดีเลยมีอะไรก็ช่วยเหลือกันตลอด  

ดีใจด้วยครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13838
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 23:36
[RE: ใครมีพ่อแม่ลําเอียงแบบจัดๆบ้างครับ]
มันปกติครับแนะนำให้ทำใจแล้วคุยกับแฟนหรือเพื่อนแทน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5290
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 23:56
ใครมีพ่อแม่ลําเอียงแบบจัดๆบ้างครับ
แม่ผมนี่ละ คุยกับผมได้สามคำ ที่เหลืออวยน้องชายผมล้วนๆ พูดอะไรขึ้น ก็มีแต่น้องชายๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 319
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 03:17
มันเป็นแรงผลักดันให้ผมออกมาเดินด้วยตัวเอง หาเอง เก็บเอง
มีอะไรคิดและแก้ปัญหาด้วยเอง และมองหากัลยณมิตรที่ดีจากอื่นช่วยสอนและปรึกษาแทน ครอบครัว

หากครอบครัวคือสาเหตุที่ท่านคืดว่าลำเอียง ไม่ช่วยปรึกษา ท่านลองหาจากเพื่อนและคนอื่นดูคคับ ครู อาจารย์ พี่คณะ หรือน้องๆที่ดีดี

หากท่านยังไม่เจอให้ลองหาให้เจอ ถ้าไม่เจอ ก็แก้ที่ตัวท่านแล้วครับ หาซื้อหนังสือมาอ่านง่ายสุด ถูกสุด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 185
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 20:24
ผมมองว่า

รักลูกไม่เท่ากันไม่ผิด ผิดที่แสดงความรักออกมาไม่เท่ากัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel