ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Feb 2024
ตอบ: 299
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2024 19:36
[RE: แนะนำลำโพงคอมหน่อยครับ]
ผมมองว่า G2000 เป็นลำโพงที่คุ้มค่ามากนะกับขนาดของมันที่วางบนโต๊ะทำงานส่วนใหญ่ได้ง่าย เป็น 2.0 ที่ให้คุณภาพเสียงได้ดีครับ

ความยากของลำโพงที่ดอกเล็กคือการทำให้คุณภาพเสียงดีเท่าลำโพงที่ดอกใหญ่กว่าในราคาเท่ากันครับ สินค้าในตลาดจึงออกมาเป็นแนวว่าถ้าเอาคุณภาพโอเคราคาไม่แพงก็ต้องยอมเอาตัวใหญ่หน่อยแล้วไปหาที่วางเอา อยากได้เล็กเพราะเนื้อที่จำกัดหรือเน้นประดับจะเอาเสียงดีด้วยก็ต้องจ่ายแพงกว่าครับ (ส่วนลำโพงดอกเล็กและราคาถูกอันนี้คุณภาพตามราคาของแท้)

ผมไม่โปรนะครับแต่เป็นพวกชอบเล่นลำโพงกับหูฟัง ส่วนตัวแนะนำคืออยากวัดลำโพงว่าดีจริงมั้ยให้เริ่มลองเปิดเสียงดังก่อนซัก 80% แล้วเบาเสียงเหลือ 20-30% ครับ แล้วดูว่าตอนเปิดเบารายละเอียดเสียงยังมาครบมั้ย เบสยังลงลึกและครบมั้ย สำหรับผมลำโพงที่ดีวัดตอนที่เปิดเบาแบบใช้งานทั่วไปครับ ถ้ามันให้รายละเอียดเสียงได้ครบและเบสมาเต็มเหมือนตอนเปิดเสียงดังนั่นคือลำโพงที่ดีมาก ถ้าลำโพงไหนที่ต้องเปิดเสียงดังกว่าปกติหน่อยเช่นซัก 50% เพื่อให้รายละเอียดเสียงมาครบอันนั้นเริ่มกลาง ๆ แต่ถ้าลำโพงไหนต้องบิดถึง 70% ขึ้นไปแล้วเสียงถึงจะพอฟังได้ อันนั้นสำหรับผมไม่ผ่านครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2024 19:49
ผมใช้ตัวนี้อยู่

.
.
.
เห็นเล็กๆงี้ เอาเรื่องจัดเหมือนกัน https://shope.ee/50B51JuM2U
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66462
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2024 20:29
M600BT
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18663
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2024 20:50
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ผมเน้นถูกและใช้งานได้นานๆ
อุปกรณ์คอม เมาส์ คีย์บอร์ด หูฟัง ลำโพง ผมซื้อกับพี่คนนี้หมดเลย ไม่เกิน 500 บาทซักอย่าง คุ้มชิบส์

แกเป็นร้านซ่อม และมาปล่อยต่อหรอครับ ท่าน  

น่าจะเป็นพ่อค้า หาของมาขายครับ ทุกอย่างผมยังใช้ของแกอยุ่เลย สภาพดี ราคาถูก
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2020
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Sun Feb 25, 2024 20:57
HomeyTK พิมพ์ว่า:
Prempnt พิมพ์ว่า:
ผมก็ใช้ G2000 อยู่ครับ  

เป็นอย่างไงบ้างครับ ตอบโจทย์ที่ต้องการได้มั้ยครับ  

ผมว่าตามงบนี้ก็โอเคแล้วนะครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เคยใช้พวกตัวเทพมาก่อน ใช้ตัวนี้คุยกับเพื่อนดูหนังฟังเพลงครับ
เอาจริงๆตอนแรกที่ซื้อมาเพราะเห็นมีไฟปรับไฟได้กับเปลี่ยนโหมดได้3 game,movie,music แต่ก็ปรับแค่แรกๆครับ ผ่านไปสักพักก็ลุยโหมดเดียวสีเดียวมาตลอด ส่วนมากได้ใช้ประโยชน์จาก bluetooth ครับ
ถ้าในงบประมาณนี้ บวกอีกนิดแล้วมีไฟเหมือนกันน่าจะต้องเป็น pebble pro ครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel