ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12355
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 21:50
[RE: เคยโดนแกล้งหนักสุด คืออะไรคับ]
ตอน ม.6 เคยชอบเด็กผู้หญิง ม.5

แล้วเพื่อนมันรู้ว่าชอบ ตอน ผู้หญิงคนนี้เดินผ่านมา มันจะลากผมออกมาหน้าห้อง
ผมก็ไม่อยากออกมา เอามือ จับ รั้ง โต๊ะ ลูกกรงหน้าต่าง

คือมีพิรุธมากอ่ะ จนเค้ารู้

เค้าก็ไม่ได้ชอบผมหรอก เค้าไม่ได้ชอบใคร แต่ฮาแน่นอน สำหรับเค้า

เดี๋ยวแกล้งแบบ กลุ่มจะทำร้ายจะมาเล่าใหม่ ขอเรียบเรียงอีกทีก่อน
แต่ผมโชคดี ที่ไมไ่ด้เป็นเป้า ในการแกล้ง ล้อเลียนทำร้าย มากมาย รอดพ้นมาได้ คือเราถือตัว ไม่เล่นจนเกินเลย ไม่ให้แกล้งง่ายๆ
แก้ไขล่าสุดโดย soccersuckfanfan เมื่อ Tue Feb 20, 2024 21:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3482
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 21:55
[RE: เคยโดนแกล้งหนักสุด คืออะไรคับ]
ไม่เคยเจออะไรหนัก ๆ เลย ถ้าที่นึกได้คงโดนเอารองเท้าไปแอบที่ระเบียงมั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แค่อยากเป็นคนที่ถูกรักก.....
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 1032
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 21:56
[RE]เคยโดนแกล้งหนักสุด คืออะไรคับ
เด็กๆสมัยผม ม.2-3 จะชอบไปเล่นวินนิ่ง
ตามร้านเกมแบบเด็กยุค 90 นั่นแหละ

มีวันนึงไปตอนค่ำๆ พอเล่นเสร็จก็เดินไปจ่ายเงินที่ตรงหน้าร้าน
ร้านนี้อยู่ติดถนนใหญ่ หน้าร้านเป็นกระจกใสๆ
มองเห็นได้แบบทะลุปุโปร่ง

จังหวะกำลังจ่ายเงิน
เพื่อนที่ไปด้วยมันก็อ้อมมาด้านหลัง
ละดึงกางเกงผมลงไปกองกับพื้น...
ละวันนั้นไม่ได้ใส่ กกน.
มีรถเมล์จอดติดอยู่หน้าร้านด้วย
ทั้งโกรธทั้งโคตรอายย ไม่ได้ไปเป็นอาทิตย์

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 8373
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:00
โดนล้อว่าหัวโตมั้ง แต่ส่วนใหญ่เวลาโดนแกล้งหรือโดนล้อผมจะเอาคืินตลอดเลยไม่เคยรู้สึกว่าโดนแกล้งแรง+กับมีเพื่อนดีๆด้วยละมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: "Manchester United"
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 3092
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:00
เคยโดนแกล้งหนักสุด คืออะไรคับ
โดนเพื่อนที่ชอบแกล้งเราเอาปืนอัดลมยิงเท้า ตอนวันเข้าค่ายลูกเสือ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14038
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:02
แกล้งให้เสียว....แล้วเลี้ยวจาก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1815
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:08
เคยมีเพื่อนคนนึง ตอนปี 1 บ้า ผญ มากกกก เลยปลอมตัวเป็น ผญ ไปคุยด้วยเกือบเดือน มันคลั่งเรามากๆ จนถึงวันที่นัดเจอ เราไปเจออย่างไกล โดยให้พี่สาวใช้เสียง ผญ โทรหา ด้วยเสียงน่ารักๆหน่อย (หยอดตู้โทรไป) พอโทรปุบมันวิ่งไปเรียก Taxi อย่างไว พอไปถึง เราก็ให้พี่สาวโทรหาอีกที ว่าอยู่อีกฝั่งนึงของสวน แล้วจากนั้นผมก็บล็อคมันไปเลย ได้ข่าวว่ามันรอ+เดินวนเป็นชั่วโมงเลย มันโดนเพื่อนล้อเสียหมามาก แต่มันมาดูประวัติแชทย้อนหลัง พอมันรู้ว่าเป็นเรา มันเลิกคบเราไปเลย ยาวๆ แต่ก็สมควรแล้วแหละ ผมเล่นแรงเกิน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2021
ตอบ: 996
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:19
ไม่โดนแกล้ง แต่โดนเพื่อนๆทั้งชั้นรวมตัวกันบอยคอตครับ

เหตุเกิดจาก วิชานึงอาจารย์โกงเกรด แล้วมันไม่เป็นธรรมกับผม ผมได้เกรด3 เพื่อนผมที่เกาะคะแนนผมจากงานกลุ่มทุกงาน+คะแนนสอบได้โคตรน้อย ได้เกรด 4 (คะแนนสอบผมติดท๊อปทุกวิชา)ผมไปทวงความยุติธรรม แล้วอาจารย์หัวร้อน ไม่ให้เพื่อนทั้งระดับชั้นซ่อมงาน จากนั้นเพื่อนก็ไม่คบผมเลย ผมเลยลาออกแม่งเลย
แก้ไขล่าสุดโดย nuoumanow1688 เมื่อ Tue Feb 20, 2024 22:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แมนซิตี้ ทั้งใจ
นักเตะตำบล
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 1860
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:45
โดนเพื่อนตั้งฉายาให้ ตอนม.1 แต่แบบไม่ได้สนใจปล่อยมันพูดไปคนเดียว

แล้วมันก็พยายามพูดชื่อวนไปเรื่อยๆ จนรำคาญ เลยจะไปต่อยมัน

มันเลยหยุด ละก็ไม่แกล้งอีกเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41396
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 22:45
chanchatree พิมพ์ว่า:
โดนแกล้งให้รัก  

โอ๊ยยย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2022
ตอบ: 116
โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2024 01:11
[RE]เคยโดนแกล้งหนักสุด คืออะไรคับ
ถ้าจำกัดความ คำว่า แกล้งกับบลูลี่คือความหมายเดียวกันก็เคยครับ

เคยโดนเพื่อนทั้งกลุ่มตั้งฉายาว่าควายตั้ง ม.4-ม.6 ลามไปทั้งห้องก็เรียกเราควาย โดนเอาเปรียบ โดนดูถูกทุกอย่าง เพราะผมเป็นคนง่ายๆอะไร ก็ได้ สุดท้ายเพื่อนที่สนิทก็ตีตัวออกห่างหมดเพียงเพราะไม่อยากโดน ว่ามองเป็นเพื่อนกับควาย ซ้ำร้าย ช่วง ม.5 หน้าพังสิวบุกเละเทะ โดนล้อไปกันใหญ่ ครอบครัวมองหน้าผมยังเซ็งเลย ค่อนข้างอายชาวบ้านนะครับ ต้องเสียเงินรักษากับอะไรก็ไม่รู้ บางคำพูดจากครอบครัวเจ็บกว่าคำว่าควายอีกครับ
หลังจากจบมัธยม ผมทำเหมือนหายไปจากโลกนี้จากกลุ่มเพื่อนเหล่านั้นทันที

ขึ้นมหาลัย ภาพลักษณ์ค่อนข้างสำคัญในการหาเพื่อนๆ ก็นั้นหละ หน้าพังขนาดนั้นแทบจะไม่มีใครครบ มีข้อดีอย่างเดียวที่เพื่อนเข้าหา คือเรียนดีเป็นติวเตอร์ได้ นั้นหละสอบเสร็จ หมดประโยชน์เขาก็ไป

ทุกวันนี้ทำงานแล้วครับ อายุ 27 ปี คงสามารถพูดได้เต็มปากแหละ ว่าไม่มีเพื่อนเลย และเจียมตัวมากๆไม่กล้าคาดหวังในทุกๆความสัมพันธ์ครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2024 02:29
ตอนสัก18นิแหละ ตอนนั้นไปอ่างเกบน้ำ เล่นน้ำกัน แล้วผมใส่ห่วงยาง ละผมว่ายไม่เปน พวกเพื่อนที่ไม่ได้สนิทกันมาก มันว่ายละลากห่วงยางผมไปไกลมาก ละมาแหย่ๆแกล้งๆผมเหมือนให้หลุดลงไปใต้ห่วงยาง ผมก๋บอกแล้วว่าผมไม่ตลกนะ พวกมันก็ตลกไม่หยุด ละมันแกล้งผมอยู่ไว้แบบนั้นเป็นครึ่งขั่วโมง มือผม ตีนผม ก็พยามแหวกๆว่ายๆกลับฝั่ง พอไปได้หน่อยพวกมันก็ดึงกลับมาที่เดิม จนเพื่อนสนิทผมว่ายน้ำละพาผมกลับ ลากห่วงยางผมกลับ คือมีคนที่ผมสนิท3คน ละอีก10กว่าคนที่แกล้งผมแค่เพื่อนเที่ยว ผมโคตรแค้นเลย ละตอนนั้ยคือผมยังไม่สู้คนนะ อารมเดกบ้านไกล ละพวกนั้นเด็กในเมือง เพื่อนก็บอกใจเยนช่างมัน แต่ผมก๋บอกแบบนี้มันเกินไป ละเพื่อนอีกคนก๋บอกผมเอามันก๋เอา มันบอกกูแอบเอามีดซ่อนไว้ทางเข้าอ่าง จะเอาไง พวกผมเลยไปเอา ละเปนครั้งแรกที่ผมฟันคน ตอนนั้นยังฟันไม่เปน ฟันเฉยๆ ไม่ได้ค่อยๆลากให้เปนแผล สรุปโดนผมฟันหัวแตกไป 4-5 คน เยบเกือบ 50 แผล จำได้เลย ผมโดนจ่ายค่าเสียหาย 2 หมื่น ซึ่งสมัยนั้นเยอะมาก แต่พ่อกะแม่ไม่ด่าผมสักคำ หลังจากผมเล่าเรื่องให่ฟัง หลังจากนั้นชีวิตผมก็รูด ใช้แต่ความรุนแรง จนไปก่อคดีฆ่า กับพยามฆ่าตอน19
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11072
โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2024 08:50
ระหว่างครูสอน คาบที่ไม่ได้นั่งโต๊ะ ก็มาห้อมล้อมเรา แล้วก็หยอก แกล้งอย่างงู้นยังงี้ พอครูเผลอก็ชกท้องเราหนักๆ จนเราร้องไห้น้ำตาไหล ฟุบอยู่กับเก้าอี้ โดยไม่มีใครกล้าทำอะไร

ผมอยากบอกนะว่า สมัยก่อนผมตัวเล็ก แต่สู้คน คนเลยชอบแกล้ง แต่ถ้าตอนนี้ ... ผมเอาตายนะบอกเลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: キルア゠ゾルディック
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 577
โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2024 09:00
ตอนเรียน มัธยมเป้นเด็กหอ
- โดนงัดตู้ล็อคเกอร์ ขโมยของ ขนม เสื้อผ้า ของใช้
- มีคนเอาเคาน์เตอร์เพน บีบอัดในหลอดยาสีฟัน
- โดนเยี่ยวใส่ตู้เสื้อผ้า
- พังประตูล็อคเกอร์
- โดนรุ่นพี่บังคับกิน มะระ กินผัก (ช่วงเด็ก ไม่เคยกินผักเลย) แต่เพราะพี่คนนั้นทำให้ผมกินผักเป้น 555
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: งงงงงงงงงง
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 727
โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2024 09:46
เข้าค่ายธรรมมะตอน ป.2 หรือ ป.3 นี่แหละ
โดนกลุ่มรุ่นพี่(ผู้ชาย)แกล้งจับ shark wow เพราะว่าเราหลับก่อนใครเลย
แต่ว่าตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องอะไรเท่าไร เลยร้องไห้ใหญ่เลย

ถ้าย้อนเวลาไปได้นะ จะนอนเฉยๆให้มันทำให้ละ

แก้ไขล่าสุดโดย Blue_Eagle เมื่อ Wed Feb 21, 2024 09:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel