ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Nov 2023
ตอบ: 73
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 15:16
[RE]รีวิวกาลครั้ง 5 TATTOO COLOUR FEST.
ถามผู้รู้ครับ ปกติคอนจะจัดทุกกี่ปีครับ อยากไปดูบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 15:59
[RE: รีวิวกาลครั้ง 5 TATTOO COLOUR FEST.]
ผมไปดูวันแรกนั่งโซน A ตรงกลาง ๆ เจอเด็กมัธยมเยอะมาก พวกเพลงในกระแสหน่อยก็ร้องตามกันได้อยู่ แต่ถ้าอย่างแปรผกผันนี่เงียบเลย แต่ก็พอเข้าใจได้ว่าเพลงไม่แมส

คนมาดูก็คงเป็นแฟน ๆ หลายดีกรี แต่ยังไงผมก็ยินดีกับวงนะที่มีฐานแฟนเยอะขนาดนี้ ไม่จำเป็นต้องเป็นสายลึกฟังทุกเพลงของวงก็ช่วยให้วงยังไปต่อได้

โดยส่วนตัวแล้วผมกลับสนุกกับกาลครั้ง 4 มากกว่า เพราะมันเป็นคอนยืนเลยปล่อยอารมณ์กับเพลงไปได้เต็มที่ ส่วนครั้ง 5 มันให้ฟีลอิ่มใจที่ได้ฟังทุกเพลงและเห็นวงมาได้ไกลขนาดนี้
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22010
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 17:26
[RE: รีวิวกาลครั้ง 5 TATTOO COLOUR FEST.]
Humanq พิมพ์ว่า:
ถามผู้รู้ครับ ปกติคอนจะจัดทุกกี่ปีครับ อยากไปดูบ้าง  

ครั้งที่ 4 จัดห่างกับครั้งที่ 5 ปีเดียวครับ

แต่วงพูดตั้งแต่ก่อนคอนฯนี้แล้วว่าจะเว้นอีกนานหลายปีเลยแบบ 7-8 ปีเลย

ผมว่าก็หมดมุขละนะ คอนฯนี้ปล่อยของหมดละ จะใหญ่กว่านี้ก็ราชมังฯแล้ว
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22010
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 17:30
BrilliantX พิมพ์ว่า:
ผมไปดูวันแรกนั่งโซน A ตรงกลาง ๆ เจอเด็กมัธยมเยอะมาก พวกเพลงในกระแสหน่อยก็ร้องตามกันได้อยู่ แต่ถ้าอย่างแปรผกผันนี่เงียบเลย แต่ก็พอเข้าใจได้ว่าเพลงไม่แมส

คนมาดูก็คงเป็นแฟน ๆ หลายดีกรี แต่ยังไงผมก็ยินดีกับวงนะที่มีฐานแฟนเยอะขนาดนี้ ไม่จำเป็นต้องเป็นสายลึกฟังทุกเพลงของวงก็ช่วยให้วงยังไปต่อได้

โดยส่วนตัวแล้วผมกลับสนุกกับกาลครั้ง 4 มากกว่า เพราะมันเป็นคอนยืนเลยปล่อยอารมณ์กับเพลงไปได้เต็มที่ ส่วนครั้ง 5 มันให้ฟีลอิ่มใจที่ได้ฟังทุกเพลงและเห็นวงมาได้ไกลขนาดนี้  

ผมก็เสียดายที่ไม่ได้อยู่โซนกลางใกล้ๆ

ท่านน่าจะเหมือนผมที่มายินดีกับ Tattoo Colour มากกว่า ที่ยังเป็นวงป็อปติดตลาดได้ระดับ 15 ปี+

ผมลุ้นแค่ 2 อย่างคือผมอยากเห็นเป้ slur, หรือกานต์ ต๊ะ พาร์กินสัน แจมกีต้าร์กับรัฐ ซึ่งไม่ได้เห็นทั้งคู่

ส่วนนักร้องก็อยากดู TangBadVoice ลุ้นเพราะมาแจมอัลบั้มใหม่นี่แหละ แต่ก็หนักแน่นไม่ยอม perform สดจริงๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2024 21:38
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
BrilliantX พิมพ์ว่า:

ผมก็เสียดายที่ไม่ได้อยู่โซนกลางใกล้ๆ

ท่านน่าจะเหมือนผมที่มายินดีกับ Tattoo Colour มากกว่า ที่ยังเป็นวงป็อปติดตลาดได้ระดับ 15 ปี+

ผมลุ้นแค่ 2 อย่างคือผมอยากเห็นเป้ slur, หรือกานต์ ต๊ะ พาร์กินสัน แจมกีต้าร์กับรัฐ ซึ่งไม่ได้เห็นทั้งคู่

ส่วนนักร้องก็อยากดู TangBadVoice ลุ้นเพราะมาแจมอัลบั้มใหม่นี่แหละ แต่ก็หนักแน่นไม่ยอม perform สดจริงๆ  

ครั้งที่ 5 ถามผมว่าดีไหม คือดีนะ ไปแล้วเข้าใจเหตุผลที่จัดโชว์แบบนี้ แขกรับเชิญแบบนี้ เพราะคงต้องการทำให้คนประทับใจและจับฐานแฟนใหม่ ๆ

ผมก็เสียดายเหมือนท่าน คือคาดหวัง performance ด้านดนตรีมากกว่านี้ และอยากให้มีแขกรับเชิญที่มาเสริมด้านดนตรีจริง ๆ

เพราะผมเป็นพวกแฟนเพลงที่เน้นเสพเพลงของวงแต่ไม่ได้อุดหนุน merchandise อะไร และไม่ได้อยากมาดูความว้าวของสเตจหรือแสงสี

หลัก ๆ คือตั้งใจมาฟังเพลงที่ปกติไม่เล่นที่ไหนนี่แหละ เพราะทุกเพลงของ tattoo มันอยู่ในทุกช่วงเวลาวัยรุ่นของผม

ตอนที่ เพลงของเรา เจ้าพระยา แปรผกผัน คนอ่อนไหว ขึ้นนี่แอบน้ำตาซึม ๆ เพราะเพลงพวกนี้มันพาผมย้อนเวลากลับไปได้จริง ๆ อิ่มล้นมากมาก

และผมก็หวังว่าปีถัด ๆ ไปจะได้ไปร่วมยินดีกับวงแบบที่ท่านรู้สึกอีกเหมือนกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel